ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมา 6 เดือนจะหัดล่ามเค้าได้ไหมคับ
  • คือผมเลี้ยงแบบปล่อยไว้ในรั่วบ้านอ่ะคับ

แล้วจะลองหัดล่ามมันจะได้ไหมคับ ตอนนี้อายู 6 เดือนแล้วคับแล้วมันจะเครียดไหมคับเพราะไม่ได้ล่ามตั้งแต่เล็กๆๆ

เพราะเวลาแม่ผมจะเข้าบ้านมันชอบกระโจนใส่ แม่ผมสู้แรงมันไม่ไหว

เลยจะล่ามมันและปล่อยเป็นวเลาอ่ะคับ

ขอความรู้ด้วยคับ
  • ที่บ้านก็กระโจน มันอยากเล่นอ่ะคับ ต้องดุมัน ให้พูดคำว่า"ไม่ " ดังๆ แล้วยกมือขึ้น

ล่ามได้คับไม่มีปัญหาอะไรเลย อย่าซีเรียสเกินไปคับ
  • ตี้ยังไม่นอนเหรอ
  • ของผมล่ามตั้งแต่เด็กแล้วครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร ช่วงแรกๆอาจมีการขัดขืนบ้าง ซักพักก็ชินครับ
  • จากความคิดผม

ผมว่าล่ามได้ครับแต่ก็ปล่อยมันออกมาเล่นบ้างนะวันหล่ะ 1-2ชม พอแล้วมั่ง

ไม่รู้แม่คุณแก่ มากขนาดไหนถ้ายังไม่แก่มาก เรียกชื่อ หมามัน แล้วบอก หยุด แล้วก็หวดมันป๊าบ ปาบ มันก็ไม่หยุดไม่รู้เรื่องอยู่ดี 555 หมาผมนะ มันเห็นเจ้านายมามันดีใจยังไงมันก็กระโดดแต่น่าจะฝึกมันได้นะผมว่า

สรุป ล่ามมันซะดื้อดีนัก
  • ล่ามได้ครับ ถ้าไม่ใจอ่อนซะก่อน 555
  • ล่ามดีที่สุดครับหมาจะได้ไม่มีปัญหาตามมาที่หลังเหมือนเพื่อนผมครับตามใจหมามากเกินไปเลยเป็นหมาที่นิสัยเสียไปเลยโตมาแล้วล่ามก็ร้องหมาโตจะฝึกอยากอ่ะครับ
  • ล่าม ไว้ อะดี แล้ว ครับ ๆจะได้ทำให้ สุนัข ของ เรา มี ระเบียบ ขึ้น และ จะได้ เล่นเป็นเวลา ๆ