ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามหน่อยคับผม!!!
  • หมาผมอายุ82วัน
    :016:เมื่อวานถ่ายเป็นก้อนสีเหลืองดำคับแต่วันต่อมาถ่ายเป็นก้อนสีเหลืองดำน้ำตาลปนเหลวคับแต่วันนี้ผมเห็นมันอ้วกหญ้าออกมา
    ผมสงสัยว่ามันคงท้องเสียมันเลยไปกินหญ้าเพื่อถ่ายท้องมั้งคับ..ตอนนี้หมากินปกติเล่นเหมือนเดิม
    :m019:ผมอยากทราบว่าตอนนี้หมาอาจเป็นลำไส้หรือเปล่าคับและถ้าเป็นจิงๆมันจะติดกับหมาตัวอื่นหรือเปล่าคับ:o006:
    :m080:ช่วยแนะนำหน่อย:o001:
    :o032:ขอบคุณคับสำหรับพื้นที่นี้คับผม:o060:
    ไฟล์แนบ
    รูป043.jpg 36K
    รูป047.jpg 36K
  • ปกติคับ หายห่วง :005:
  • ยังไงก็อย่าเพิ่งวางใจน๊ะครับ บางทีเชื้อโรคลำไส้มันอาจจะยังไม่ออกอาการให้เห็นมาก ยังไงก็ต้องระวังไว้ก่อน โดยคอยสังเกตุอึของน้องหมาไว้ ถ้ายังมีอาการถ่ายเหลวเป็นสีน้ำตาลปนเลือดหรือดำ(มีกลิ่นเหม็นคาวมากๆ)กินอะไรก็อาเจียนแสดงว่ามีโอกาศเป็นลำไส้สูง ถ้าเป็นลำไส้จริงๆควรงดน้ำงดอาหารแล้วพาหมาไปหาหมอทันที(ย้ำว่าอย่าให้กินอะไรทั้งนั้นและควรพาไปหาหมอทันที) อีกอย่างโรคลำไส้ถ้าเป็นแล้วจะติดหมาตัวอื่นน๊ะครับต้องแยกตัวที่เป็นออกต่างหากอย่าให้ใกล้ตัวอื่น และควรทำความสะอาดพื้นกรงพื้นบ้านให้สะอาดด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ เพื่อป้องกันการไปติดหมาตัวอื่น....ด้วยความเคารพครับ

***ยังไงก็ขอให้เป็นแค่อาเจียนเพราะจากการกินหญ้าแค่นั้นแล้วกันน๊ะครับ อย่าให้เป็นมากกว่าอย่างอื่นเลย ยังไงก็ขอให้น้องหมาแข็งแรงๆ และก็ขอให้เลี้ยงหมาอย่างมีความสุขน๊ะครับ...
  • คอยเฝ้าสังเกตุไว้ครับท่าน ถ้าเริ่มผิดปกติจะได้ช่วยทัน
  • :o006:ขอบคุณคับ
    :o040:ด้วยความเคารพคับ
  • สวยจัง