ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การทำโทษพิตบลู
  • ถ้ามันทำผิดหรือทำสิ่งที่ไม่ควรทำ

จะทำโทษมันยังไงดีคับ

ที่จะสอนมันแหละไม่ให้มันทำอีกอ่ะคับ

ขอบคุณมากมากคับ

กลัวจะลงโทษมันผิดวิธีแล้วมันจะเก็บกดอ่ะคับ
  • ถ้าลูกหมามันกัดมือเรา.......ควรจะตะคอกหรือตีสะทีแล้วบอกว่าไม่......สองสามครั้งก็จะเริ่มเข้าใจครับ......

คำถามมันกว้างมากๆ......เลยครับ.....
  • ผมใช้วิธี

พูด ตะคอกใส่ ห้าม ด้วยเสียงดังๆ

แล้ว

พามันทำในวิธีที่ถูก(ที่เราต้องการ) พามันทำซ้ำบ่อยๆ

ตบและฟาด(เบาๆ) เป็นทางเลือกสุดท้าย

********ถูกหรือเปล่าครับท่านผู้รู้*******แฮะ แฮะ
  • การทำโทษต้องทำในขณะที่มันทำความผิด เช่นขณะเยี่ยวใส่ล้อ ขณะมันปีนตามร่างกาย ขณะเห่า หรือ การกระทำที่ไม่สบอารมณ์
    ใส่วิธี กระตุกสายกระตุกที่คิด แล้วพูดด้วยน้ำเสียงที่เข้มแข็ง(น้ำเสียง คุณจะต้องแบ่งเป็นหลายระดับ ตามความผิด) ว่า " ไม่ " ไม่กี่ครั้งมันจะเข้าใจถึงพฤติกรรมที่คุณแสดงออกนี้
    การฝึกต้องๆอย่างถูกวิธี ค่อยๆเป็นค่อยๆไป ส่วนมากคนมักจะละมิดคำสั่งตัวเองให้ หมาเห็นครับ
  • ตัดคะแนนครับ เราต้องคุยกะมันว่า ถ้าเธอถูกตัดครบ20คะแนน เธอต้องไปอยู่บนหลังคา2วัน มันจะกลัวครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    icon_soldier51.gif 100K
  • ไรเนี่ยะท่าน pitdeer มีตัดคะแนนด้วยหรอฟ่ะ 555
  • แจ่มครับท่านตัดคะแนนคิดได้ไงนายยอดมาก
  • กัดหูมันค่ะ..:030:
  • :012::012:-*-

กลัมมันกัดคืนแล้วจะร้องไม่ออกคับ
  • หนังสือ พิมพ์ครับ
  • ผม เคย กัด ละคัฟ มันก๊ะร้อง แจ๊บ !!

แล้วมันก็ ยังดื้อ เหมือนเดิม :022: