ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามนิดนึงค่ะ
  • :o018:แบบว่าหมาอายุ3เดือน
    ตอนนี้วัคซีนยังไม่ครบ(พึ่งทำเข็มแรก):o008:
    ไปตัดหูได้มั้ยค่ะ:o008:
    ถ้ารอนานกว่านี้กลัวหมาจะเสียเลือดมากค่ะ:o040:
    :o025:ถ้าวัคซีนยังไม่ครบไปตัดหูจะเป็นอันตรายมั้ยค่ะ

ตอนนี้หมาแข็งแรงดี:o001:
    ขอบคุณค่ะ
  • ของผมเคสเดียวกับคุณเลย....ตัดเรียบร้อยแล้วตั้งแต่2.5 เดือน แผลหายก็ฉีดเข็ม2 ตอนนี้4เดือนแล้วจี๊ดสุดๆ...แผลก็หายง่ายด้วยครับ
  • ตัดได้ครับ แต่ต้องรักษาความสะอาดและใช้อุปกรณ์ปลอดเชื้อนะครับ อย่าลืมว่าร้านสัตว์แพทย์เป็นที่รวมของสารพัดโรคอยู่แล้ว :o001:
  • ตัดได้สบาย มันไม่เกี่ยวกับวัคซีนเลยแม้แต่น้อยที่รัก :o028::o028::o028:หมอวัดไผ่ตันพูดเองกะปาก