ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บ้านผมโดนยกเค้าคนร้ายมาตีสนิทกับหมา
  • ไครที่อยู่ เพชรบูรณ์ หรือที่ไกล้เคียง พอจะไปที่บ้านนี้ได้วานรบกวนหน่อยนะครับ

ชื่อนาย สมเจต ลอดตา อายุประมาณ 20 ขึ้นตัว ผอมเล็กผิวเข้มสูงไม่เกิน160 มีรอยสักที่ขาและไหล

อยู่บ้านเลขที่ 134ม.9 ตนายม อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์รหัส 67210

----------------------------------------------------------

และคนที่พอจะติดต่อได้อีกคนก็คืแฟนสมเจต เบอร์087-8325436

คือจะหวังพึงตำรวจ ก็คงไม่ได้นะครับ เขาเป็นแค่ผู้ต้องสงสัย

ได้แค่ออกหมายเรียกมาสอบสวน เท่านั้น แต่ไม่สามารถติดต่อ สมเจต

ได้เลย..............

โดย : SURA_A - 58.9.101.* โพสต์เมื่อวันที่ 26 กรกฎาคม 2008 เวลา 20:46:11 น.

คนในหมู่บ้าน เริ่มมาถามผมมากๆๆว่า เลี้ยงหมา พิทบูล ตัวก้ใหญ่โต..มันไม่เหา ไม่ทำอาไรเลยเหรอ

ผมไม่รู้จะตอบยังไงเลย...............

แค่บอกว่าปกติมันก็เห่ากับคนแปลกหน้านะ แล้ว ผมก็บอกว่าถ้ามันไม่เห่ามันต้องสนิทและคุณเคย กับมันนะ..

เมื่อไม่กี่ ชม.ที่ผ่านมาผมไปคุยกันคนงานว่า สมเจตติดต่อมาไหม..

เขาบอกว่า สมเจต อยู่ที่บ้าน ...เพชรบูรณ์ และได้โทรติดต่อไปคุยกับแฟน

ชึ่งผมก็ขอเบอร์เขามา เบอร์ 087-8325436

ชึ่งคุยแล้วเขาไม่ให้ความรวมมือเลย บอกแค่ว่าไม่ค่อยรู้จัก พึ่งสนิท

แต่ รู้จักกันที่ชลบุรีมาก่อน............................................................

ผมก็บอกว่าถ้า สมเจต ติดต่อกลับมาให้โทรหาผมนะ ตามเบอร์นี้ละ

-----------------------------------------------------------------------

โดย : SURA_A - 58.9.101.* โพสต์เมื่อวันที่ 26 กรกฎาคม 2008 เวลา 20:34:25 น.

ประกาศ

บ้านผมโดนยกเค้าคนร้ายมาตีสนิทกับหมา

บ้านผมโดนโขมยขึ้นบ้านได้ของ ไปเกือบหมด

โทรทัศน์เครื่องเล่นๆกล้องดิจิตอลเครื่องไฮเทคๆ เอาไปหมด

แต่ที่สำคัญ ก็คือ มันได้พระเครื่องไปหมด ในนั้น มี

พระพุทธรูป พระโสธร ความสูงไม่เกิน 20 นิ้ว เป็นพระพุทธรูปรุ่นแรกๆๆ

ที่พ่อให้มา....ราคาไม่รู้ รู้แต่ว่าเป็นทองสำริด..

----------------------------------------------------

คนร้ายผมรู้จัก เป็นเด็กข้างบ้าน ข้างบ้านเป็นบ้านเช่า เช่าใว้ให้คนงานก่อสร้าง อยู่ เด็กคนนี้ชื่อ สมเจต พึ่งมาทำงานได้ เดือนกว่าๆๆ และก็ชอบมาเล่นกับ สุนัขของผม เวลา ผมจูง หรือพาออกไปเดินเล่น......

ผมก็คุยก็เล่นได้กับทุกคนที่มาคุยด้วยนะครับ เขาชอบปีนมาเล่นที่บ้านผมประจำ ปีนข้ามกำแพง...มาเล่นกับหมาผมทั้ง2ตัว

และเวลา ที่ผมไม่อยู่บ้านด้วย...ข้างๆๆบ้านเขาก็ถามปีนไปเล่นกับหมาเขาไม่กลัวมันกัดเหรอ แล้วเจ้าของบ้านเขาไม่ว่าเหรอ.

สมเจต บอกว่า ผมไม่กลัวหมา ผมสนิทกับพี่เขา....

จนเมื่อวัน ศุกร์ที่25 ที่ผ่านมา ผมกลับมาบ้าน ประมาณ1ทุ่มแล้วก็เล่นกับหมาผมปกติ ก่อนเข้าบ้าน พอเข้าไปในบ้าน ทำไม่ทีตู้โต้ะ เรามันโล่งจังวะ

โทรทัศน์ ผมหายๆๆๆๆๆๆๆๆหลังบ้านประตูเปิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เดินดูของ ของหายหมดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เลยเริ่มนั่งคิดๆๆ...ว่ามันเข้ามาได้ยังไง

--------------------------------------------------

เข้ามาทางห้องน้ำ ช่องบานเกล็ดเล็กๆๆคนตัวเล็กๆๆเท่านั้นที่เข้าได้......

แล้วเข้ามา..แล้วหมาเราปกติต้องเห่า.ๆๆถ้าคนแปลกหน้า..

เริ่มคิด..ไอ้น้องคนนี้น่าสงสัย เลยลองไปถาม คนงานบ้านเช่า ดูว่าไอ้เด็ก. สมเจต นี้ อยู่ไหม เขา บอกว่า วันนี้ สมเจต ไม่ได้ไปทำงาน..มันหยุด แล้วกลับมามัน ทิ้งข้อความ เป็นกระดาษใว้ว่า .กลับบ้านด่วน........

-----------------------------------------------------

ผมขอเบอร์คนงาน สมเจต กับคนงานที่บ้านหลังนี้ไม่มีไครให้ความรวมมือกลับผมเลย............ขอที่อยู่

จนผมต้องเรียกตำรวจมา..พิสูจน์หลักฐาน ลายนิ้วมือ..

แล้วเข้าไปถามเขาใหม่ว่า...........มีมือถือ น้องเขาไหม ที่อยู่ เขาก็จดมาไห้.............เป็นที่อยู่..............ชื่อ สมเจต ลอดตา

ชื่อ สมเจต ลอดตา อยู่บ้านเลขที่ 134ม.9ต.นายม อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ รหัส 67210

และบอกให้คนงานเพื่อนเขาโทรตาม เขาบอกไม่มีเบอร์....................

ผมก็บอกว่าไม่มีเบอร์ก็ไม่เป็นไรครับเดียวผมแจ้งความใว้ก่อน แค่สมเจต เป็นผู้ต้องสงสัย...........

เขามีญาติอยู่ที่ ทำงานก่อสร้างเดียวกันก็ช่วยๆๆให้เขาติดต่อผมมาทีแล้วกันนะ.......................

---------------------------------------------------

วันนี้ก็ตระเวณทั้งวันว่าเขาจะเอาของมาปล่อยที่ไหนได้บ้าง แต่ไม่เจอเลย
  • อยากช่วยแต่ไม่รู้จะช่วยยังงัยครับ...เกลียดนักพวกหาความสุขบนความทุกของคนอื่นเนี่ย..ขอให้จับตัวได้เร็วๆนะครับ...:o054:..:o011:
  • เสียใจด้วยครับขอให้จับคนร้ายให้ได้เร็วๆนะครับ
  • เอ้าใจช่วยครับ ขอให้จับตัวคนขโมยได้ไวๆๆ ครับ :o026:พิทบลูจุดอ่อนเขาอยู่ตรงนี้เหล่ะครับ ถ้าใครรู้ตรงนี้ล่ะเสร็จมัน ถ้าจะให้ดุ ให้เป็นหมาการ์ดชั้นดี ต้องเอาไปฝึกซะหน่อยครับ หรือเลี้ยงไม่ให้เจอคน เจอสัตว์ที่นี้ล่ะหน้าไหนมาเป็นโดนดีแน่ครับ....แต่ผมชอบไม่ดุกับคนดีกว่าน่ะครับ(กับหมาด้วยกันมันเป็นธรรมดาของพิทฯ)กลัวเพือว่าหลุดออกจากบ้านไปกัดใครเขาแย่เลย....:o008:
  • ถ้าจะเอาเฝ้าบ้านชั้นดี ต้องพันธ์อื่นครับ
    (ในความคิดผมนะ)
    นอนก่อนนะคร้าบบบ คุณ AA
  • เสียใจด้วยนะครับ คนเราทุกวันนี้แย่ลงทุกที ทุกที่เลย
  • ผมละเกลียดจริงๆพวกขี้ขโมย ว่าจะอ่านอย่างเดียว(ตอนนี้ยังไม่มีหมาครับงบน้อย)สักวันที่มันตั้งตัวใด้มันจะโดนเค้าขโมยบ้างจะใด้รู้สึก
  • เลี้ยงฟิล่าไปเลยครับ ไม่มีใครตีซี้ได้ง่ายๆหรอก
  • เห็นใจ:

ฟิล่า
  • ฟิล่าหรือไม่ก็บางแก้ว
  • น่าเห็นใจครับ

เอาใจช่วยให้จับขโมยได้เร็ว ๆ และได้ของคืนในเร็ววันด้วยน่ะครับ
  • banky:

เลียงเผ้าบ้านหยังงี้ต้องฟิล่าละครับ ไว้เฝ้ากันพิทหายด้วย
    ช่วงนี้ เห็น ฟิลาถูกๆๆเพียบเลย ออกมาหลายครอก ครอกละ 9-12ตัว
    จุดอ่อนของพิทละครับ ที่ไม่ดุกับคน แต่ๆๆๆถ้าดุกับคนก็อันตรายมากเหมือนกัน
  • เฝ้าบ้านชั้นดีมันต้องลูกซอง
  • 555......แก็งค์เรามากันครบ....ขาดเทอร์เบอร์..หายไปไหนนะ...อิอิ:o018:
  • เสียใจด้วยนะ ตาเอ ทางตำรวจว่าไงบ้าง แล้วพอจะตามเรื่องไปนอกพื้นที่ได้ไหมเนี่ย เป็นใครก็เซ็งสุดๆ
  • ขอบคุณนะครับ ทุกๆๆคน......

ตอนนี้พึงตำรวจไม่ได้ครับ......เขาไม่ค่อยจะสนใจชักเท่าไร่ไม่ใช่คนดัง

ก้แค่ให้รุ่นน้องที่เป็นตำรวจ ไปค่อยดักๆด้อมๆๆมองๆๆ แถวที่พักแฟน ..ไอ้นรกนี้อยู่นะ
    มันใจว่ามันต้องกลับมากิน ของเก่า ชักวัน

ของไม่เสียดาย แต่เจ็บใจ.......คนเคยๆๆเห็นหน้าตากันนะ
  • ใช่ครับของราคาไม่เท่าไหร่หาใหม่ได้:o015: แต่ไอ้คนคุ้นเคยมันมาทำกันแบบนี้มันแสนสุดจะแค้นครับ...:o011:ถ้าจับได้ต้องกระทืบก่อนส่งเข้าตารางครับ (เล่นซะให้น่วมก่อน):o032: เป็นกำลังใจให้ครับคืบหน้ายังงัยรายงานด้วยครับ
  • อารักขา:

O นี่ละครับ พิทบูล สุนัข ที่ขาดไปในเรื่อง ที่เราอยากให้มี คือความฉลาด และมีไหวพริบ

เราๆ ท่านๆ มัวแต่หลงใหล ในสเน่ห์ อย่างอื่นของมัน จนลืมว่า บางสิ่งบางอย่างมันไม่มี

ผมเองก็เลี้ยงพิทบูล ทำใจ ชอบ เพราะรักมัน แต่มันเป็นเช่นนี้แหละ

อย่าปากแข็งว่า ไม่จริงๆ
  • แล้วจะฝึกมันยังงัยดีละครับคุณGuest ให้มันเป็นอย่างที่เราต้องการได้อ่ะครับ ที่เลี้ยงผมก็ต้องการให้มันเฝ้าบ้านด้วยนะครับ พอจะมีวิธีมั๊ยครับ...บอกหน่อยดิ่
  • แหะ แหะ มาแล้วครับ พี่น้อง พอดีไปเที่ยวมาอ่ะครับ

น่าเห็นใจครับ ตามความคิดของผม ผมว่าฟิล่ากับ บางแก้วเหมือนกันครับ

แต่หนักไปทาง ฟิล่า ครับ :m109::m109:
  • จะเอามาฝึกยังงัยผมไม่รู้นะแต่ต้องเลือกตั้งแต่แรกแล้วว่าจะเลี้ยงหมาแบบไหน
    ของผมพิทนี่แหล่ะลงตัวกับผมสุดแล้ว
  • ผมก็ว่างั้นแหละแต่เผอิญมีกระทู้นี้ขึ้นมาก็เลยสงสัยว่าทำไมหมามันถึงยอมให้คนแปลกหน้าเข้าบ้านได้ซะงั้น...งง
  • ถึงคุณ chopper

ผมคงเลี้ยงหมาดีไปหน่อยนะไม่มีความดุเอาชะเลย แล้วเป็นมิตรกับทุกคน
    อาจจะมีเห่าบ้างกับคนแปลกหน้านะ..

แต่กับไอ้ นรก นี้ แม่รง ดันตีชี้ กับหมาผมชะงั้น เคยเข้ามาเล่นกับหมาผมที่บ้านนะ......ก้เลยเป็นเรื่อง

...ผมคงใจดีเกินไปหน่อยนะ.....
    แต่ตอนนี้ตำรวจออกหมายเรียก/แล้วก็จะหมายจับ
    แต่มันคงหายไปแล้วละๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เดี๋ยวกรรมก็ตามสนองมันครับ
  • ใจเย็นๆครับคุณ A_TIME ถ้ามันยังอยู่ในประเทศยังงัยตำรวจต้องตามจับตัวมาได้อยู่แล้วครับ เรื่องเวรกรรมมันมีจริงนะครับอย่างที่คุณวีโก้บอก..ผมเคยประสบพบเจอมาบ้างใครเคยทำอะไรกับใครไว้ก็จะได้รับผลอย่างนั้นจริงๆ..แต่มันอาจจะมาช้าหน่อยครับ ไอ้พวก นรก ส่งมาเกิดแบบนี้มันต้องได้รับกรรมครับ...ขออนุญาตลงรูปนี้หน่อยนะครับ (อาจจะดูไม่สุภาพ)แต่อยากให้มันโดนแบบนี้อ่ะครับ..เมื่อก่อนตอนอยู่ทีปทุม บ้านผมโดนประจำเลยครับ ทั้งทอง ทั้งเงิน จนต้องย้ายหนีมาอยู่ที่มหาชัยนี่แหละครับ
    ไฟล์แนบ
    J6333510-11.gif 39K
  • ถึงกะย้ายหนีเลยนะครับนั่น
  • :001:คุณ chopper บ้านอยู่ หมาชัยเหรอครับ แถวๆๆนั้นพม่าเยอะนะครับ

ผมอยู่ สาย5 ไกล้ กันนะครับ
    ระวังหน่อยก้ดีนะครับ:001:
  • ใช่ครับคุณA_TIME69 (จริงๆผมอยู่ตรงกระทุ่มแบนน่ะครับ..อ้าวใกล้เข้าไปอีก แต่กลัวคนไม่รู้จักอ่ะครับก็เลยใช้มหาชัยดีกว่าน่าจะมีคนรู้จักเยอะครับ) พม่าเยอะจริงๆครับแต่พวกโรงงานเค้าชอบครับเพราะว่าค่าแรงมันถูกอ่ะครับเดี๋ยวนี้ไม่ว่าป้ายบอกทาง ป้ายวัด หรือป้ายติดข้างรถสองแถวนอกจากจะมีภาษาไทยแล้ว ยังต้องมีภาษาพม่ากำกับต่อท้ายไว้ด้วยเพื่อให้ชาวพม่าได้รู้ คิดดูครับว่ามันยเอะแค่ไหน...ไอ้พวกพม่ามันจะครองเมืองแล้วครับ ***** คุณวีโก้ครับที่ย้ายเนี่ยมันมีสาเหตุอื่นๆด้วยครับแบบว่าหลายๆเรื่องก็เลยย้ายดีกว่าครับตัดปัญหา...
  • อ่อเข้าใจครับคุณช๊อบเปอร์ แถบนั้นของกินหร่อยๆเอยะมากครับ
    กระทุ่มแบนแถบนั้นงานวัดเยอะมาก ใช่ป่ะคับ
  • :o001:โอ้โห..คุณวีโก้ เรื่องงานวัดนี้สุดยอดครับแถวนี้มีแถบทุกอาทิตย์เลย แต่ละวัดนี้แข่งกันเลยครับเครื่องขยายเสียงนี่อย่างดังเลยครับนอนแทบไม่หลับ:o054: ต้นไม้ไม่ว่าต้นอะไรก็แล้วแต่ถ้าอยู่ใกล้บริเวณวัดเนี่ย...โดนจับแขวนไฟหมด ประดับประดาแพรวพราวครับ (อย่างกับงานฉลองปีใหม่...ประกาศผลสุวรรณหงษ์ทองคำอะไรอย่างงั้น)แต่ดีตรงที่พอมีนักร้องนักแสดงดังๆมาเนี่ยทางวัดเขาจะเปิดให้เข้าชมฟรีครับไม่เก็บตังค์เหมือนที่อื่นๆ :o028:(แบบว่าวัด ใจใจ อ่ะครับ แฟร์ๆ อะไรประมาณนั้นน่ะครับ) :o003:รายได้เข้าวัดจริงๆก็ไม่เท่าไหร่เพราะต้องไปจ่ายค่าเช่าหลอดไฟ ค่านักร้อง ค่านักดนตรี แต่ขอแค่ให้คนที่มาเที่ยววัดมีความสุข..แค่นั้นพอ เป็นงัยครับวัดแถวบ้านผมสุดยอดป๊ะ :o023:.แถวยุธยาก็ไม่เบานี่ครับจัดงานแต่ละครั้งยิ่งใหญ่ไม่แพ้กันอย่างเช่น วัดพนัญเชิง วัดหลวงพ่อมงคลบพิต วัดใหญ่ชัยมงคล ศาลเจ้าแม่สร้อยดอกหมาก ศูนย์ศิลปาชีพ ใหญ่ๆทั้งนั้น...:o048:
  • แถวนี้เค้าเน้นเฉพาะเทศกาลครับ
    ส่วนแถวบ้านคุณช๊อบเปอร์มีทั้งปีครับ
    555
  • งานวัด กระทุ่มแบน น้ำจิ้ม ปลาหมึกย่างอร่อยครับ ลองมาแล้วครับ

บ้านญาติผมอยู่ในซอยข้าง โลตัสครับ
  • ปลาหมึกสดมากครับทำให้อร่อยมากๆ
    วันนี้แม่ผมมาจากแม่กลองได้ปลาทูอันลือลั่น ปลาทูแม่กลองมาด้วย

เย็นนี้ได้กินแล้วคร้าบบบบ
    เริ่มนอกเรื่องไปกันใหญ่นะเนี่ยพวกเรา
  • ปลาทูแม่กลองด้วย ขอบอกว่าอร่อยจิงๆครับ (มีเผื่อผมป่ะ) :o065:
  • น่าน.น่าน.น..น.. แสดงว่ารู้จริงครับคุณเทอร์โบมาเที่ยวบอกนะครับ แวะที่บ้านได้ครับทุกท่านเลยเพื่อนกันทั้งนั้นครับ ..ใจใจเลยกว่า..
  • ไปเยี่ยมญาติบ่อยอ่ะครับ :013::013:
  • มีร้านประจำที่แม่กลองปีนึงผมซื้อตกเป็นหมื่นบาท
    ไม่ได้กินเองทั้งหมดนะ เพื่อนที่ทำงานเพื่อนบ้านฝากซื้อเยอะมาก
    ซื้อครั้งนึงก็เป็นพัน ไปหาแม่บ่อยๆ แต่มาอยู่บ้านหลังนี้แม่มาหาเองครับ
    เลยวื้อมาแค่พอกินเองในบ้านครับ
  • :m051:3คนนี้คุยกันกระหนุงกระหนิ่งดีจังเนาะ
    เป็นอาไรกันนี้ ไครเป้นไบ เป้นเกย์ครับๆๆๆๆๆ
    เลือกๆๆแบ่งๆๆเวลากันให้ดีนะ.......:m066:
  • แหม..ตัวเองก้อ.อ.. พูดไปเรื่อย :m032:
  • ซะ..งั้น เราก็เก็บอาการ เต็มที่แล้วนะเนี่ย ยังมองออกอีก :m082::m082:
  • :m116:เอาน่าทุกคน สังคมเปิด กว้าง แล้ว ไม่ต้องเก็บ ไม่ต้องแอบแล้วละนะ:m127:
  • อ้าวๆๆ ไปกันใหญ่ดตแล้ว 555

คุณ AA ไปหาโว่คอให้หมาพวกเรา 2 วันยังไม่กลับเรอะเนี่ย
  • :o015::o026:จับได้เอาแม่งมานั่งยางเลยครับ พวกขี้โขมยผมเกลียด
  • พี่ นทีมาบทโหด 555
  • :o040: เสียใจด้วยค่ะ อย่างที่ว่า เดี๋ยวนี้ สังคมเสื่อม จิตใจคนก็เสื่อมด้วย
    เอ
    :o004: แต่ว่าอยากรู้วิธีเลี้ยงพิทบลูให้ดุกับคนแปลกหน้าหน่อย เพราะที่บ้านเป็นมิตรไปหมดเลย
    ทั้งแปลกหน้า ทั้งคุ้นหน้า ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
  • :012:เสียใจด้วยครับ
  • :025:เสียใจด้วยครับ
  • :o051::002:เสียใจด้วยนะครับ:o011:
    สู้ สู้ ครับ เดี๋ยวกรรมก้ตามสนองมันเองครับ
    เชื่อเถอะ