ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• :024:เรียนสมาชิกทุกทาน ใครมีความรู้เกี่ยวกับการดูแลหมาที่แท้ลูกกรุณาให้คำแนะนำด้วยนะครับ หมาผมแท้ตอนทับได้มา39วัน หมอบอกว่าแท้งเพราะเขาเป็นโรคเลือด ที่ติดมากับเห็บครับ ตอนนี้เขาดูซึมไปมากไม่ยอมกินข้าว และไม่ยอมให้ผมไปไหนไกลจากเขาเลย และเขามีอาการหอบด้วย ลืมบอกไปหมาผมเขาอายุได้ ปี1เดือนครับ ใครมีวิธีดูแลเขา หรือเคยเจอเหตุการเดียวกันกรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    ปอนด์.jpg 45K
  • หมาผมก็เป็นอยู่ไปหาหมอคับ
  • อันนี้ไม่รู้ครับ ถ้าแท้งแล้ว ก็ต้องมีลูกที่ตายออกมาด้วย ใช่ไหมครับ
  • แล้วโรคเลือดที่หมอบอกว่าเป็นหมอรักษาให้หรือยังคับอาจเป็นพยาธิเม็ดเลือดก็ได้คับสาเหตุก็มาจากเห็บหมัดอะคับรีบหาหมอเลยคับอันตราย
  • ผสมเพื่ออะไร:m044:หมาพึ่ง 1 ปี:m005:
  • ขออณุญาติตอบครับ... เขาเป็นเกล็ดเลือดต่ำ เคยเป็นตอนเขา6เดือน หมอบอกรักษาหายแล้ว ตอนเขาขวบหนึ่งหมอบอกทับได้ ผมก็อยากได้ลูกเขาสักคอกเดียวพอเพราะเขาเป็นตัวเมียที่ใหญ่มาก ครับ ... เขาแท้ลูกออกมา6ตัวครับ ตายตั้งแต่ในท้องครับ
  • :o001: ใด้ยินแว่วๆว่า ควรตั้งท้องตอนอายุ 2 ปีขึ้นไปนะครับ จะดีกับแม่หมาและลูกหมาครับ
  • :o001::o001:****อืมๆๆๆๆหมาเพิ่งฮีทแรกเองไม่ใช้เรอะคร๊าบๆๆๆ

รีบผสมทำไม่ละคร๊าบๆๆไม่รอให้ครบ 18 เดือนก่อนหล่ะๆๆ

เคสอย่างคุณนะมีคร๊าบๆๆหมาพี่ผมเอง คลอดมา15 ตัว

เลี้ยวหมดทั้ง 15 ตัวเลย เป็นเพราะแม่หมาคร๊าบๆๆๆๆ

มีเกร็ดเลือดต่ำ...และก็ไม่แนะนำมาผสมอีกอาจเกิดขื้นอีกนะคร๊าบๆๆๆๆ

ยังไม่ไม่ต้องรีบคร๊าบๆๆ นักาให้หายก่อนนะ...เช็คค่าเกร็ดเลือด

ถามหมอว่าผสมได้เรอะป่าวน่าจะดีต่อหมาและลูกนะคร๊าบๆๆๆๆๆ:o044::o044::o032: