ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมป่วยหรือป่าวคับ
  • หมาผม2เดือนครึ่ง สงสัยจะมีไข้ตัวร้อนแต่ไม่มากคับอุ่นๆ มันจะหายเองหรือต้องพาไปหาหมอคับ แต่มันยังร่าเริงอยู่น่ะคับเหมือนปกติเลย
  • ดูอาการก่อนนะ
  • ถ้าเป็นผมจะให้ทานยาน้ำลดไข้ของเด็กอ่อนคับ ......... ลองดูความเห็นท่านอื่นเพิ่มก็ได้คับ :001:
  • ถ้าจมูกไม่แห้ง เหงือกไม่ซีด ขี้ไม่ไหล ไม่อ้วก กินข้าวปกติ วิ่งเล่นร่าเริง อาการโดยรวมไม่ผิดแปลกตาไปจากวันก่อนๆ ก็แสดงว่าปกติ การรักษาหมาเบื้องต้นก็เหมือนเด็กเลยครับ ไม่สบายก็กินยาเด็กตามที่คุณอ๊อฟบอก แต่ถ้าให้ชัวร์ก็พาไปหาหมอดีที่สุดก่อนที่จะสายไป สู้ๆน่ะครับ
  • ดูอาการหน่อยครับ วัคซีนครบไหมครับ ถ้าไม่ครบก็ระวังเรื่องไข้หวัดหน่อยแล้วกัน
    แต่ถ้าใจร้อนพาไปหาหมอดีกว่าครับ เผื่อตรวจได้ให้หมอตรวจหัดด้วย ประมาณ 300 กว่าบาทมั้งสำหรับชุดตรวจครับ
    ถ้าเป็นผม พาไปหาหมอดีกว่าครับ อยู่แถวไหนล่ะครับ เพื่อนๆ จะได้แนะนำกันถูกว่าคลีนิคหรือ รพ. ไหนดี
  • แนะนำว่าถ้าไม่มั่นใจ....ให้พาไปหาหมอดีกว่าครับยอมเสียเวลาหน่อยดีกว่าครับ...ชัวกว่า
  • ขอขอบคุณทุกๆๆท่านมากน่ะคับ

อยู่สมุทรปารการ พระสมุทรเจดีย์คับ
  • โดยปกติแล้วหมามีอุณหภูมิสูงกว่าคนอยู่แล้ว จึงไม่แปลกถ้าจับแล้วรู้สึกว่าตัวมันร้อนๆ
    ถ้าหมามีไข้จริงๆมักจะซึมและไม่กินอาหารครับ
    เพื่อความสบายใจ หากสามารถวัดอุณหภูมิได้จะดีมาก ถ้าไม่เกิน 102องศาF ก็ปกติครับ
  • ถ้าหมายังกินได้เล่นดีก็ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ

ไม่กินไม่เล่นรีบหาหมอเลยนะครับ