ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปุจฉา เรื่องคอกหมา
  • :o001: ถ้าเราจะทำคอกหมาพิทบูล แบบลูกกรงกั้นควรมีความสูงประมาณเท่าไหร่ ดีครับ ความกว้างที่เหมาะสม แบบพอแค่ขังตอนนอนหรือไม่อยู่บ้าน เพราะกลัวว่าถ้าโตมาแล้ว จะดูแลลำบากครับ กว้าง 2.05 ม. ยาว 6.50 ม.
    :o001: รบกวนด้วยนะครับ ว่าจะทำรูปตัว L อ่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    room1.JPG 56K
    room.JPG 88K
    room2.JPG 44K
    room0.JPG 67K
  • :o001: กว้าง 1.20ม. ยาว 1.50ม. สูง1.20ม. ต่อคอกอันนี้จะเล็กหรือแคบไปหรือปล่าวครับถ้าสุนัขโต ใด้4คอกครับ มี1คอกจะยาวถ้าทำตัวแอล กระเบื้องกว้าง 4แผ่น ยาว 5แผ่น สูง 1.20ม. ไม่ณุ้จะพอหรือป่าว เพราะจะเหลือกระเบี้ยงให้เราเดิน 80 ซ.ม(2แผ่นครึ่ง)
  • อาว หมาไปไว้ในห้องนอนติดแอร์
    ส่วนคนมานอนนอกห้อง...
    หมาจะได้ไม่เกะกะ และมีเนื้อที่ให้เล่นมากพอ
    ดีมะ...555
    ไม่ต้องคิดมากคับ มันไม่เคยบ่นเรื่องขนาดที่อยู่หรอก
    เอาเราสะดวกดีกว่าคับ
    ไฟล์แนบ
    0088112200.jpg 13K
  • ขอแนะนำเพิ่มเติมนะครับ
    ในจุดที่เป้นท่อน้ำ หรือสายไฟ ควรระวังสุนัขกัดแทะนะครับ เพราะเคยเจอปัญหาแบบนี้มาก่อน

คอกที่จะกั้น กั้นไว้สำหรับสุนัขกี่ตัวครับ ตัวเดียวหรือเปล่า ถ้าตัวเดียวผมว่าป้องกันเรื่องท่อได้ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ ปล่อยเขานอนยาวไม่ต้องกั้นยังได้เลยครับ
  • ท่อแตกแน่ๆคับไม่ต้องคิดเลย
  • ท่อ แตก เต้าเสียบ พัง ประตูจะเปิดเข้า ออกยังไงดี(ประตูไม้อ่ะพี่) ถ้ามัน บิน ได้ ระวัง มุ้งลวดด้วยนะ 555+

ระวัง แนว บานเกล็ดด้วยก็ดีนะพี่ แต่ยังไง ก็ ทำได้ล่ะครับ ถ้าคิดป้องกันเอาไว้อ่ะนะ