ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามผู้มีประสบการณ์คับ
  • :001::001:หมาผม 3 เดือนคับ หู 2 สี ขาวน้ำตาลข้างล่ะสีคับ ตัวมันสีน้ำตาลขาว หางสีน้ำตาลขาวดำ มีตาข้างหนึ่ง ขาวดำ ข้างหนึ่งขาวฟ้าขยายตาดำได้ด้วยคับ ตอนกลางคืนตาสีฟ้ามันจะขยายตาดำได้คับและเวลากลางวันมันจะลี่ตาดำเหลือนิดเดียวเองคับ มันโตขึ้นมันจะมีปัญหากับตามันหรือป่าวคับ และลูกหมามันชอบกัดมากเลยคับสงสัยจะคันเหงือก กรุณาขอคำแนะนำแล้วชี้แนะด้วยน่ะคับ

ขอบคุณมากมากคับ :062::062:
  • เหอะๆๆ อธิบายซะผมงงเลย พอจับใจความได้อยู่ คือ ม่านตาขยาย

เวลาตอนกลางวันแสงมันเยอะ ม่านตามันก็เลยหดเป็นธรรมชาติ เหมือนตาแมวอ่ะครับ ตอนกลางวันตาดำเหลือเสี้ยวเดียว

ตอนกลางคืน แสงมันน้อย ม่านตาเลยขยายได้เต็มที่ ก็เลยเห็นตามันโตๆ นั่นล่ะครับ
  • ขอบคุณคับ
  • สวัดดีคับ ผมพึ่งเลี้ยงพิดบูลอยากจะรู้อาหารที่เหมาะกับมันที่สุดคับ
  • มีรูปมั๊ยคะ ท่าทางจะน่ารัก :018:
  • ตามนี้>>>>>

เหอะๆๆ อธิบายซะผมงงเลย พอจับใจความได้อยู่ คือ ม่านตาขยาย

เวลาตอนกลางวันแสงมันเยอะ ม่านตามันก็เลยหดเป็นธรรมชาติ เหมือนตาแมวอ่ะครับ ตอนกลางวันตาดำเหลือเสี้ยวเดียว

ตอนกลางคืน แสงมันน้อย ม่านตาเลยขยายได้เต็มที่ ก็เลยเห็นตามันโตๆ นั่นล่ะครับ

สรุปถ้าเป็นแบบนี้ก็ปกติ
  • คับ ผมต้องการแค่อยากรู้ว่ามันปกติหรอป่าวคับ

ก้อแค่นั้นแหละคับ

ขอบคุณคับ
  • ตกเก้อี้แล้วเดินขาหลังกะเผลก ให้ยาอะไรครับ กี่วันมันจะหาย ทุกข์ใจมากๆๆครับ รักมันมาก