ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เกี่ยวกับอาการขาไม่มีแรงครับ
  • รบกวนด้วยครับ ลูกชายผมอายุ 4 ขวบ อยู่ๆวันนึงเกิดอาการช็อคเพราะอากาศร้อน พอไปหาหมอกลับมาก็ดีขึ้น หมอบอกเป็นเพราะร้อนเกินไป
    อีกประมาณ 3 วันต่อมาสังเกตุดูเหมือนมันหัวส่ายๆ คล้ายคนมึนหัว แล้วก็ขาหลังไม่มีแรงแต่ยังลุกขึ้น เวลาเดินช้าๆขามันจะปัดกันเอง ถ้ายืนจะกางขาหลังมาก ตอนนี้หนักแล้วไม่ยอมกิน ไม่ถ่าย แต่ลุกเดินได้บ้าง แบบขาไม่มีแรงเลย ไปบอกอาการหมอ เค้าให้ยาแก้ไข้ ยาบำรุงสมอง วิตามิน มาให้กินดูก่อน ตอนนี้ทานมา 4 วันแล้ว อาการก็ทรงๆ ต่อพี่ๆ น้องๆ ใครมีข้อแนะนำเชิญเลยน๊ะครับ จะเอาไปหาหมอที่จุฬาดีมั๊ย หรือมีใครเคยเจอแบบผม ช่วยหน่อยน๊ะครับ ตอนนี้ก็แทบไม่ได้นอนแล้วต้องลุกมาดูมันตลอด สงสารมากกะว่าจะรอดูสัก 1-2 วัน ต้องทำอะไรสักอย่างแล้ว กลัวไปหาหมอแล้ว ชอบบอกว่าไม่เป้นไร กลุ้มครับ
  • เปลี่ยนหมอด่วนครับ
  • เป็นกำลังใจให้ค่ะ...แต่รีบเปลี่ยนหมอเป็นความคิดที่ดี
  • ขอบคุณครับ ว่าบ่ายนี้จะเอาไป รพ.จุฬาฯ อาการยังแย่อยู่เลย
    เป็นไงต่อจะมาเล่าให้ฟังครับ
  • เข้าจัยความรู้สึกครับ ของผมเคยเป็นแต่ตอนนี้มันเสียชีวิตแล้ว สงสารมันมากของผมอยู่ดีๆก็เป็น
  • เครียดแทนเลยคับ หายไวๆนะคับ
  • หายไวๆเด้อ
  • อาการมัน เหมือนเส้นเลือด ไปเลี้ยงสมอง ตีบ เลย ( คล้ายๆ คน ) เดาเอานะครับ ผมว่า เอาไปเช็คละเอียดดีกว่า ครับ
  • ขอให้หายไวๆนะครับ......
  • ลูกเราก็เหมือนกันอยู่ดีๆขาหน้าขาหลังก้ไม่มีแรงเพิ่งเป็นมาได้สองวัน ไปหาหมอแล้วหมอบอกปกติ(แต่เราว่าไม่ปกติเลยสักนิด) ฉีดยาให้แล้วก็ให้ยามากิน ถ้าอีกสามวันไม่หายให้พาไปเจาะเลือด มันจะสายเกินไปไหมคะ เราเศร้ามาก