ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฟีโร่ 9 เดือน 12 วัน ครับ
  • เอารูปฟีโร่เพิ่งถ่ายสดๆร้อนๆมาฝากครับ
    กระทู้ผมอาจมีบ่อยจะว่าเห่อก็เอาครับ คนมันรักพิท

รูปนี้อย่างที่คุณ AA บอกว่าถ้ามันเข้าครัวระวังจะทำกับข้าวกินเอง
    ก็เกือบๆแล้วแหล่ะครับรูปนี้
    ไฟล์แนบ
    DSCF0064_resize.JPG 55K
  • :063::063::063:แจ่มไปเลยคับพี่น้อง:063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    dancing.gif 64K
  • เอาเข้ามาเล่นในบ้านครับจะให้เข้าประจำแต่ไม่ตลอดเวลา หน้าที่เค้าต้องเฝ้าบ้านครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0070_resize.JPG 68K
    DSCF0066_resize.JPG 59K
    DSCF0076_resize.JPG 54K
  • แต่พอหมดเวลาจะให้ออกไปนอกบ้านก็ตามรูปครับ จะทำเป็นตัวอ่อนหมดแรงขึ้นมาทันทีครับ
    ต้องลากถูกกันพอสมควร 555+
    ไฟล์แนบ
    DSCF0082_resize.JPG 64K
    DSCF0081_resize.JPG 59K
  • น่ารัน่าฟัดเจงๆเรย :o013::o013:
  • โต๊ะประจำเค้าชอบไปนั่งไปนอนเล่น
    แต่ถ้าช่วงเย็นวันหยุดแบบนี้ อย่าได้ขึ้นมาเชียวเพราะผมจองครับ อิอิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0083_resize.JPG 75K
  • ที่จองน่ะ เอาไว้นั่งจิบเบียร์เย็น ๆ ล่ะสิน้องโอ๋ เหอ ๆ ๆ
    ไฟล์แนบ
    Soture2.jpg 69K
  • สุดท้ายครับรูปนี้ ฟีโร่เก๊กหล่อก็เป็นกะเค้าแฮะ
    แต่ถ้ามีโซ่คอสวยๆอีกซักหน่อยจะงามกว่านี้ใช่มั๊ยครับคุณ AA :o023:
    ไฟล์แนบ
    DSCF0090_resize.JPG 73K
  • แหม๋พี่ป๊อบคร้าบบบ ก็มีคลายเส้นกันมั่ง
    หนาได้จัยจริงๆพี่ป๊อบตัวนี้
  • ตอนนี้ตั้งท้องแล้วคับ อีกไม่นานได้มีข่าวดีกันแน่.........คู่นี้แหล่ม ๆ 2 X cairo
    ไฟล์แนบ
    Soture3.jpg 69K
    Kawliga4.jpg 59K
  • ผมก็อยากเอาเข้ามาเลี้ยงในบ้านเหมือนกันครับคุณวีโก้ แต่แฟนไม่ยอมเพราะมีลูกเล็กครับกลัวปัญหาเรื่องภูมแพ้ครับ..:o013:.. รบกวนถามหน่อยครับหมาสายกัดเนี้ยจะตัวสูงๆผอมๆใช่มั๊ยครับ..:o035:..แล้วสายโชว์เนี้ยมันแยกเป็นกี่ประเภทครับบางตัวก็ค่อนข้างจะสูงแต่ไม่สูงเท่าสายกันและล่ำกว่า ส่วนบางตัวก็เตี้ยล่ำอ่ะครับ มันแยกกันยังงัยครับรบกวนช่วยตอบทีครับ ส่วนของคุณวีโก้กับของผมดูแล้วน่าจะออกลักษณ์สายเดียวกันเป็นสายโชว์ประเภทไหนครับ..:o043:
  • :m001: แหล่มอย่างแรง เจ้าฟีโร่
  • ผมเลี้ยงข้างนอกเป็นหลักให้เข้ามาบ้างนิดหน่อยครับ

เรื่องสายผมไม่เชี่ยวชาญมากครับไม่กล้าตอบเดี๋ยวผิดขึ้นมาแย่เลยครับรอท่านอื่นดีกว่า
  • สายกัดไม่ใช่ว่ามีแต่สูงผอมนะคับ ใหญ่กว่าสายโชว์ยังมีเลยย สายโชว์ก้อจะตัวใหญ่ ยาว ร่างนายแบบ เหมือนกับ Staff ซึ่งเป็น Staff ก้อคือพ่อของเจ้า ฟีโร่ ชื่อรอน เป็นหมาสายประกวด คับผม แล้วยังมี บูลลี่ ซึ่งแบ่งออกเป็น re gaff gotti watchdog แล้วก้อพวก Old Family rednose อีก มีมากมายคับผม ต้องไปศึกษา ใน www.pitbullgroup.com อ่ะคับ ลองไปดูนะคับ
  • ของผมก็ เข้าบ้านบางครั้งครับ เพราะว่ามีเจ้าถิ่นอยู่ พุดเดิ้ลอ่ะครับ มันกลัวพุดเดิ้ล 555+

เจ้าฟิโร่มันทำมัยน่ารักอย่างนี้ :m072: ถ้าได้สร้อยของคุณ AA จะเท่ห์ขึ้นเยอะเลย :m041::m041:
  • เรื่องสายพี่ป๊อบแกแม่นครับเคยถามแกหลายทีแต่ผมก็จำไม่ค่อยได้
    ว่าแล้วเอารูปรอนพ่อฟีโร่มาให้ชม หวังว่าฟีโร่น่าจะสวยเมือนพ่อซักครึ่งก็ยังดี

คุณเทอร์โบครับ เห็นด้วยกับคุณครับ :o012:
    ไฟล์แนบ
    a488675.jpg 72K
  • คุณเอเอ..งานเข้าอีกกระทู้แล้วครับ..:m072::m032::m072: (กลับมาเย็นนี้สงสัยจะมึนแน่)
  • 555+ โดนไปหลายเส้นแล้วครับ :m117::m117:
  • กลับมาเย็นนี้ งงๆๆ
  • สวัสดีครับๆๆๆ:o068: กลับเข้ามาก็งานเข้าเลยเรา..555 เล่นเอารูปมาเกทับ กันอย่างนี้เลยหรือคุณ VIGO ฟีโร่มันบอกว่า แม่ๆส่งมีดให้หนูหน่อยเดี๋ยวหนูช่วยหั่นผักให้ครับ...555 แต่ล่ะภาพฮาดีครับ +มีท่าเก๊กหล่อด้วยอ่ะ พ่อเจ้านี้ไม่ธรรมดาน่ะเนี้ยเคยติดตามอยู่อ่ะ ไม่รู้ว่าเจ้ารอนนี้ไปประกวดที่งานเดอะมอลล์บางกะปิอ่ะป่าว(ด๊อกโชว์) ชนะที่ 1 ด้วยน่ะ ถ้าใช้ผมเคยเห็นตัวจริงแล้ว เป็นสายประกวด ลักษณะตรงตามมาตราฐาน แบบที่คุณป๊อปบอกเลย เจ๋งจัง...:063: :o028: อันนี้ลงบ้างอ่ะครับ.....เย้ๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0306.jpg 75K
  • ผมชื่อ Reo ครับ อายุ 6 เดือน มาแนะนำตัวคร๊าบ...
    ไฟล์แนบ
    DSC000182.JPG 66K
    DSC000282.JPG 95K
  • คุณ reo อยู่ที่ไหนครับ ตัดหูสวยดีครับ

ว่างๆเข้ามาคุยกันได้ครับ :o037::o037:
  • เรดโนสมาอีกแล้ว เย้....เย้....:o037::o043::o043::o058:
  • หวัดดีคุณ AA ไล่อ่านกระทู้หมดยังครับรู้สึกงานจะเข้าเยอะนะครับ
    พอดีจะอัพเดทให้เจ้าของเก่าดูด้วยหน่ะครับ โพสให้เค้าดูประจำทุกเดือนอยู่แล้วหน่ะครับ อิอิอิ
    ส่วนรอนนี่รู้ว่าได้มา 3 แชมป์ตอนทับแม่เจ้าฟีโร่ หลังจากนั้นไม่ได้ตามครับ
    อ๊ะๆ หมาคุณ AA ก็เข้าครัวเก่งน่าดูนะครับเนี่ย
  • หวัดดีครับคุณ reo ตัดหูสวยจริงๆแหล่ะครับ
  • ยินดีต้อนรับครับ reo หมาสีสวยดีครับชอบสีแบบนี้แหละ :o043: spec เลย...:o068: (สีเหมือนของเราก็ต้องบอกว่าชอบไว้ก่อนแหละ):m001:
  • ฝั่งธนฯ มาแรง...ๆ สุดๆตอนนี้ เอ๊า... ว่าแล้วก็สาดเหล้าเข้าปากเพื่อลบลอยร้าวในดวงใจ เฮฮาดีเรารักพวกคุณคร๊าบ ...ชอบใจจัง
    ไฟล์แนบ
    Wonyard 1..jpg 43K
  • มาดีเราก็ดีด้วยครับ..:m050:....ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ...สามัคคีคือพลัง.:m075:.
  • ใช่...ๆๆ..ครับ อย่างที่คุณ Chopper บอกครับ มาคุยแชร์ประสบการณ์กันเยอะ นุกดีครับๆๆ:o049: พวกเราน้องใหม่กันทั้งนั้น(แต่ใจรัก) อ้าววัดดีคุณ NISAN คุณก็พูดเกินไป มาลงมาแรงที่ไหนกันครับ:o059: ก็เล่นกันแน่นอย่างนี้จนคนอื่นๆไม่มาเลยนิ...555:m038: ลบลอยร้าวในดวงใจ มันยังไงครับ...อิอิอิ อย่าดื่มหักโหมมากไปน่ะครับ...เมาไม่ขับ...:m086:
  • บ้านคุณ VIGO สะอาดสะอ้าน+สวยดีน่ะครับ น่าอยู่จัง.....:017:หรือว่าเพิ่งมาทำเพราะจะโชว์เพื่อนๆๆๆล่ะครับ...555:o028::o028:
  • น่านคุณ AA เล่นผมซะแล้ว
    ว่าแล้วก็ขอเล่า(โม้)หน่อย
    พอดีหลังนี้เพิ่งย้ายมาอยู่ 4-5 เดือนเองครับจองไว้ตั้วแต่ถมที่
    ช่วงนั้นก็หาหมาที่จะมาเฝ้าบ้านไปด้วย (เกือบ 2 ปีบ้านเสร็จ)
    ดูหมาอยู่หลายสายพันธ์ขณะรอบ้านเสร็จ สุดท้ายมาจบที่พิทบูลทั้งๆที่ตอนแรกตัดออกไปอันดับแรกนะครับ

อีกอย่างผมให้แฟนผมลาออกจากงานมาเปิดร้านมินิมินิมาร์ท (มินิมาร์ทเล็กๆ) ที่บ้านก็เป็นร้านขายของไปด้วย
    แฟนก็พอมีเวลาจะดูแลบ้านด้วย มันก็เลยมีข้อจำกัดในการเลือกหมามาเลี้ยงหลายประการ
    เลือกอยู่นานจนคิดในใจว่าไม่มีแน่นอนหมาในโลกนี้ที่เราอยากได้ นอกจากหมาทรานฟรอม์เมอร์ (แบบแปลงร่างได้แบบหนัง)
    สุดท้ายครับ พิทบูลมันสามารถตอบโจทย์ผมได้ทุกข้อ จึงไม่มีข้อสงสัยว่าทำไมผมจึงเลือก
    พิทบูลสายโชว์คร้าบบบ

ร่ายยาวไปหน่อยแล้ว ไปนอนก่อนนะคร้าบบบบบบบบ
  • รวยใหญ่แล้วครับคุณวีโก้...มีเหตุผลอะไรครับที่เลือกเลี้ยงพิทบลู..และมีเหตุผลอะไรที่ตอนแรกตัดชื่อพิทบลูออกชื่อแรกครับ...:o018:
  • แจ่มมากครับคุนพี่ VIGO ผมชอบ สายนี้ สวยมาก หาซื้อยากครับ
  • ถึง VIGO ครับ หมาคุณเป็นสายเกฟป่าวครับสวยน่ารักดีครับ ของผมก็เป็นเกฟอยู่อ่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    w.y..jpg 63K
  • คุณช๊อบเปอร์ ไม่ได้รวยหลอกครับขายในหมู่บ้านแรงซื้อไม่เท่าไหร่แค่พออยู่ได้แหล่ะครับ
    เอาเหตุผลที่ตัดออกก่อน ก็เห็นหน้าตาโคตรโหดแบบนี้ใครจะเข้าร้านเพื่อนๆญาติๆก็มากันไม่ขาดสาย
    คงเลี้ยงไม่ไหวเดี๋ยวคนไม่กล้าเดินมาร้าน แล้วเวลาคนมาหาก็จะลำบาก อีกอย่างก็กลัวแนเอาไม่อยู่(ตอนนั้นดูแต่รูปไม่ได้ศึกษารายละเอียด)
    ส่วนที่กลับมาเลือกเพราะหาพันธ์อื่นไม่ได้แล้วก็กลับมาอ่านๆเล่นๆดันตอบโจทย์เราได้ ดังนี้

1.ไม่ดุกับคนที่เราต้องการไม่ให้ดุ (ญาติ ลูกค้า เพื่อน แขกมาบ้าน )
    2.ดุ+กัด กับคนที่เราต้องการให้ดุ (โจร ขโมย)

มีแค่ 2 ข้อนี่แหล่ะครับ ที่ตั้งโจทย์ไว้ หาพันธ์อื่นไม่ได้แล้วครับ ดุก็ดุไปเลย ไม่ดุก็ไม่ดุไปเลย และดุบ้างไม่ดุบ้าง
    ก็สรุปว่าพิทบูลนี่แหล่ะถูกใจแล้วก็หาข้อมูลพิทล้วนๆตอนนั้นก็ลงตัวครับ
    ทุกวันนี้ฟีโร่ไม่ทำให้ผิดหวังครับ มี 5 คนในหมู่บ้านที่มันจะเห่าและไม่เป็นมิตรด้วย 3 คนมียามและคนงานก่อสร้าง
    ตอนนี้โดนไล่ออกไปล้วครับ แล้วก็มีอีก 2 คนที่มันแสดงอาการเหมือน 3 คนแรกต้องรอดู
  • หวัดดีครับคุณ nam78 เอารูปทั้งหมาทั้งคนมาให้ชมบ้างนะครับ

คุณ Nisan ไม่ใช่แก๊ฟนะครับเท่าที่รู้
  • แล้วของผมเขาเรียกสายไรอ่ะครับ..บอกหน่อยดิ่
    ไฟล์แนบ
    IMG_8442-112.jpg 96K
  • เห็นด้วยกับพี่ VIGO ครับ เพราะพิตบูลมันน่ารักแบบนี้ล่ะครับ ผมถึงไม่สนใจไปชอบพันธุ์อื่น ๆ เลย:019:
  • เหตุผล 2 ข้อของคุณวีโก้.. แหม..เหมือนในใจผมเป๊ะ...เลยครับ..:m001:..โดยเฉพาะข้อ 2 ชอบมากครับ หมาพันธ์นี้เคยมีคนพูดให้ฟังว่ามันมีความพิเศษตรงที่มันสามารถรู้ได้ว่าใครมาดีหรือมาร้ายครับไม่รู้จริงอ๊ะเปล่า (หมาอะไรจะรู้ได้ขนาดน้าน.น..น)คุณวีโก้ เลี้ยงมานานแล้วคิดว่าคำกล่าวนี้มันจริงหรือเปล่าครับ..ว่างัย..:m014:
    ไฟล์แนบ
    IMG_8450-112.jpg 94K
  • หวัดดีคร๊าบ..ผมอยู่แถววัดหลักสี่คับ:013:
    ตัดหูที่ ซอยวัดไผ่ตันคร๊าบ.:019:
    ไฟล์แนบ
    DSC000312.JPG 80K
  • ช๊อบเปร์กะลีโอหน้าแบ่งคล้ายๆกันนะครับ จมูกคนละสีแค่นั้น
    คุณช๊อบเปอร์คนับเลี้ยงมา ไม่นานครับ เอาฟีโร่มาก็ 4 เดือนหน่อยๆแล้ว
    เลี้ยงได้แค่ 5 เดือนเองครับแต่อย่างที่เค้าว่าไว้ก็พอเห็นแววนะครับ
    ต้องรอดูต่อไปครับ
  • ไว้จะเอารูปมาให้ คุนพี่ๆดูครับ มีหลายตัวคับ ผมยังเรียนอยู่ เลยคับ ปี4 แร้ว
  • หมาคุณ VIGO เป็ยสาย american stafford (สายประกวดครับ) พ่อชื่อรอน ลูกเลยหล่อไม่เบา....555 ขอตอบแทนหน่อยน่ะ เรารู้ดีกว่าเจ้าของซะอีก..555
    ไฟล์แนบ
    a488675[1].jpg 72K
  • หมาคุณ Chopper เป็นสาย american pitbull "เป็นสุนัขที่ไม่ธรรมดา มันคือสุดยอดสุนัขครับ"...(คมป่ะ) 555 :063::063:
  • คุณ AA เจ้าฮาร์ทตี้ เป็นงัยบ้าง ตามด้วยเจ้า เฮง เฮง แม่คับ แล้วก้อเจ้าเบนวา พ่อน่ะ ผมเป็นคนชอบหมาใหญ่ คับผม ไม่ชอบหมาเตี้ย แต่รักพิทบูล คับผม
    ไฟล์แนบ
    Hearty24.jpg 11K
    hengg3.jpg 22K
    Benva.jpg 49K
  • แจ่มครับ
    ไฟล์แนบ
    020720081302.jpg 41K
  • คุณเบิร์ดคับ ลูกเอาจากคอกคุณหมี อุบล ใช่มั๊ยคับ ติดตามอยู่คับ ของผมตอนนี้เกือบ 5 เดือนแล้วแล้วจะมาอัพเดทให้ดูนะคับว่าเป็นงัยกันบ้าง ในรูปตอน 2 เดือนคับผม ยินดีที่ได้รู้จักนะคับคุณเบิร์ด อุบล
    ไฟล์แนบ
    Hearty2.1.jpg 10K
  • เจ้าฮาร์ทตี้ สวยครับ..คุณป๊อป...:063: ไม่ตัดหูหรือครับ ชอบพ่อมันครับ มาร์คกิ้งโดนใจเลยครับ...:017: เป็นสายก๊อตติป่ะครับ ตัวแม่คุ้นๆๆนะ ผิดข้อโทษด้วย..:o018:
  • สุดยอดสุนัขเลยเหรอครับคุณเอเอ...:o048:ว้าว..ไม่เสียดายที่เราเลือกเขามาเป็นเพื่อนซี้ สุดยอดจริงๆเลย ขอบคุณครับคุณเอเอ..แต่ว่าหมาของคุณวีโก้ เป็นสาย american stafford (สายประกวด)เหรอครับ:o001: ผมเคยอ่านหนังสือเจอเค้าบอกว่าพันธ์นี้คือสายพันธ์ทีพัฒนามาจากสายพันธ์ american pitbull :o020:แต่ถอดพันธุ์กรรมเรื่องการเกรี้ยวกราดต่อสุนัขด้วยกันเอง และเรื่องจิตประสาทที่ไม่มั่นคงออกไป โดยรูปร่างแล้วแทบแยกกันไม่ออกทำให้หลายๆคนเข้าใจว่าเป็นพันธุ์เดียวกันแต่คนละชื่อซึ่งจริงๆแล้วไม่ใช่ :o048:โดยบางประเทศ(america)จะมีกฤหมายห้ามเลี้ยงสายพันธ์ american pitbull แต่ดันยอมให้เลี้ยงสายพันธ์ american stafford ได้:o066:เพราะเขากลัวเรื่องจิตประสาทที่ยังไม่มั่นคงของสายพันธ์ american pitbull ซึ่งปัจจุบัน american pitbull ได้ถูกพัฒนามาเรื่อยๆแต่ก็ยังไม่มีใครยืนยันในเรื่องความมั่นคงของจิตประสาท:o035:แต่ที่เราเห็นกันอยู่แน่ๆคือเรื่องความเกรี้ยวกราดกับสุนัขด้วยกันเองแม้กระทั่งเลี้ยงมาด้วยกันมันก็ยังไม่เว้นครับ...:o058:ไม่มีไรครับแค่พูดในสิ่งที่เคยอ่านมาแค่นั้นเองอย่าไปซีเรียดครับ..:o044:ดีไม่ดีอยู่ที่คนเลี้ยงครับ เราก็ได้ยินกันบ่อยๆอยู่แล้วนี่ ฟังไว้ประดับความรู้ครับ:o032:
    ไฟล์แนบ
    IMG_8442-114.jpg 96K
  • ของ คุนพี่ pop เหมือนของผมเลย ของผมเป็น Staff ครับรูปเมื่อ6 อาทิตย์ที่แล้ว
    ไฟล์แนบ
    Copy of 20062008303 (Custom).jpg 79K
    Copy of 18062008297 (Small).jpg 111K
  • ตอบกันมันเลยครับ มาไม่ทันอ่ะ :m018::m018:

แต่บ้าน คุณ VIGO สวยดีครับ น่าอยู่ ว่างๆจะเจ้า Turbo ไปอยู่ด้วย อิอิ:o028::o028: