ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีใครสนใจแลกปลาหมอสีพร้อมตู้ กับลูกพิทบูลตัวผู้บ้างมั้ยคะที่เชียงใหม่!
  • ปลาหมอสีมุกทั้งตัว ตัวผู้ พร้อมตู้ 36นิ้ว ต้องการแลกลูกพิทบูลตัวผู้
    หากใครสนใจก็เมลมาได้นะคะที่ amie_amp@hotmail.com
    หรือโทรมาที่ 089-1108860 อยู่ที่เชียงใหม่คะ แล้วจะส่งรูปปลาพร้อมตู้ไปให้ดู

พอดีได้พิทบูลตัวเมียมาหนึ่งตัว มาอยู่ที่บ้านได้ประมาณเกือบสองเดือน แต่ยังไม่คุ้นคนเลยย วิ่งหนีตลอด พอดีได้มาตอนมันอายุได้ ปีกว่าๆแล้ว
    แล้วมันขี้กลัว น่าสงสารมากกกกกก....เลยอยากหาหมาน้อยมาบำบัด ฮาา..เผื่อมันจะซึมซับนิสัยหมาเด็กมาบ้าง ยังไงถ้าสนใจเมลมา หรือโทรมาได้นะคะ

ขอบคุณเวบPitbullZoneด้วยนะคะ ที่ช่วยเป็นสื่อกลาง : )
  • มันวิ่งหนี เพราะเวลา คุณ จะลูบหัว ดันยกฝ่ามือ แผ่หลาเป็น ปางห้ามญาติ หรือเปล่าครับ น่าจะใช้การ หงายมือน่าจะดีกว่า เดี๋ยวมันคิดว่า จะตีมัน
    แล้วเวลาให้อาหารมัน ลองให้ ไก่ย่าง เป็นชิ้นๆ จากมือของคุณเองบ้างหรือยังครับ ลองดูก่อนนะเผื่อมันจะช่วยคุณได้
    อยู่ๆจากบ้านมามันก็ เหงา โดดเดี่ยว กลัวเป็น ธรรมดาครับ
    ต้องค่อยๆ ให้ความรักกันหน่อยครับ
  • มันเป็นตั้งแต่ไปรับมาอยู่ด้วยแล้วอะคะ มีคนเค้าให้มาเพราะมันเข้ากับหมาอีกตัวที่บ้านนั้นไม่ได้ ไม่รู้ว่าเจ้าของคนเก่าเลี้ยงยังไงเหมือนกัน มันกลัวมากก เวลาเราจามมันยังสะดุ้งเลยย....แบบจิตหลุดไปแล้วว..นี่ก็พยายามใจเย็นๆ ค่อยๆฟื้นฟูสภาพจิตใจมันอยู่เหมือนกัน บางทีให้ก็ให้อาหารกับมือแล้วมันก็ยังกล้าๆ กลัวๆ เลยคะ ไม่รู่ต้องทำไงเหมือนกัน
  • รูปปลา+ตู้ ฝากให้คุณต้นน้ำ

ปลาขนาดประมาณ7นิ้ว มุกทั้งตัว อายุประมาณปีกว่าๆ
    ตู้มีตำหนิ ตรงฝาด้านข้าง (แมวทำหัก!!)
    ฝาปิดตู้ไฟด้านบนหายไป แต่จะเปลี่ยนให้คะ
    มีอะไรเพิ่มเติมโทรมาได้คะ
    ไฟล์แนบ
    57.jpg 19K
    211.jpg 24K
    93.jpg 22K
    88.jpg 23K
    73.jpg 17K
  • :o068:ปลาผมก็จะครบ 1ปี แล้วคับ
    ไฟล์แนบ
    06112008(052).jpg 38K
    06112008(035).jpg 31K
  • หัวโต้ โต...