ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปรึกษาด่วนๆๆครับพี่ๆ
  • เจ้าตัวเล็กที่บ้านซิครับไม่ค่อยกินอาหารลองเปลี่ยนแล้วอะไรก็แล้วไม่ยอมกินเลย

พี่ๆมีวิธีอย่างไรแพอจะแนะนำบ้างครับ

หมาผมอายุ2เดือนครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

...พิตบูลเมืองฉอด(แม่สอด)...
    ไฟล์แนบ
    Copy of 20100105201012_IMG_0326[1]2[1].jpg 99K
  • ไม่สบายหรือเปล่าครับ ซึมไหม หรือเอานม เอา ตับย่างอะไรที่มันชอบกิน ลองดู

ถ้ามันไม่กินก็แสดงว่ามันไม่สบายแล้วล่ะครับ พาไปหาหมอเลย
  • ลองให้กินวิตามินรวม ยัดใส่ทองหยอดป้อน อาจช่วยได้นิดหน่อยครับ:062:
  • ที่แม่สอดมีชมรมพิทบลูรึป่าวครับ

ผมและเพื่อนๆที่เลี้ยงพิทบลูหลายคนอยากเข้าชมรมอ่ะคับ

อยู่ อ.เมืองตากคับ
  • ผมก้เลี้ยงคับ อยู่ที่เขื่อนภูมิพล อยากรู้จักอะคับ...
    ไฟล์แนบ
    k1.jpg 21K
  • ขั้นแรกแนะนำว่าให้ดูอาการแล้วถ้าไม่ดีให้พาไปหาหมอครับ
    แต่ถ้าหมาไม่ป่วย ก็น่าจะเกิดจากอากาศที่ร้อน ก็คงไม่อยากกินเท่าไร

อีกอย่างหนึ่งแนะนำจากผู้รู้มาอีกทีว่า เวลาให้อาหาร ถ้าหมากินนิดเดียวแล้วหยุดหรือไม่กิน แนะนำให้เก็บไปเลยครับ
    อย่าทิ้งไว้เผื่อมันจะกิน เพราะจะสร้างนิสัยทำให้มันเข้าใจว่า อาหารนั้นมันจะกินเมื่อไรก็ได้ แล้วมันจะไม่ค่อยกิน
  • หมาสบายดีครับ กินแต่กินนิดเดียว
    หมาผม2เดือนพี่ๆว่าควรให้กินอะไรดีครับ
    สำหรับพี่ที่อยู่ตากหรือแม่สอดโทรมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นได้นะครับ เสาร์นี้อาจมีมิตติ๊งเล็กๆนะครับ สนใจโทร084-6232340โอ๊ตครับ
  • อากาศร้อนอ๊ะป่าว ลูกค้าผมหลายๆรายบอกมาว่า พออากาศร้อนมันไม่ค่อยกินอะไรเลย ไม่เหมือนกับบางราย พัดลมจ่อทั้งวัน กินเอ๊า กินเอา
  • Kwan_Fha ยินดีที่ได้รู้จักคับ

ว่างๆมาพาน้องหมาเล่นด้วยกันนะคับ

ผมอยู่แถวๆเทคโนนี่เอง

และก็ยังมีเพื่อนๆที่เลี้ยงอีกหลายคนเลยคับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00782.jpg 105K
    DSC00762.jpg 69K
  • หัวอกเดียวกันเลยคับ เจ้าตัวเล็กของผมก้อไม่ค่อยกินอาหารคับ และก้อยังกลุ้มใจอยู่เหมือนกันคับ ตอนนี้อายุ 3 เดือน กับอีก 3 วัน

แล้วก้อดูเหมือนว่าเค้าจะเจริญเติบโตช้ากว่าปกติด้วย ยังไงก้อขอรบกวนกระทู้นี้เพื่อเป็นทางออกด้วยแล้วกันนะค้าบบบบบบ :022::024::025::002:
  • อาการเดียวกันเลย
  • ขอบคุณค๊าบบบบบบบบ
  • :003: ที่ตากส่วนใหญ่ตัดหูที่ไหนเหรอ ครับ :003: :063:
  • ที่ผมตัดที่ตาก

ก็ร้านหมอสุชาติอ่ะคับอยู่ตรงประปาจังหวัดคับ
  • ของผมเพิ่งไม่กินวันนี้ สังเกตุทำไมพุงมันป่องๆ สงสัย ซัดลูกไก่ไป 1 ตัว อิ่มแปล่ - -