ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หน้ามอม ทำยังไงให้ขาวคะ
  • เจ้าผักโขมชอบกินน้ำให้เปียกๆหน้าและขา แถมชอบคุ้ยๆดิน ผลก็คือใต้คางและ 2 ขาหน้าเค้าจากสีขาว
    ตอนนี้มันออก มอมๆ ที่ขนหน่ะค่ะ อาบน้ำแล้วก็ยังไม่ขาว ต้องทำไงดีคะถึงจะกลับมาขาวดังเดิม
  • ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
  • ไฮเตอร์ครับ ฮ่าๆ ขาวด้วยฆ่าเชื่อด้วย ผลดีนักแล ล้อเล่นนะครับ มารอฟังเช่นกัน
  • 555
    ทำใจครับน้องมุก เป็นเกือบทุกตัว
    ยิ่งช่วงนี้อากาศร้อนด้วย มันชอบบบบบบ
  • ใช้โอโม่ดิ ... 555+ ( ล้อเล่นน๊า )
  • 1. จับอาบน้ำ ลงแชมพู ใช้แปรงขัด ..
    2. เช็ดตัวให้แห้ง....ขาวสะอาดแน่ๆรับรอง....

ทิ้งระยะเวลารออีก2 ช.ม. เริ่มข้อ 1. ใหม่....555...ขำๆนะครับ..อย่าซีเรียส...
  • ลองเอาพวกแชมพูฟอกขาวของสุนัข มาลองใช้ดู อาบบริเวณที่เป็นสีขาวอะ น่าจะช่วยได้
    พวกนี้ก็เหมือนผ้าขาวอะ ทำความสะอาดไม่สะอาดหลายๆครั้งเข้าก็หมอง
    ลองดูนะ พี่ว่าช่วยได้เยอะ:063:
  • ลองพาไปว่ายน้ำบ่อยๆครับ
  • เอา สีไปพ่นเลยครับ ^ ^ ล้อเล่นนะครับ เดวไปพ่นจิงล่ะเเย่เลย

เอาใจช่วยครับ
  • เอาแปรงไปขัดแล้วนะ ออกไปนิดนึง พอไปกินน้ำ มอมอีกและ
    สงสัยต้องลองทำตามวิธีของพี่ยุทธแล้วหล่ะค่ะ
    ช่วงก่อนหน้านี้พอดีตัดหูมาแผลยังไม่แห้งเวลาอาบน้ำเลยกลัวน้ำโดนแผล
    เลยไม่ได้อาบช่วงหัวเลยน่าจะเป็นสาเหตุที่ทำให้หน้าเค้าหมองค่ะ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะทุกคน
  • ที่เว็ปนี้ เลย http://v-glutathione.blogspot.com/ มีกลูต้าไธโอนหลากหลายชนิดที่คุณสามารถเลือกดูอยากลองแบบไหน หรือไม่รู้จะทางอะไรดี(มีมากมาย) ไม่เป็ไรค่ะเราจัดให้ ไม่เพียงแต่มีกลูต้าไธโอนนะ มีครีมทาผิวให้ขาว ครั้งแรกเห็นผล จดทะเบียนอย.ด้วยนะจ๊ะ หรือคุณอยากผอมเพียว เราก็มีให้เหมือนกันนะจ๊ะ ราคากันเอง มีลดมีแถมตลอดจ้า เริ่มต้นราคาเบาๆ สำหรับสินค้าบางตัวเริ่มที่ เม็ดละ 6 บาทจ้า สินค้าเป็นของแท้ยี่ห้อซอฟเจลจ้า สนใจติดต่อมาทางเมลล์ glutawhite_123@hotmail.com หรือโทรเลย 082-1642312 เรารอคุณอยู่จ๊ะ
  • เฮ้อ....เเปรงลวดทองเหลืองขัดเลยครับ..555+

ถ้าไม่อยากให้หน้ามอมก็อย่าไปเลี้ยงตรงที่มีดินสิครับ...อย่าปล่อยมัน ขังมันไว้ในกรงนั่นเเหละครับ เเล้วก็อาบน้ำเเต่ไม่ต้องบ่อยนะครับ... เเล้วก็คอยเช็ดตรงที่สกปรกเดี๋ยวมันจะขาวขึ้นเรื่อยๆ ถ้าอยากให้มันออกกำลังกายคุณก็จูงมันไปเดินซะ...
    มีอีกหลายวิธี...บอกไม่หมดหรอกครับ...

เเต่จริงๆเรื่องเเค่นี้....คงไม่ยาก....น่าจะเเก้ไขปัญหาได้เองนะครับ....ยังมีเรื่องร้ายๆรออยู่นะครับ เพราะมันคือพิตบูล...

ขอโทษนะครับ....ที่พูดตรงๆ ไม่ได้ว่านะครับ เเต่อยากให้คิด...ครับ