ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากทราบร้านตัดหูแถวกรุงเทพรบกวนช่วยแนะนำหน่อยคับ
  • อยากนำลูกสาวไปตัดหูอยากทราบร้านตัดหูอยุ่แถวไหนบ้างคับช่วยแนะนำผมทีนะคับขอบคุณคับ
  • ผมอยุ๋แถวบางนา กม.1 ช่วยแนะนำหน่อยนะคับจาพาลูกสาวไปตัดหูตอนนี้อายุประมาณ2เดือนใครทราบร้านแถวนี้หรือระแวงนี้ช่วยบอกผมทีนะคับขอบคุณคับ
  • อยู่สะพานควายซอยวัดไผ่ตัน ลองโทรดูนะครับ 0816270609 (ต้องนัดล่วงหน้าครับ) มาจากบางนาก็ขึ้นทางด่วน
    มาลงดินแดงแล้วเลี้ยวซ้ายมาสะพานควายพอถึงสี่แยงสะพานควายก็เลี้ยวขวามาทางจตุจักร
    จากสี่แยกมาประมาณ1กิโลเมตรวัดจะอยู่ซ้านมือ เข้ามาประมาณ 100เมตรครับ ลงรูปให้ดูด้วยนะครับ :028:
  • :063:ของผมก็ตัดที่ซอยวัดไผ่ตันคับ:063:
    zomo
    ไฟล์แนบ
    DSC00606 (Small)3.JPG 66K
  • ซ.วัดไผ่ตัน สะพานควาย
  • เอาไปดู ครับ
    ไฟล์แนบ
    Q11552.jpg 68K
    map2.jpg 81K
  • คลีนิค ซ.วัดไผ่ตัน ครับ
    จอดรถในวัด สุดซอย
    แล้วจูง ลูกๆ กลับมาที่ร้านเลย(ระวังเจ้าถิ่นด้วย เดี๋ยวโดนรุม)

พยายามให้มาถึงเช้าๆ พี่น้องใช้บริการเยอะมาก
    เนียน ครับ ที่นี่ รอยเย็บ แน่นหนา ฝีเย็บ สวย
    ผมสังเกตุดูจากในรูปเพื่อนๆ ที่ตัดกับหมออื่น
    เปรียบเทียบ กับ ของผม 2 ตัว

บางคนมา 10 โมงกว่า ได้ตัดเอา บ่าย 3
    สงสารหมาครับ เค้าไม่ใช่คน เค้าเครียด
    เจ้านายพามาที่แปลกๆ พรรคพวกเยอะ
    เอ แต่ตอนออกมา หูหายหมด..........
    สงสัยหลังร้าน มีผัดหูหมา ขาย ฮ่า.........

แต่ละตัวใช้เวลาประมาณ 45 นาที หลังเลือกแบบหู
    ตั้งแต่โกนขน บริเวณหู ฉีดยาสลบ และเจี๋ยนหู.....
    แต่ลูกของผม มันไม่ค่อยสลบครับ มันจี๊ดมาก
    สงสารครับ เวลาโดนตัด มันคราง อิ๋งๆๆๆๆๆ
    เลยทนไม่ได้........เดินเข้าไปหาหมอเลยครับ
    เป่า.......ไม่ได้ไปว่าอะไรหมอหรอกครับ

บอกว่า
    คุณหมอครับ
    เดี๋ยวผมมา ไปเดินเล่นจตุจักร ก่อน ครับ

ที่จริงทนไม่ได้ครับ เสียงร้อง สงสารอะ
    และคุณหมอก็บอกแล้วให้ไปเดินเล่นก่อน

เกือบ 2 ชม. ผ่านไป
    เสร็จแล้วครับ 2ตัว คุณหมอที่แสนดีโทรมาบอก
    เอาลูกกลับบ้านด้วย เต็มร้านผมแล้ว

กลับไปถึงร้านหมอ โอ่โห ลูกพ่อ
    หน้าตาเปลี่ยนไปเลย ยังกับมัจจุราชเลย
    เค้าเห็นเราดีใจมากเลย แต่ก็ยัง เมาๆ ยาอยู่
    กลับบ้านมาเริ่มกินยาตามหมอสั่งเลย

หมอสั่งทำความสะอาดแผลทุกวัน
    ด้วยเบตาดีน ทาบริเวณแผล
    แต่ไม่ได้ทำตามหมอสั่งครับ

เพราะมีความรู้สึกว่า เวลาแผลแห้ง
    ยิ่งอากาศหนาว รอยฝีเย็บจะตึง และคันครับ
    เลือดสดๆ กะจายเต็มบ้านเลย
    เปลี่ยนใหม่.................ตามนี้เลย

น้ำเกลือ 500 ซีซ๊ 1ขวด ใช้ล้างทำความสะอาดแผล
    เพื่อลดการติดเชื้อ และทำความสะอาด
    แผลไม่ตึงด้วยครับ และทาด้วยครีม หรือเจลทาแผล
    หาซื้อได้ตามร้านขายยา ราคาตั้งแต่ 30-100กว่าบาท ครับ
    ผมซื้อมา 25 บาทเอง ตัวละหลอด ยังเหลือเลย

ผลที่ได้ตามมา
    หมาไม่เกามากครับ เพราะไม่แสบ
    ลองเอาเบตาดีนใส่แผลตัวเองซิแสบไหม
    แสบครับ แต่แสบไม่มาก แต่หมามันเกาครับ
    แผลสวย และหายเร็ว ไม่เป็นหนอง
    วันไปตัดไหมคุณหมอยังชมเลย
    ไม่ถึง 2 อาทิตย์ แผลหายสนิทเลยครับ

ข้อเสีย ของเจลใส่แผล
    เนื่องจากพาไปตัดหู 2 ตัว
    มันก็เลย ผลัดกันเลียหู อร่อยไปเลยครับ
    โดนไปหลายตุบ

นี่แหละครับ เสน่ห์ พิทบลู
    ไฟล์แนบ
    S5000256.JPG 16K
    S5000255.JPG 14K
  • หล่อไม๊ สวยไม๊

ฝากให้ คุณJOJOครับ
    ลายเสือ ลูกชายครับ ชื่อ ทาโร่ 3เดือนเศษ หนัก 9 โล
    เรดโนส ลูกสาว ค่ะ ชื่อ โคโค่ 4 เดือนเศษ หนัก 15 โล
    ไฟล์แนบ
    S5000283.JPG 15K
    S5000293.JPG 12K
    S5000292.JPG 12K
  • ค่าตัดเม่าไหร่คับพี่
  • ค่าตัดเท่าไรเอ่ย