ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเรื่องแชมพูชาวพิบลู
  • อยากทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ชาวพิทบลูใช้แชมพูยี่ห้ออะไรกันครับ
    แล้วใช้ต้องเจือจางขนาดไหน
    ขอบคุณครับ
  • F1 ครับ...
  • นี่เลย โทรสั่งพร้อมอาหาร F1 ได้เลยหนึ่งลิตร 350บาท

สรรพคุณ เหมาะสำหรับหมาที่แพ้ง่าย ไม่ต้องเจือจาง เทใส่มือ แล้วอาบให้มันได้เลย

อาบเสร็จขนนุ่ม หอมชื่นใจ ไม่มีผื่น อิอิ
    ไฟล์แนบ
    Picture 0095.jpg 49K
    ff1.JPG 76K
  • ดูพรีเซนเตอร์กิตติมศักดิ์เซ่ะ

ป้าพร กะ ลุงโก้ง

ถ้ากะละมังใหญ่กว่านี้ ลุงโก้งคงลงไปอาบด้วยแร้วววว 555
  • CommentAuthorMafia CommentTimeJan 15th 2010 | January 15, 2010, 10:08 pm
    มีสูตรเดียว แชมพู สระสะอาด ใช้สำหรับทำความสะอาด ขนผิวหนัง
    มีแต่คุณค่าการบำรุงจาก ลาโนลีน มอยเจอร์ไรเซอร์ โรสแมรี่ออย ไพน์ออย และคุณค่าการบำรุงจากธรรมชาติ ฯลฯ
    ปราศจาก สารฟอกขาว ผงซักฟอก ยาฆ่าเห็บหมัดและสารเคมี

ให้ความชุ่มชื่นแก่ผิวหนัง ลดอาการคัน ลดอาการแพ้เพราะไม่มีสารเคมี
    แต่ไม่สามารถช่วยป้องกันเห็บหมัดหรือรักษาขี้เรื้อน เพราะเป็นแชมพูแท้ๆ สำหรับทำความสะอาด ไม่ใช่ยา
  • แชมพูแท้ๆ ของนอกขวดนิดเดียว 280 บาท และไม่ค่อยมีใครเอามาขายเพราะมันแพง

บ้านเราแชมพูในท้องตลาด เน้นถูก ฟองเยอะ สระแล้วขนต้องขาว ทำแบบเข้มข้น ก่อนใช้ต้องผสมน้ำ
    มันจึงผสม สารฟอกขาว ผสมสารฟองให้ฟองเยอะๆ ทำแบบเข้มข้นจะได้ผสมน้ำได้เยอะๆ ใส่ยาฆ่าเห็บหมัดด้วยเอาไว้โฆษณา ใส่หัวน้ำหอมเทียมเอาให้หอมฟุ้งกระจาย คือกะจะเอาแบบครอบจักรวาล สรุปสรรพคุณมีทุกอย่าง แต่ไม่เด่นสักอย่าง และสิ่งที่ใส่ลงไปคือสาเหตุของการแพ้ในสุนัขแทบทั้งนั้น คือถ้าหนังไม่หนาจริงๆ แพ้แหง๋ๆ แต่ก็ยอมรับว่าลาดของถูกมันใหญ่จริงๆ คนเลี้ยงสุนัขที่พิถีพิถันเรื่องแชมพูบ้านเรามีน้อย

และชาวบ้านก็ชอบนะแชมพูประเภทนี้ คือซื้อครั้งเดียวได้ครับทุกอย่าง แต่คงลืมไปว่า ถ้าอาบเดือนละครั้ง ปีหนึ่งใช้แค่ 12 ครั้ง ไม่รู้จะประหยัดไปทำไมหนักหนา หมาแพ้ขึ้นมา พาไปหาหมอ โดนมากกว่านั้นเยอะ ฮ่าๆๆๆ
  • ขอบคุณที่ช่วยเชียร์ครับ