ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลกับอัลเซเชี่ยน
  • พอดีผมได้รู้จักกับเพื่อนคนนึง ซึ่งเขาเลี้ยงพิทบูลตัวเมียไว้ และเอาไปผสมพันธุ์กับพิทบูลด้วยกัน แต่มันไม่ยอม เจ้าของก็เลยต้องเอากลับ แต่ในต่อมา อีกไม่กี่วัน ความผิดพลาดก็เกิดขึ้น เมื่อพิทบูลตัวที่ว่าดันไปโดนอัลเซเชี่ยนทับซะนี่ (ทับแบบไม่มีใครรู้เห็น)เพราะว่าอัลเซเชี่ยนมันกระโดดข้ามรั้วเข้ามา ไอ้พิทบูลมันดันยอมซะอีก ตอนนี้ก็รอว่าถ้าลูกมันออกมา จะออกมาเป็นแบบไหน ต้องรอติดตามตอนต่อไปครับ
  • บอกได้คำ เดียวครับ ว่า ระวัง !!!
  • มันออกแล้วคับ

มันประกาศขายอยู่ใน

www.udon108.com

แค่ตัวล่ะ 1000

เองมันอยู่ใน จ.อุดร น่ะคับ
  • ไม่ใช่ครับ คนละตัวกันเพราะว่าตัวนี้ อยู่ที่สมุทรปราการครับ
  • ตามลิงค์จนเจอ เอามาให้ดูเลยดีกว่า
    http://www.udon108.com/board/index.php?topic=27903.0
    แต่อย่าว่าเค้าเลย ดูๆแล้วคนที่เค้าขาย ไม่ด้มีความจงใจจะผสมขายหรอก
    ทำนองว่าเลี้ยงเฝ้าฟารม์หมู แล้วหมามันก็ผสมกันเองจนออกลูกมา แต่แกยังดีที่ไม่ปิดบังนะ
    ไฟล์แนบ
    index.jpg 70K
    index2.jpg 88K
  • ถ้าคนไม่คิดมากก็เอาไปเลี้ยงได้......
  • เป็นความผิดพลาดก็ ดูกันไปว่าจะ ดี หรือ ด้อย - -"
  • ข้อเสียของการเป็นเจ้าของพิตบูลง่ายเกินไป

หากคิดจะเลี้ยงอย่างหมาทั่วไป ไม่ได้คิดจะทำกิจกรรมอะไร
    ก็ไม่จำเป็นต้องเลี้ยงพิตบูล เลี้ยงหมาพันธ์อะไรก็ได้
    พิตบูล มันเหมาะกับคนบางกลุ่มเท่านั้น ไม่ใช่หมาที่ใครอยากจะเลี้ยงก็เลี้ยงได้

หากอนาคตพิตบูลโดนห้ามเลี้ยงก็อย่าโทษใคร โทษตัวเราเองที่ไม่ช่วยกัน
  • ความคีด............ - -
  • ผมอยากเห็นลูกพิตบูล ราคาขั้นต่ำอยู่ที่หนึ่งหมื่นบาท
    ค่าผสมขั้นต่ำอยู่ที่หมื่นบาท หมาเน่าๆ จะได้ไม่มารับจ้างผสม

ใครไม่มั่นใจว่าลูกหมาออกมาจะขายได้ราคานี้ก็จะได้ไม่ต้องบรีด
    ใครไม่มั่นใจว่าหมาตัวเองสวยพอก็ อย่าคิดจะเอามาทำพันธ์

ไม่ใช่มรึงมีหมาตัวเมีย กรูมีหมาตัวผู้ จับปี้กัน มีลูกออกก็ประกาศขาย
    ขายได้ก็ดี ขายไม่ได้ก็แจกหรือแลกอาหาร คนแบบนี้นอกจากไม่ช่วยจรรโลงสังคมพิตบูล แล้วยังเข้ามาทำลายและก่อปัญหา

เราต้องช่วยกันรณณรงค์ มันจะได้จำกัดจำนวนลูกหมา และทำให้คนเป็นเจ้าของพิตบูลได้ยากขึ้น

ผมไม่ได้สนับสนุนเฉพาะคนมีเงิน แต่การเลี้ยงหมาพิตบูล อย่างน้อยควรมีความพร้อม มันไม่ใช่แค่มีข้าวมีอาหารให้มันกิน
    มันต้องคำนึงถึงการดูแลต่อไปในอนาคตด้วย หากหมาหลุดไปกัดคนต้องมีปัญญาชดใช้ค่าเสียหาย ดังนั้นคนที่ยังไม่พร้อมก็ไม่ควรเลี้ยง

และหมาพิตบูล ถึงมันจะจัดอยู่ในประเภทหมา แต่มันมีอันตรายแฝงอนู่ในตัวมันเยอะ มันอันตรายกว่าที่คุณคิดเยอะ
    ล่าสุดเพิ่งกัดเด็กตายอีกแล้ว แต่ไม่เป็นข่าว พิตบูลมันเป็นหมาชอบเอาชนะ หากเจ้าของไม่เข้าใจ เลี้ยงไปก็ต้องมีปัญหา

ขอให้ระวังกันไว้ให้ดี ลูกคุณจะเป็นรายต่อไป ผมไม่ได้ขู่ แต่มันคือเรื่องจริง
  • รับทราบครับผม ^ ^
  • ที่เขาเรียกกันว่าเสียหมาเป็นอย่างนี้นี่เอง
  • เวงกำ เห็นชอบกันจิง ๆ เลย
    ที่ชันนาทแถวบ้านผมก็มีพิทผสมบางแก้ว (เห็นตอนเป็นลูกหมานะ)
    เจ้าของเขาภูมิใจมากที่มันผสมกันออกมา และจะเลี้ยงไว้เพื่อเอาไว้เฝ้าโรงไม้
    เวงกำ ตอนนี้ไม่รู้มันโตขนาดไหนแล้ว
  • ดุกับดุเจอกัน แล้วมันจะเป็นยังไงน้อ น่ากัวจัง
  • แถวอุดรอยู่เปิดท้ายก็มีขาย

9000-9500น่าแหลมด้วยแต่มันไปเหมามาตัวล่ะ3500

แต่คนขายมันมั่วบอกว่าหมาโตมาเป็นแบบนั้นแบบนี้เตี้ย15-16นิ้วโครตมั่วเลย

แถมยังบอกอีกว่าน้องต้องแยกกันให้ออกว่าพิทบูลกับบูลลี่คืออะไร

ตอนแรกก็ไม่ได้บอกมันว่าก็เลี้ยงพิทบูลแกล้งโง่ดูมันพูด

แต่อดไม่ได้ที่เห็นมันโกหกคนอื่นก็เลยบอกคนที่กำลังจะฃื้อหมามันว่านี่โตมาน่าแหลมแน่ๆๆ

แล้วก็บอกว่าถ้าจะเลี้ยงจริงๆก็ต้องศึกษาก่อนก็เลยเอาหนังสือให้เขาดู

เขาก็เลยมันไม่ฃื้อมันอีก

นี่แหละคับพวกที่ทำหมา แบบมั่วๆๆๆพวกหาแดกกับหมาตัวจริงง
  • ใจแคบกันจัง เพื่อนซื้อพิทราคา 30000 มาเลี้ยง อีกคนได้ตัว 1800 มาเลี้ยง ไม่เหนมันจะต่างตรงไหนวะ หมามันก็แค่หมา เจบเป้น รักเป็น มันไม่ใช่ ซุปเปอร์แมน เจ้าของเค้าจะขายราคาเท่าไหร่มันก็เรื่องของเค้า หมาของเค้า กุยังคิดอยู่เลยเนี่ย กูชอบความฉลาด ไหวพริบ สัญชาญานนักล่า ความสะอาดของหมาไทย แต่กุก็ชอบความมุ่งมั่นของพิทบูล ถ้ากูจับมาผสมกันระหว่างไทยหลังอานสีเทา กับพิทสีเทากูจะโดนพวกมึงด่ามั๊ย ถ้าจะด่า กุจะถามหน่อย ด่ากูทำไม ก็ในเมื่อกูชอบแบบของกุ อยากได้ลูกหมาในแบบที่กูคิด จะด่ากูถามตัวเองก่อนนะ เลี้ยงหมาจนแก่ตายครบ 20 ตัวรึยัง ถ้ายัง หุบปากไปซะ