ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนพี่ๆที่รู้ด้วยครับ
  • :011:คือมีคนเอาหมาตัวเมียมาผสมหมาผมเอามาตั้งเเต่วันศุกร์เเล้วครับเเต่มันก็พยายามผสมเเต่ก็ไม่ได้สักที่ครับเราต้องช่วยจับมันหรือเปล่าครับหมาของผมตัวผู้ไม่เคยผสมครัมขอบคุณครับ
  • สงัยยังไม่เป็นงาน
    เดี๋ยวคงมีผูรู่มาตอบ ผมก้ไม่เคยสผมหมาเหมือนกันครับ
  • ต้องนับจากวัันที่ ฮีตมา นับไปวันที่ 9-10-11 ครับ ตัวเมียมันจะให้ขึ้นเลยครับ ไม่ต้องจับเลย

แค่กันไว้ไม่ให้มันกัดกันอ่ะ :m109::m109:
  • มาแล้วครับผู้เชี่ยวชาญ...คุณเทอร์โบงัย :m071:..
  • คุณเทอร์โบเค้าเป็นพ่อลูกอ่อนอยู่หน่ะ น่าจะกระจ่าง
  • ไม่ค่อยเชี่ยวชาญหรอกครับ ของผมก็ครั้งแรก เหมือนกันครับ ผมทำตามเค้าบอกมาอีกที :o008::o008:
  • อ้าว..นึกว่าลองเอง..อิอิ (ล้อเล่งน่า)
  • ก็ลองบอกขั้นตอนให้เค้าหน่อยดิครับคุณเทอร์โบ
  • ขั้นแรกล็อกตัวเมีย ไม่ให้มันหันมากัดตัวผู้ครับ ของผมใช้ ตะกร้อครอบปากตัวเมียไว้ เผื่อไว้ครับ

เดี๋ยวตัวผู้มันก็ขึ้นเองครับ ตัวเมียมันยอม จะเอาหางหลบเอง วันที่ 9-10-11 วันละครั้งครับ

ถ้าไม่ถึงเวลา ตัวเมียไม่ยอมครับ (ลองแล้ว เหนี่อยสุดๆ) ถ้ามันยอมแทบไม่ต้องจับเลยอ่ะ :m110::m110:

แบบนี้ชัวร์ครับ ของผมมีหลานออกมา 3 ตัว :m102::m102:
  • ไขข้อข้องใจเรียบร้อยยยยย