ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความช่วยเหลือครับพี่น้อง พิทบูลผมพลัดหลง
  • ขอความช่วยเหลือครับพี่น้อง เป็นสุนัขพิทบูล เพศเมีย สีขาว-เทา อายุประมาณ 2 ปี ชื่อ "รักจัง" พลัดหล่นจากรถปิ๊คอัพหายไป เหตุเกิดเมื่อคืนวันเสาร์ 15 พ.ย.2551 เวลาประมาณเที่ยงคืน จากยูเทิร์น ถ.มิตรภาพอุดร-ขอนแก่น หน้าตู้ยามตำรวจทางหลวงบ้านข้าวสาร ต.โนนสูง อ.เมือง จ.อุดรธานี ไปจนถึงยูเทิร์นหน้ากองบิน 23 อ.เมือง จ.อุดรธานี (ไม่แน่ใจว่าหล่นจุดไหน) ออกตามหามา2วันแล้วยังไม่เจอ และยังไม่ได้เบาะแสคืบหน้า เป็นห่วงมันมากครับ หากมีใครพบเห็นหรือในคืนวันเกิดเหตุรับตัวมันไว้ ช่วยกรุณาติดต่อกลับ 089-6181188 (ตี๋) ด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    100_1975 (Small).JPG 64K
    100_1998 (Small).JPG 62K
  • ขอให้หาเจอเร็วๆนะครับ
  • น่าสงสารมันจัง ตกลงมาจากรถคงเจ็บหน้าดู ขอให้เจอมันเร็วๆนะครับ แบบนี้ต้องเอารูปไปถ่ายเอกสารแปะตามเสาไฟแถวจุดเกิดเหตูครับ เห็นเขาทำกัน
  • เราก็คนอุดร พอดี บ้านอยู่แถวนั้น เดียวถ้าเราเจอจะโทร หา น่ะครับ
  • อุ๊ยน่าสาสาร ใช่อย่างพี่ช้างบอกเอารูปไปแปะเยอะๆ นะคะ
  • น่าจะลักษณธ เดียวกันกับ ไอ้ย่น ที่คลอง5 ดูท่า มันจะต้องบาดเจ็บด้วยนิดหน่อย แล้วมันก็ จะเดินไปเรื่อยๆ ถ้าเจอบ้านคนก็คงเข้าไปแน่ๆ แต่ไม่รู้จะหนีหมาเจ้าถิ่นหรือเปล่านะ

ขอให้เจอไวๆ นะครับ สาธุ :m100:
  • :o015: ขอให้เจอไวๆนะครับ น่าสงสารคงเจ็บหนักพอควรเลยหล่ะครับ
  • :o010:ขอให้เจอ เจ้า รักจัง ไวไวนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
  • ขอ ให้ เจอ เร็วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะครับ.........:o005:
    ไฟล์แนบ
    co6.jpg 102K
    candy2.jpg 107K
  • ขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจครับ ผมได้ออกสอบถามตามหาแบบปูพรมไปหลายหมู่บ้านแล้วครับ ณ วันนี้ยังไม่มีวี่แวว แต่ได้ขอความช่วยเหลือจากผู้ใหญ่บ้าน/ประธานชุมชนที่เข้าไปค้นหาช่วยประกาศเสียงตามสายอีกทางนึง หวังว่าหากเจ้า "รักจัง" มันยังอยู่ในพื้นที่ คงได้เจอตัวในไม่ช้าครับ
  • สู้ต่อไป...จีบัน (ซักวันต้องเจอครับ):m060:
  • แถวนั้น นึกภาพไม่ออกนะพี่ ดูแหล่งนํ้าด้วย มันน่าจะต้องหานํ้ากิน อยู่นะครับพี่ บางทีอาจไม่กล้าเข้าหมู่บ้านเพราะ ตกใจ และมีหมาเจ้าถิ่นอยู่

บางทีมันอาจจะกลับมาที่ เดิม ที่มันตกอยู่ก็ได้นะครับ เพราะ มันอาจคิดว่าเราจะต้องกลับมาอีก(อันนี้ผมคิดเอาเอง ตามความรู้สึกที่เราไปไหนกับใครแล้วหลงกันเราก็มารอที่รถ)

หลายๆ ความคิด หลายๆคน ช่วยๆกันนะครับ:m072:

ถ้าให้รางวัลแต่ผู้พบตัวน่าจะมีคนช่วยหามากขึ้นนะครับพี่ 5000 จูงใจได้พอสมควรเลยทีเดียว อาจมีโ อกาส ใ ห้เราเจอเจ้า รักจัง อีกหลาย เปอร์เซ็นต์เลยนะครับ:m109:
  • ของหนูก้อเคยหายค่ะปัจจุบันนี้ยังไม่เจอเรย
    ยังไงก้อขอให้พี่เจอเค้าเร็วๆแร้วกันนะค่ะ