ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แขกไม่ได้รับเชิญเข้าบ้าน
  • เมื่อคืนเดินไปปิดประตูรั้วหน้าบ้าน(ต้องเดินผ่านสนามหญ้าหน้าบ้าน)ไอ้ลูกชายก็เดินตามผมไปทุกที่ตามปกติพอปิดเสร็จก็เดินกับมาจะเข้าในบ้านก็ได้ยินเสียงเห่าคำรามปกติเสียงแบบนี้แปลว่าต้องมีคนเข้ามาใกล้ๆบ้านก็เลยมองไปที่หน้าบ้าน ไม่เห็นมีคนมันก็ยังเห่าอยู่มันมองไปที่พื้นหญ้าเข้าไปดูใกล้ๆเอ้างูขดอยู่นี้หว่ามันเห่าแล้วก็เดินไปรอบๆงู งูก็ขดตัวแล้วก็หันหัวไปตามมันพร้อมจะฉก ก็เลยรีบจับไอ้ลูกชายแล้วก็เรียกแฟนให้เอาไม้มาให้ เอาไม้กดหัวมันแล้วก็เอาออกไปปล่อยลงสระน้ำระแวกบ้านเพราะมันเป็นงูกินปลา เข้าไม่ได้ทำร้ายเราก่อนปล่อยก็บอกมันว่าไม่ฆ่าเค้าแต่อย่าเข้าไปในบ้านอีกหละอิๆจะรู้เรื่องมั่ยเนีย ดีผมไม่เดินเหยียบมันเพราะผมพึงเดินผ่านตรงที่งูอยู่มาเลย
  • ดีครับได้บุญ เค้าไม่ทําร้ายเราๆไม่ควรทําร้ายเค้า แต่ถ้าเลื้อยกลับมาที่บ้านอีกเป็นครั้งที่สองรีบฆ่าทิ้งเลยนะครับ ปลอดภัยกว่า...
  • งูกินปลา เนี่ย แสดงว่า ไม่มีพิษใช่มะครับ แต่ดีแล้วครับที่ยังไม่ทันฆ่า มีบุญด้วยกัน ที่ยังไม่ต้องเจ็บตัวกันทั้งสองฝ่าย
  • ผมไม่ทันได้ดูครับ แค่นิ้วก้อยเอง พอแฟนบอกงูก็ถอดร้องเท้าซัดเปรี้ยงเลย ตามด้วยหินอีกก้อนทุบหัวซะ พอคิดได้ก็สงสาร เวรกำอโหสิละกันนะ