ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงคุณ...VIGO... ครับ
  • :m002:..เห็นคุณวีโก้ บอกว่าชอบดูรูปที่เพื่อนๆสมาชิก post ให้ดู..งั้นเดี๋ยวผมจัดให้นะครับ..:m001:
    ไฟล์แนบ
    IMG_8435-22.jpg 55K
    IMG_8450-1.jpg 80K
    IMG_8444-1.jpg 87K
    IMG_8431-1.jpg 84K
    IMG_8443-1.jpg 87K
  • :067:.เป็นรูปบ้านที่ผมอยู่ปัจบันนะครับ (อนาคตไม่แน่) เพิ่งสร้างเสร็จยังไม่ถึงปีเลยครับหมดไปเยอะเหมือนกัน อยู่กันแค่ 3 คนพ่อแม่ลูกครับ
    :062:.เป็นรถคู่ใจครับ(nissan neo)ใช้มา 5 ปี แล้วไม่เคยเกเรครับ..ส่วนภรรยาจะใช้ toyota wish อีกคันนึงครับ เพิ่งออกมายังไม่ถึงปีเลย
    :065:.แล้วก็สุดท้ายภรรยาที่รัก และ แก้วตาดวงใจของผมครับ ชื่อน้องเปียโน น่ารักมั๊ยครับ (รูปนี้ไปเที่ยวที่เขาดินครับ เดือนที่แล้ว)
    ไฟล์แนบ
    IMG_3309.jpg 78K
    car-mic-2-3-1.jpg 81K
    IMG_8305.jpg 82K
  • โอ้โห บ้านอย่างงามเรยอ่า รถก็แต่งด้วย สุดยอดครับ เมียลูกรถบ้านหมา ครบแบบนี้มีความสุขสุดๆครับ

ว่าแต่ต้นไม้รอบบ้านไม่โดนเจ้าช๊อบเปอร์จัดให้เหรอครับ 555
  • :m008:ก็กัดครับคุณวีโก้ :m034:แต่กัดปุ๊ปก็ตบปั๊บครับเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยกัดแล้วครับ..สงสัยมันจะกลัวฝ่ามือพิชิตมังกรครับ :m000:(มันน่าจะชื่อฝ่ามือพิชิตพิตบลูมากกว่า)..อิ..อิ:m042:
  • เรียนถามคุณวีโก้ครับ และท่านอื่นๆที่รู้ด้วยครับ:m014: พอดีเห็นเจ้าฟีโรอ่ะครับ ตรงส่วนช่วงขนที่มันเป็นสีขาวเนี่ยทำไมมันถึงขาวได้ใจมากเลยคุณวีโก้มีวิธีทำความสะอาดมันยังงัยเหรอครับ (หรือว่าใช้บรีส อัลตร้า) .:m005:.ของผมมันไม่ค่อยจะขาวเลยทั้งช่วงหน้า (มาร์คกิ้ง) และ ช่วงขา ถ้ามีวิธีดีๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับอยากให้มันขาวอ่ะครับดูสอาดดีครับ..:m042:
  • ของผมโดนกัดไปหลายต้นแต่เดี๋ยวนี้ก็ไม่กัดแล้วตีบ้าง ตีไม่ทันบ้าง
    ส่วนแชมพูอาบน้ำหมาทั่วไปแหล่ะครับ น่าจะอยู่ที่สีจริงๆของขนด้วย
    เจ้าช๊อบเปอร์อาจมีขนขาวควันบุหรี่ก็ได้
  • :o001:เกร็ดความรู้ครับ...พอดีอ่านเจอมาจากหนังสือโลกสัตว์เลี้ยงนะครับก็เลยเอามาฝากครับ ...เรื่องเสียงเห่าของสุนัขครับ..
    :067:.การเห่าสั้นๆ2-3ครั้ง:046:เป็นการทักทายตามปกติ เมื่อคุณกลับบ้าน หรือตื่นมาตอนเช้า แปลความหมายว่า *สวัสดีครับเจ้านาย*:o028:
    :062:.การเห่าเป็นชุด ชุดละ 3-4 ครั้ง แล้วหยุดเป็นระยะ:046:เป็นการชักชวนให้คุณตามเขามาดูอะไรแปลกๆบางอย่าง แปลความหมายว่า *มาดูอะไรนี่สิเจ้านาย*:o028:
    :065:.การเห่าเร็วๆติดๆ:046:เป็นการเตือนภัยว่ามีอันตรายกำลังใกล้เข้ามา หรือบางทีมันอาจจะได้กลิ่นหรือเห็นคนแปลกหน้า แต่ถ้าโทนเสียง ต่ำๆ ติดๆ ละก็หมายความว่าอันตรายมาถึงแล้วนะ หรือเป็นการขู่คนแปลกหน้าว่าอย่าเข้ามานะเดี๋ยวกัดเลย..:o028:
    :066:.การเห่าแล้วหยุด เห่าแล้วหยุด ติดต่อกันเป็นเวลานาน:046:เป็นการบอกผู้เป็นเจ้านายว่า *ผมเหงาแล้วนะ ช่วยสนใจกันหน่อย*:o028:
    :061:.การเห่าครั้งเดียวสั้นๆ:046:หากคุณหรือใครกำลังยุ่งวุ่นวายกับเขาอยู่แล้วมีเสียงเห่าสั้นๆขึ้นนั้นมีความหมายว่า *รำคาญแล้วนะ ขออยู่ตัวเดียวได้มั้ย* แต่ถ้าไม่มีใครกำลังยุ่งกับเขาอยู่ละก็หมายความว่า *ผมปวดห้องน้ำ หรือ ผมหิวแล้วครับเจ้านาย*:o028:
    :063:.การเห่าติดต่อกันนาน:046:ถ้าเป็นลูกสุนัขล่ะก็ไม่มีความหมายอะไรมาก แค่ต้องการให้คุณสนใจและอยู่ใกล้เขา เหมือนเด็กที่ต้องการความอบอุ่นจากพ่อแม่นั้นแหละ :o028:
    ลองกลับไปฟังตัวป่วนที่บ้านดูนะครับว่ามันมีเสียงเห่าแบบนี้บ้างมั้ยแล้วความหมายมันเป็นอย่างนั้นจริงหรือเปล่า..ลองดูแล้วแจ้งผลด้วยนะครับ...:o032:
  • เจ้าฟีโร่ ตั้งแต่เลี้ยงมาเห่าแบบที่ 3 อย่างเดียวครับนอกก็มีแต่เสียงตด กะเสียงกรน
    คือถ้ามันเห่าแสดงว่างานเข้าครับพี่น้อง
  • :017:..อะไรนะ..หมามีตดด้วยเหรอ..:m045:
  • อ้าววววววววววววว
    คุณช๊อบเปอร์แสดงว่ายังเลี้ยงไม่ได้ใจหมาแบบนี้
    ถ้าได้ใจมันแล้วมันจะตดให้คุณดม 555+ (อันนี้มุข)
    ตดสิครับ
    เสียงและกลิ่นนี่อย่าให้บอก ตดแล้วทำหน้าตายไม่ยอมรับด้วยนะคร้าบบบบบบบบ
  • เข้ามาชมบ้านพี่ chopper ครับ อย่างงาม....:063::024:
  • งามทุกอย่างลยครับ ดูแล้วเป็นครอบครัวที่มีความสุขดีครับ เยี่ยมจริงๆ :m001::m001::m001:
  • :o023:ชมเกินไปแล้วครับทุกท่าน..:o001:ก็เห็นคุณวีโก้เค้าบอกว่าชอบดูก็เลยจัดให้ไปอ่ะครับ พอดีมีเวลาว่างครับ ทุกท่านด้วยนะครับ คุณวีโก้ คุณเอเอ คุณเทอร์โบ คุณมิสเอร์เอ็ก ถ้ามีเวลาเอามาแบ่งกันชมบ้างนะ ถือเป็นการพักสายตาครับ ดูหมาอย่างเดียวเดี๋ยวเครียดครับ...(พอเครียดแล้วทำงัยครับคุณวีโก้..คลายเส้นงัย..ถูกป๊ะครับ) ล้อเล่งน่า..:o028:
  • น่าอิจฉาจิงๆเรย :o066::o066:

ต้มไม้บ้านผมเนี่ยตั้งแต่มีหมา ไม่มีเหลือ ถอนยันราก :o015::o015:
    ไฟล์แนบ
    fdg2.JPG 19K
  • ของผมมันเป็นทะเลทรายไปแล้วครับ ไม่มีอะไรขึ้นเลย ขึ้นมามันเล็มซะเกลี้ยง :m033::m033:
  • ดีครับไม่ต้องถอน..ผมว่าพามันไปรับจ้างเลยดีกว่าเป็นรายได้เสริมครับ...อิ..อิ :m001:
  • ว่าจะไปฝาก กทม ครับ จะได้ไม่ต้องใช้เครื่องตัดหญ้า หุหุหุ
  • บ้านสวยครับ...
  • หายไปไหนกันหมดนะ
  • นั่นสิค้าบ

วันนี้เงียบๆชอบกล :o018::o018::o018:
  • พอดีเมียยังไม่นอนครับ...เลยยังไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ บอกแล้ว นรก ชัดๆ
  • โฮ๋ โฮ่ สมาคม คนเกรงใจเมีย

เข้าใจคร้าบบบ หัวอกเดียวกัน :m106::m106:
  • สงสัยวันนี้ คุณวีโก้ งานเข้า ไม่มาเลย :m067:
  • ดีนะเนี่ยผมยังไม่มี :o010::o010:

ฟรีสไตล์ เย้ :o023::o023::o023:
  • จงใช้ช่วงเวลานี้ให้คุ้มค่าครับ เพราะมันหวนกลับมาไม่ได้อีกแล้ว :o005::o005::o005:
  • ก็ตอบเยอะแล้วนาวันนี้ พอดีกลับมาบ้านคุณแม่มาหน่ะครัยเลยคลายเส้นนิดหน่อย
    อิอิอิ
  • บ้าน สวยคับ แล้วพี่Chopper ไม่มีรูปตัวเองหรอคับ หมาที่บ้านไม่เคยกัดต้นไม้เลย คงเป็นเพราะ ต้นไม่มันเยอะไปหมด ไม่รุ้จะกัดต้นไหน อิอิ
  • หุหุ...ยังไม่หมดโกดังนะงับ ของพี่ Chopper อ่ะคับ บ้านน่ะข้างในแหล่มโคตรคับ ใช้แต่วัสดุดีๆทั้งนั้นเร้ย ม่านก้อล่อไปจะแสนเรี้ยวนาคับ:o031:

ยังไงให้พี่เค้าจัดมาให้ดูอีกดิคับ...:o001:

แล้วยังมีเปิดร้านอาหารอีกนะคับพี่น้องคร้าบบบ....ชื่อร้านเปลืองตัง เอ้ย ! ร้านเบี้ยนตัง แปลว่าข้าวกล่องอ่ะคับ ภาษาไรมะรุ เด๋วให้เจ้าตัวที่งานเข้าเค้ามาแจงเองละกานนิ:o044:

อ้อๆๆๆ...ทริปไปเที่ยวพี่เค้าก้อมีเยอะนะคับ แต่คงดูเชิงพวกพี่ๆ ก่อนละมังคับ ส่วนรูปตัวพี่เค้าเองคงต้องใช้วิจารณญานในการชมหน่อยนะคับ...เอิ๊กๆๆๆ
  • คนนี้รู้จริงครับ:o061:..อยู่ใกล้กัน ส่วนรูปมันมีเยอะครับแต่ไม่อยากลงเพราะมันจะทำให้ช้าอ่ะครับ ส่วนร้านอาหารเป็นร้านอาหาร stly วัยรุ่นน่ะครับมีอาหารเป็น set คล้าย fast food มีไอศครีม คล้ายๆห้างในห้างอ่ะครับไม่ได้ใหญ่โตอะไรหรอก คุณTOY_Cef-white เค้าก็พูดเกินไป:o023: (อยากมีอาชีพเสริมอ่ะครับก็เลยร่วมลงทุนกับคนรู้จัก เป็นคนใต้หวันครับ) ร้านชื่อร้าน เบี้ยนตัง ครับเป็นภาษาใต้หวันครับ แปลว่าข้าวกล่อง ร้านอยู่ตรงข้าม รพ.มหาชัย ครับ :o028:(โฆษณาซะงั้น) ถ้าผ่านมาลองดูนะครับ ผมไม่ได้อยู่ที่ร้านหรอกครับจ้างคนดูแลอีกที ส่วนมากแฟนเค้าจะเป็นคนดูแลครับผมไม่ค่อยเข้าไปยุ่งเท่าไหร่ (เพิ่งเปิดได้ประมาณ 2 เดือนเองครับยังไม่ค่อยลงตัวเลย) ไหนๆก็ไหนแล้ว ลงรูปให้ดูซะเลยครับ:o013: ..คนที่ใส่ชุดกระโปรงยาวสีขาวๆที่ยืนหันหลังน่ะภรรยาผมเองครับ:o015: คุณAA คุณVIGO คุณTurbo คุณMr.x คุณPitbull...uthaitanee และเพื่อนๆทุกท่านถ้าผ่านมาลองแวะดูนะครับ..(ไม่รู้พี่มาร์ค แกจะว่าหรือเปล่าครับเนี่ย)..:m102:
    ไฟล์แนบ
    IMG_8156.jpg 59K
    IMG_8155.jpg 59K
    IMG_8146.jpg 62K
  • พี่มีสาวๆมากินเยอะป่าวอ่ะ :o027::o027:

ถ้าเยอะนะเด๋วผมจะไปช่วยเสริฟแหละ :o023::o023:

ฟรีไม่คิดตังค์เลย :o010::o010:
  • ตอบคุณnam78 ครับ รูปนี้ถ่ายที่วัดเจ้าแม่กวนอิมพันมือ ที่เพชรบุรีครับ...ลองไปดูสวยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_6898.jpg 56K
    IMG_6826-1.jpg 94K
  • ส่วนมากจะเป็นสาวๆจาก รพ.มหาชัยอ่ะครับ :o001: (ขอเน้นว่าขาวๆครับ...ชุดพยาบาลขาวมากๆครับ)
    ส่วนๆจะโสดหรือเปล่าไม่รู้ครับต้องลองคุยเอง..กล้าอ๊ะเปล่า...:o010:
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วลองเข้าไปดูที่ร้านมา..รู้สึกจะมีพวกนักศึกษามากินกันบ้างนะครับ (พอดีข้างบนเป็นหอพักอ่ะครับ)..:o013:
    แต่ผมว่าน่าเสี่ยงนะ..เสียค่ารถนิดหน่อยอาจจะได้สาวๆกลับไปด้วยนะครับ คุณ pitbull...uthaitanee ..:o028: :o027: :o028:
  • โอ้ววว์ คุณช๊อบเปอร์
    ร่ำรวยใหญ่แล้วนะครับเนี่ย เอางี้สงสัยต้องรีบทำสติ๊เกอร์ติดรถแล้วใครมีสติ๊กเกอร์กินฟรีใช่มั๊ยครับ
    คุณช๊อบเปอร์ 555
  • โหพี่อย่างนี้รีบเลย :o023::o023::o023:

ว่างปุ๊บขับรถไปทันทีเลยพี่
  • งานใหญ่เข้าซะแล้วเรา..:012:..
  • จัดไป ๆ ครับ ร้านชื่อเก๋ดีครับ ..... หากมีโอกาสจะแวะไปครับผม แต่ตอนนี้อยู่ไกลเหลือเกินครับ...:m036:
  • คุณมิสเตอร์เอ็กซ์..อยู่ที่ไหนครับ..:m022:
  • อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ครับ:m078:
  • ถ้างั้นพวกเราก็มีที่รวมตัวกันแล้วครับ ที่ร้านนี้แหละ เอาช่วงที่สาวๆมาเยอะๆอ่ะ

วันนั้นผมจะเป็นโสด 5555+ :m056::m056::m056:
  • งานเข้าทันทีนะครับคุณช๊อบเปอร์
  • เลือกวันได้เหมาะจริง ๆ เลยน่ะครับ พี่ turbo:m077:
  • :o023:งานช้างซะด้วยซิครับ...แย่แล้ว :o005:(เมียรู้เอาตายแน่ๆเลย..:o034:นึกแล้วสยอง..:o071:)
  • เมียนะครับ กลัวทำไมอ่ะ ไม่เข้าจัย
  • คุณ Mr.X อยู่หาดใหญ่แถวไหนคับ ผมเพิ่งขึ้นมาอยู่อุดรฯ เองอ่ะ ผมก้อคนหาดใหญ่
    ไฟล์แนบ
    Hearty25.jpg 11K
  • งานนี้เราอย่าให้ เมียรู้ครับ ฟามลับสุดยอด :m021:
  • ตามคำพังเพยเลยคับพี่เทร์โบ

" เมียเมาเพราะเรามอม " แล้วค่อยย่องๆๆออกมาก้อได้...
  • ผมต้องมอม เจ้า Turbo ด้วยครับ

ไม่งั้นมันร้องตามแน่ครับ
  • ผมมีเพื่อนไปจีบสาวๆแล้ว เย้

:o023::o023::o023:
  • ขอบคุน คับ สำหรับรูป พี่Chopper มีร้านอาหาร สนใจรับ พนักงานมั้ยครับ พอดีผมเรียน Chef ที่วิทยาลัยดุสิตธานี จะจบแล้ว เย้ๆๆๆ หมดเงินไปเยอะคับ ค่าเรียนแพง จัดๆ แต่ ก็ดีคับ ได้ปฎิบัติจิง อย่างเต็มที่ สนใจมั้ยคร๊าบบบบบ หุหุ

จัดรูปไป คับ ไม่รุ้ว่าคนไหน อิอิ:006::006::006:
    ไฟล์แนบ
    Picture 062 (Custom).jpg 35K
  • :m036:สงสัยค่าตัวจะแพงนะ:m008:...คงไม่ไหวหรอกครับ ที่ร้านทำแค่ ผัดกระเพรากับไข่ดาว คงไม่มีตังค์จ้าง เชฟ ฝีมือดีๆหรอกครับ:m009: ถ้าให้เดาผมขอเดาว่าคนที่ยืนเอามือกอดอกคือคุณ nam78 ครับ เพราะหล่อสุดแล้ว:m040: (ใช่อ๊ะเปล่าครับ)... เฉลย..เฉลยเลยกว่าครับ:m025: