ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมามีปุ่มตรงท้องเหมือนหนอง
  • ถามผู้รู้ครับว่ามันเกิดจากอ่ะไรแล้วมันจะรามมั้ยครับ
  • เกิดจากความชื้น และการหมักหมม แก้โดยทำความสะอาดแล้วทำให้แห้ง
  • เคยได้ยินมาว่าหลักๆเกิดได้ 2 อย่างนะคะ คือถ้าสุนัขอยู่พื้นปูนนี่บางตัวถ้ามีปฏิกิริยาเร็วกับพวกสารเคมีหรือพื้นปูนนี่ก็จะเกิดอาการแพ้และเป็นตุ่มแดงๆแล้วมีหนองตรงกลางค่ะ อีกอย่างคือถ้านอนพื้นดินที่มีความชื้นจะทำให้เกิดควงามชื้นและเป็นแบบนี้ได้ค่ะ ทางที่ดีควรถามสัตวแพทย์จะดีกว่านะคะ
  • ยุงกัดหรือป่าวครับ ...... หรือไม่ก็ติดเชื้อ