ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามพี่ๆที่รู้หน่อยนะคับ
  • หมาผมมันเป็นตุ่มใสๆขึ้นที่ ท้อง คอ ซอกขาหลัง ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไร
    ใช่ยุงกัดมันรึเปล่า แล้วมีวิธีแก้ไขมั้ยคับ สงสารมัน
    ขอบคุนสำหรับความคิดเห็นนะคับ
  • ตั้งเป็นหัวข้อถามเลย หมามันเป็นตุ่มๆใสๆเป็นอ่ะไร ตั้งถามพี่ๆที่รู้ๆ หน่อยนะคับ ผมว่ากว่าจะมีคนมาตอบ มันช้า ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่สุนัข ผมก็เป็น - - ทำไง หว่า 555
  • อาจเป็นได้ที่อาจเกิดจากยุ่งกัดหรือก็อาจเกิดจากการอับชื้นโดยหมาไปเล่นน้ำแล้วอับชื้นอีกอย่างที่ไม่อยากให้เกิดก็คือเป็นโรคพยาทในเม็ดเลือดต่ำจนทำให้เกิดตุ๋มแล้วหมาจะตัวร้อนซึ่มไม่เล่นกินน้อยแต่ไม่ผ่อมปากจะซีดแล้วก็จะตายเป็นห่วงครับทางที่ดีต้องศึกษานิสัยหมาของเราด้วยว่านิสัยชอบเล่นหรือกินอะไรแปลกๆๆเช่นกิ้งเกื้อคางคกหรือป่าวมันเป็นได้หลายอย่างรักและดูแลหมาของเราให้ดีเพราะมันต้องอยู่กับเรานานๆๆ.......ไปหาหมอก็ดี