ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เป็นเเบบนี้ รักษายังไง (เชิญผู้รู้)
  • เป็นตุ่มตามตัว มีตกสะเก็ดเเละลอกเป็นเเผ่น มีอาการคัน
    แต่ที่ท้องจะเป็นรอยเเดงดังรูป ไม่เเน่ใจว่ายุงกัดหรือเปล่า(กลางวันปล่อยนอกบ้าน กลางคืนนอนในบ้าน)
    หรือเริ่มเป็นขี้เรื้อน ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    11110.jpg 95K
  • 1
    ไฟล์แนบ
    P1040449.jpg 90K
  • เป็นที่อกเเละคอ
    ไฟล์แนบ
    P10404522.jpg 91K
  • 2
    ไฟล์แนบ
    P10404544.jpg 75K
  • ไปร้านขายยาบอกว่าซื้อยา neopred cream มาทาหายชัวร์
  • บริเวณลำตัว ที่ตกสะเก็ดเเละลอกเป็นเเผ่น
    ไฟล์แนบ
    P1040456456.jpg 87K
  • ขอบคุณครับสำหรับพื้นที่
    ไฟล์แนบ
    P1040402.jpg 91K
  • เป็นความชื้นหรือเปล่าคัฟที่บ้านก็เคยเป็นแต่ตอนนี้หายแล้ว
  • แผลคล้ายกับแพ้เห็บมากๆครับลองสังเกตุตามตัวและพื้นดีๆครับว่ามีเจ้าเห็บขายาวรึเปล่า
  • เค้าแพ้อ่ะค่ะ พี่พาไปหาหมอซิค่ะ บางทีหมอก็จะฉีดยาให้แต่ถ้าไม่เป็นอะไรมากเค้าก็จะให้ยาทาอ่ะค่ะ เดี๋ยวก็หายค่ะ หมาหนูเคยเป็น
  • พักนี้เห็นน้องนุ่มเข้ามาเล่นบ่อยขึ้นดีใจครับ

เป็นอาการแพ้ที่พบได้บ่อยๆครับ
  • ผมว่าน่า จะ เป็นที่ ยุง นะครับ

ไงก็พยาม ให้นอนในกรงติดมุ้งลวด หรือ อื่นๆ ครับ
  • หมาผมก็เป็นอายุ4เดือนขนร่วงด้วยใครรู้ช่วยบอกทีอาการเดียวกันเลย
  • หมาผมก็เคยเป็นเหมือนกันครับ พาไปหาหมอหมอถามว่าให้กินโครงไก่มาก เพราะโครงไก่มีธาตุเหล็ก กินมากไปจะทำให้เกิดรังแค ผิวแห้ง ขนร่วง ตอนนี้ให้กินโครงไก่น้อย ขนไม่ร่วงแล้วครับ ลองดูนะครับ:019:
  • หมาสวยครับ อยู่ แถวไหนอายุกี่ปีแล้ว เหมือน หมาผมเลยของผม ตัวผู้สนใจมาเป้นแฟนกันได้นะครับ 084-7774077 เป้ครับ
  • :013::013::013:เปนเหมือนกันเลย ไปหาหมอกินยาฆ่าเชื่อ+แก้คัน+บำรุงขนหมอจะจัดให้ประมาณนี้ ค่ายาอาทิตละ450บาท 1เดือนก็หาย มีแชมพูด้วย อีกประมาณ300บาท แต่ถ้าตอนมันเปนน้อยๆใช้ ขมิ้นชัน ที่ทาหัวพระก็โอนะเพ่ เอามาละลายนําทาให้ทั่ว แล้วมันจาดีขึ้น หมาผมเปนทุกครั้งที่มีลูก หมอบอกว่าภูมิมันตก
  • ครับคุณเป้ ขอบคุณครับ อยู่รังสิตครับ หมาเพิ่งจะ 1 ปีครับถ้าจำไม่ผิดหมาคุณสวยนะครับ ว่าเคยดูในนี้ เพราะผมชอบเเนวนี้(ถ้าคล้ายกัน) ถ้าไม่เคยลงก็ขออภัยครับ
  • :013::013::013:ขอขอบคุณทุกคำเเนะนำครับ:013::013::013: