ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขเล็บหลุด
  • ขอรบกวนท่านผู้รู้อีกครั้งคับ คือว่าผมทำเล็บมันหลุดเนื่องจากไม่ทันเห็นจังหวะเข้าบ้านกำลังจะจอดมอเตอร์ไซด์ มันก็เข้ามาพัวพันไม่ทันระวังจังหวะจอดสะแตนรถไปทับเอาเล็บเท้าพอดี เลือดอาบเลย สงสารมันมาก จัดแจงใส่เบตาดีนให้ สองอาทิตย์แล้ว แผลยังไม่แห้งเลย แต่มันยังวิ่งเล่นได้ปกตินะ เลยอยากทราบว่าเล็บที่หลุดไปจะงอกใหม่ได้เหมือนคนหรือปล่าว ขอบคุณมากครับ
  • เดี๋ยวผมไปตาม หมอพิทบลูเข้ามา บอร์ดใหม่บ้างดีกว่าครับ

รอก่อนนะครับ
  • งอกใหม่ครับของผมก็เป็นของลากน้ำหนักมากไป:o068:
  • มาบอร์ดใหม่นี่สังเกตุดูต่างกับบอร์ดเก่าครับ
    ใครเดือดร้อนมานี่ได้คำตอบหมด

คุณเทอร์โบครับรีบมาหมอพิทบูลมาเร็วๆนะครับ
    คุณ AA เคยไปตามทีนึงแล้วสงสัยยังไม่ยอมมา 555+
  • คุณหมอ แกคงยังไม่ชินกับบอร์ดใหม่น่ะครับ คุณวีโก้
  • คุณหมอแกบอกว่า ต้องทำความคุ้นเคยก่อน นานๆเข้าที :o005::o005:
  • โฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ
    หลายๆคำตอบคุณหมอตอบแล้วชัดเจนที่สุดแล้วอ่ะครับ
  • ยินดีตอบครับ .......พอดี เข้าๆออกๆ.....พยายามตอบคำถามให้มากที่สุดครับ

เล็บหลุด เวลาห้ามเลือดใช้สำลีแห้งกดลงไปที่บริเวณเล็บหลุดประมาณ 5-10 นาที เลือดจะหยุดได้เองครับ หลังจากนั้นใช้เบตาดีน หรือ ยาแดง ป้ายตำแหน่งที่เกิดรอยโรค พันผ้าก๊อสทิ้งไว้กันเลียครับ
    เล็บหลังจากหลุดไปแล้วสามารถงอกได้ใหม่ครับ
  • เป็นงัยครับผมบอกแล้วว่าชัดเจนที่สุดแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ
  • ขอบคุณมากครับทุกท่านที่ให้ความกระจ่าง
  • image
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0023.jpg 61K