ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข่าว ประชาชาติธุรกิจออนไลน์
  • วันที่ 21
  • อ่านข่าวพวกนี้แล้วเครียด

จะมีไหมหนอ ผู้บริหารที่มีความรู้ความสามารถจริงๆในบ้านเมืองเรา
    เห็นทำสัญญาอะไรก็เสียเปรียบต่างชาติตลอด เก่งจังนะกับประชาชนคนไทยตาดำๆ
    ทีกับฝรั่งต่างชาติ ออกลูกควายให้เขาเชือดตลอด เจรจาความเหี้ยไรก็เสียเปรียบ

เลิกเสียที่นะไอ้ระบบรัฐมนตรีโค้วตาเนี่ย ไร้ความสามารถไม่พอ ยังไร้ยางอาย เช็ดแมร่ง
  • ขอบคุณที่เอามาลงให้อ่านนะครับ

ดีใจที่เห็นสมาชิกบอร์ดนี้สนใจความเป็นไปของบ้านเมือง
    หากประชาชนตื่นตัวทางการเมืองมากเท่าไร นักการเมืองเลวๆก็น้อยลงเท่านั้น
    อย่าปล่อยให้เป็นหน้าที่ใครคนใดคนหนึ่ง เพราะมันเป็นหน้าที่ของคนไทยทุกคน
  • จริงครับพี่ ความรู้ของรัฐมนตรีโควต้า ยังเทียบกับความฉลาดของผีในบอร์ดนี้ไม่ได้ซักตัว 555 (แซวเล่นนะน้าผีทั้งหลาย)
  • การพิจารณาตำแหน่งคนที่จะมาเป็นรัฐมนตรีของประเทศไทย หลายๆท่านไม่ได้พิจารณาที่ความรู้ความสามารถ
    แต่ดูจากว่า โคตรพ่องโคตรแม่งมันเป็นใคร ผัวมันเป็นใคร ลูกมันเป็นใคร ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆ สะจัยยยยย หายเครียดดดดดด ฮ่าๆๆๆ
  • อ่าจริงครับ พอสามีติดปัญหาบ้าน 111 ก็เอาเมียมาลงสมัคร เอาพี่ชาย น้องชายมาสมัคร แล้วก็ได้เป็น ส.ส.
    ความสามารถไม่ต้องพูดถึง ไม่รู้ว่าคนมันเลือกกันไปได้ยังไงกัน
    บ้านผมที่ ตจว . อยู่ห่างกับบ้าน สส และบรรดา สจ. ไม่เกินห้าร้อยเมตร อยู่มาตั้งแต่เด็กมาเป็นสิบๆ ปี
    ยังไม่เห็นความเจริญของแถวๆ บ้านตัวเองเลย 555 กี่ปี ๆ ที่กลับบ้าน มันก็เหมือนเดิม ถนนเดิม ๆ
    สิ่งปลูกสร้างเหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนเลย
    วัยรุ่นพอเรียนจบก็ต้องไปหางานที่อื่น ทำงานที่อื่น เพราะถ้ากลับมาอยู่แถวบ้านก็อดตาย ไม่มีงานทำ
    เหลือไว้แต่คนแ่ก่ๆ เลี้ยงหลาน เลี้ยงเหลนกันไป
  • รัฐมนตรีเหี้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆทุกตัวเห็นแก่ส่วนตัวมากกว่าส่วนรวม
  • อยากให้คนไทยมีความเป็นชาตินิยม คือมีความคิดว่าจะทำอย่างไรให้ชาติมีการพัฒนาก้าวไปข้างหน้า มากกว่าการหาผลประโยชน์เข้าใส่ตัวจัง พี่มาร์คช่วยคิดทีจะทำไงให้ชาติเจริญ
  • เรียนน้าผี

ผมไม่เคยหวังว่าทุกคนจะเป็นคนดี ไม่เคยหวังว่าทุกคนจะต้องเสียสละ
    เลิกคิดว่าจะมีใครที่ยอมทำอะไรโดยไม่หวังผลตอบแทน เพราะนั่นมันเป็นเพียงภาพในจินตนาการครับ
    มันไม่มีในโลกแห่งความเป็นจริง ถึงมีก็น้อยมาก มากจนคิดว่ามันไม่มีเลยดีกว่า

ตอนนี้สิ่งที่ผมกำลังทำอยู่คือกระตุ้นให้คนรู้จักหน้าที่ของตัวเอง
    หวงแหนสิทธิบุคคลของตัวเองให้มากที่สุด ควรเกรงใจกันในเรื่องที่ควรเกรงใจ และเลิกเกรงใจกันในสิ่งที่ไม่ควรเกรงใจ
    และไม่ได้หวังว่าคนทั้งประเทศจะต้องเป็นแบบนั้นทั้งหมด ผมหวังแค่เห็นสมาชิกในบอร์ดนี้เป็นคนคุณภาพผมก็พอใจแล้วครับ

เอาแค่เราไม่ละเมิดใคร และไม่ให้ใครมาละเมิดเรา อันนี้มันเป็นสิทธิอันชอบธรรมขั้นพื้นฐานเลยครับ

หากประชนไทย รู้จักการรักษาสิทธิของตัวเอง และเคารพสิทธิของคนอื่น
    แค่เพียงเท่านี้ละครับ ประเทศเจริญแน่ๆครับ และคนอย่างไอ้เบนซ์ก็จะไม่มีเกิดขึ้นในบอร์ดนี้ครับ

ทุกวันนี้ ที่ประเทศไปไม่ถึงไหน ก็เพราะประชาชนส่วนมากจะเพิกเฉย เห็นสิ่งไม่เหมาะไม่ควรก็ชอบคิดว่าธุระไม่ใช่
    มันก็เลยเป็นว่า ตัวใครตัวมัน ใครมือยาวสาวได้สาวเอา ต่างคนต่างมุ่งกอบโกย แม้สิ่งที่โกยมา มันจะละเมิดสิทธิของคนอื่น
    ไอ้ที่ภูมิใจนักภูมิใจหน้าว่าประเทศไทยไม่เคยเป็นเมืองขึ้นของใคร ผมว่าไร้สาระ ทุกวันนี้เป็นเมืองขึ้นเขาทุกด้านอยู่แล้ว
    พูดปลอบใจตัวเองไปยังงั้นละครับ สมัยนี้มันไม่ได้มายึดประเทศกันง่ายๆแล้ว มันยึดกันทางเศรษฐกิจครับ

พวกข้าราชที่ทุจริตต่อหน้าที่ นั่นก็แสดงว่าเขาละเมิดสิทธิของเรา จริงไหมครับ เราต้องไม่ปล่อยผ่าน เห็นต้องโวย
    หากข้าราชการไม่ทุจริต ทุกอย่างโปร่งใส ทุกคนก็จะได้รับความเท่าเทียม มันก็ฝึกให้คนรักความยุติธรรมโดยอัตโนมัติ
    ถ้าข้าราชการไม่รู้เห็นเป็นใจ ก็ไม่มีการใช้นอมินี่ ต่างชาติก็ไม่มีทางฮุบประเทศเราได้ สองมาตรฐานก็ไม่เกิด

ยกตัวอย่าง เอาแค่เรื่องง่ายๆ ที่ทุกคนต้องเคยเจอ ผมไปทำใบขับขี่ มีคนแซงคิวโดยการใช้เส้น ผมยังโวยมาแล้วครับ ไอ้ห่า อยากได้ก่อนก็ต้องมาก่อน แต่นี่มาที่หลังเสือกแซงคิว
    รู้ไหมทำไมผมกล้าโวย ก็เพราะว่าวันนี้ผมไปและได้รับบัตรคิวเป็นแรก ผมจึงต้องได้ทำเป็นคนแรก ไม่มีทางที่ใครจะมาอยู่ก่อนหน้าผม จริงไหมครับ
    แต่วันนั้นมีคนมาแซงอยู่หน้า ผมเลยด่าทั้งเจ้าหน้าที่ และคนที่แซงผมครับ ผมไม่อายด้วยด่าแมร่งดังลั่นเลยให้ได้ยินกันทั่วๆ
    คนที่ควรอายก็คือคนแซงผมและเจ้าหน้างี่เง่าที่คนนั้น และผมมั่นใจว่าสิ่งที่ผมทำก็คือการรักษาสิทธิขั้นพื้นฐานของตัวเองครับ

ใครจะว่าผมบ้า ผมเพี้ยนก็ยอมรับครับ แต่ผมมั่นใจว่าสิ่งที่ผมทำ ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้คนดีๆแน่นอน มาร่วมเป็นคนบ้ากับผมดีกว่าครับ ฮ่าๆๆๆ
  • เรียน มาเฟีย.
    ลงเลือกตั้งเมื่อไหร่บอกนะ เดี๋ยวผม/ ยุทธ /เหลียง เป็นหัวคะแนนให้เน๊อะ..!!
  • เรียนท่าน บิว ฮาราจู๊กกรู้

กระผมลงสมัครไม่ได้เนื่องจากคุณสมบัติไม่ครบ
    ขาด จี๊ ครับทั่น
  • อย่างพี่มาร์คผมว่าเหมาะกับการทำหน้าที่ สว ครับเพราะพี่มาร์คจะได้ทำงานอิสระครับใครทำผิดแฉให้หมด 555
  • จะโดนยิงตายก่อนไหมวะเนี่ย ตู ฮ่าๆๆ
  • :013:พี่ mafia ผมขอสมัครสมาชิกด้วยคนนะพี่