ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผมมีหมาแดงอยู่หนึ่งตัว ตัวสีแดง ตาเหลื่องอำพัน อกขาว ปากหนาเตี้ยตันแบบ tikerของพี่แต่
    พ่อ กับแม่หมา ไม่แดงทั้งคู่อยากถามพี่ว่าหมาผมใช่หมาแดงพันแท้ไหมครับ
    ขอบคุณที่ให้ความรู้กับคนที่รักและครั้งไครหมาแดงครับ
  • :o001: ไม่รู้เรื่องหมาแดงแต่จะรอฟังเหมือนกันครับ (หรือมันจะเป็นสายเลือดเก่าที่ไหลอยู่ในตัวพิทบูลทุกตัวอ่ะครับ แบบเลือดแฝง หรือไม่ก็พ่อแม่แดงผสมไม่แดง เอ้อ งง)
  • หมาแดงจมูกแดงที่สามารถเรียกว่าแท้ ควรมีบรรพบุรุษย้อนขึ้นไปอย่างน้อยสามชั่วอายุครับ

พ่อแม่ไม่แดง แต่มีลูกสีแดงออกมาแสดงว่าอาจจะได้รับอิทธิพลมาจากปู่ย่าตายายที่เป็นสีแดงก็เป็นได้

หมาแดงที่เกิดจากพ่อแม่ไม่แดง เมื่อนำมาขยายพันธ์มีโอกาสให้ลูกสีไม่แดงสูง เราจึงไม่เรียกว่าแดงแท้

หวังว่าคงพอเข้าใจนะครับ
  • บรรลุ :o062:: :o062::o062: