ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามครับเรื่องสายรัดอก
  • อยากทราบว่าควรใช้สายรัดอกกับนอ้งหมาตอนอายุเท่าไหร่ถึงจะเหมาะสมครับแล้วน้องหมากี่เดือนถึงพาเดินเล่นได้อ่ะครับ ...ขอบคุณครับผม
  • จุดประสงค์ของสายรัดอกเพื่อใช้ในการลาก ดังนั้นคนที่ใช้สายรัดอกแล้วพาน้องหมามาเดินจะไม่สามารถบังคับน้องหมาได้ ทางที่ดีควรใช้โซ่คล้องคอเมื่อเกิดอุบัติเหตุเราสามารถบังคับน้องหมาได้
  • โหวเพิ่งรรู้ครับขอบคุรพี่มากเลยครับผม เวปนี้ดีจังให้ความรู้ดีจริงๆ...อย่างงี้ถ้าเราไม่คิดจะให้มันลาก..แต่แค่จะพาวิ่งก็ใช้แค่ปลอกคอใช่ปะครับ
  • จุดประสงค์สายรัดอก นิสัยของพิทบูลเป็นหมาที่เดินเข้าใส่(สายกัด) จุดประสงค์มาจากการใช้ฟิตหมาใส่สายรัดอกทำให้มันเดินได้นาน มากกว่า ปลอกคอ ที่รัดคอทำให้เหนื่อยหายใจไม่สะดวก ....
    ไฟล์แนบ
    226621.jpg 24K
  • เริ่มฝึกเดินในสายจูงตั้งแต่เล็กๆยิ่งดีครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00503_resize (Small).jpg 58K
    DSC00502 (Small).jpg 33K