ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รัก ไม่มีคำบรรยาย
  • :001:
    ไฟล์แนบ
    Bird(1).jpg 32K
  • :002:
    ไฟล์แนบ
    Bird(2).jpg 56K
  • :034:
    ไฟล์แนบ
    Bird(3).jpg 118K
  • :056:
    ไฟล์แนบ
    Bird(4).jpg 113K
  • :004:เชิญสมาชิก แสดงความรักของท่านบ้างนะครับ ชีวิตคนช่างสั้นนัก:004:
  • เ ศ ร้ า จั ง อ ะ
  • อยากให้คนเป็นเหมือนนกบ้าง
  • ก้อมี น่ะ ชีวิต แบบ นก

แต่คงน้อยลง
  • ขอแจมด้วย
    ไฟล์แนบ
    ความรักและผูกพันธ์0.jpg 8K
    412910_12188318_6.jpg 45K
  • เอาไป 10 กระโหลก
  • มันชื่อนก พันธุ์ อะไรครับ อยากรู้จัง
  • ขอเอาเพลงมาลงประกอบค่ะ

คนที่มีคนรักอยู่แล้ว...พยายามรักษาความรักเอาไว้ให้นาน ๆ นะคะ

http://www.youtube.com/watch?v=u6wBd_0PgR0&feature=related
  • ซาบซึ้งใจจริงๆ เลย กระทู้นี้
    ขอบคุณ คุณ hammer_hadyai นะครับที่มาแบ่งปันกัน
  • มันชื่อนก พันธุ์ อะไรครับ อยากรู้จัง
    ตอบ น้าผีคับ มันคือนกนางแอ่น
    แต่ยังมีนกอีกพันธุืนึง ที่ม่ายยอมมีคู่ใหม่
    ถ้าคู่ของมันตาย นั่นก้อคือ นกเงือก คับ
  • เรื่องราวความรักของนกเงือกค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า...

นกเงือกนั้น เมื่อเกิดขึ้นมาแล้ว มันจะเที่ยวบินตามหารักแท้เหมือนที่พวกเราหลาย ๆ คนกำลังตามหากันอยู่ (รวมทั้งหนูด้วย ^^) โดยตัวผู้จะเป็นฝ่ายเที่ยวบินตามหาตัวเมียที่เป็นที่รัก หลังจากบินอยู่นาน นกเงือกตัวผู้ก็ได้พบกับนกเงือกตัวเมียที่นกเงือกตัวผู้คาดหวังว่าคงจะเป็นรักแท้ นกเงือกตัวผู้เที่ยวบินหาอาหารต่าง ๆ หลายชนิด มาให้ตัวเมียเพื่อหวังจะได้ครองใจจากตัวเมีย บินไปครั้งแล้วครั้งเล่า และแล้วนกเงือกตัวเมียก็รับอาหารที่ตัวผู้เสนอให้ นั่นหมายความว่าตัวเมียตกลงปลงใจที่จะเป็นรักแท้ของตัวผู้แล้ว สิ่งต่อไปก็คือการหาบ้านน่าอยู่สักแห่ง ที่จะเป็นเรือนหอใช้ีชีวิตร่วมกันอย่างมีความสุข นกเงือกแม้จะมีปากที่กว้างใหญ่ แต่ปากของมันไม่ได้แข็งแรงเหมือนนกหัวขวานที่จะสามารถเจาะต้นไม้สร้างรังได้เอง มันจึงต้องเที่ยวบินหาโพรงไม้ต่้าง ๆ ที่สัตว์อื่น ๆ ได้ทำทิ้งไว้อยู่แล้ว นกเงือกตัวผู้ต้องบินหาโพรงไม้เหล่านี้มานำเสนอต่อตัวเมียจนกว่าตัวเมียจะเป็นที่พอใจ ก็ตัวเมียต้องใช้ชีวิตอยู่ในนั้นเป็นเวลานานนี่คะ

เมื่อนกเงือกตัวเมียเห็นด้วยกับเรือนหอ ที่ตัวผู้นำเสนอให้แล้ว ทั้งสองก็จะได้ร่วมกันให้กำเนิดลูกน้อย ๆ ขึ้นมา ที่น่าสนใจก็คือทั้งสองจะร่วมกันนำเศษไม้ เศษดินต่าง ๆ มาปิดปากทางเข้าบ้านของทั้งสอง ให้เหลือเพียงรูเล็ก ๆ พอที่จะให้ตัวผู้ซึ่งเป็นผู้หาอาหารอยู่นอกบ้าน ทั้งนี้ก็เพื่อความอบอุ่นและเพื่อความปลอดภัยต่าง ๆ ของตัวเมียและลูกน้อย ๆ ที่กำลังจะเติบโต ตัวเมียก็จะคอยเลี้ยงดูลูกน้อยให้เติบโตอยู่ำภายในบ้าน ตัวผู้เป็นผู้บินหาอาหารอยู่ภายนอกให้ตัวเมีย กับลูกน้อย เป็นเช่นนี้ทุก ๆ วัน

เวลาผ่านไป ลูกน้อยก็ค่อย ๆ เติบโต แต่แล้วอยู่มาวันหนึ่ง ขณะที่ตัวผู้กำลังบินหาอาหารให้ตัวเมียและลูกน้อยอยู่นั้น ก็มีคนใจร้าย เล็งปืนมาทางตัวผู้พร้อมกับลั่นไกดัง ปั๊ง!! นกเงือกตัวผู้ค่อย ๆ ร่วงลงสู่พื้นดิน คนใจร้ายยิ้มหัวเราะเยาะ เพราะวันนี้เขาจะได้ปากนกเงือกที่แสนสวยไปตั้งประดับที่ผนังบ้านเพิ่ีมขึ้นอีกหนึ่งชิ้น โดยที่เขาไม่รู้เลย หรืออาจจะรู้แต่ไม่ใส่ใจ ว่าการที่เขาฆ่านกเงือกตัวผู้ตายไปหนึ่งตัวนั้น เขาได้ทำลายชีวิตนกเงือกอีกสองตัวที่รอรับอาหารจากตัวผู้ที่เขาเพิ่งจะจัดการสังหารไป

ตัวเมียรอ รอ และยังคงรอ รอวันที่ตัวผู้จะกลับมามอบอาหารให้ แม้ว่าเวลาจะผ่านไปตัวเมียก็ยังคงรอ แต่เมื่อเวลาผ่านไป เรี่ยวแรงของตัวเมียและลูกน้อย ก็ค่อย ๆ ลดลง ลดลง และในที่สุดทั้งสองก็ต้องจากไป

เศร้านะคะ..นกเป็นสัตว์ตัวเล็ก ๆ แต่ใจยิ่งใหญ่เหลือเกิน
  • :006:ด้วยจิต คารวะ :063: :060:
  • :o040::o040::o040::o040:
  • ชอบกระทู้นี้มาก ๆ ค่ะ :o061:

รัก ไม่มีคำบรรยายจริง ๆ
    ไฟล์แนบ
    15.jpg 17K
    25.jpg 19K
    37.jpg 27K
    42.jpg 21K
    52.jpg 26K
  • ....
    ไฟล์แนบ
    63.jpg 27K
    73.jpg 22K
    8.jpg 30K
    9.jpg 28K
    10.jpg 23K
  • สุดท้ายค่ะ..
    ไฟล์แนบ
    11.jpg 24K
    122.jpg 27K
  • :004:สุดยอดครับทุกๆท่าน:004:
  • ประท้บใจมากครับ:006:
  • ไม่รู้จะพูดอะไร :024::024::024:
  • สุดยอด มาก เลยคับพี่โดม
    ภาพลิงนี้ก็สุดๆ เหมือนกัน
  • เศร้าจิงๆ

ดูกระทู้นี้แก้เศร้าดีกว่า เอามาเพิ่มให้แล้วนะ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=15445&page=2
  • พี่มาเฟียผิดคิวแล้ว ทู้นี้เขาอินเลิฟ

เดี๋ยวนี้เอะอะอะไรลงล่างอย่างเดียวเลยนะ :o028:
  • #####ประท้บใจมากมายครับ######
  • จะรักให้มากกว่านี้แร้วก้จะรักษามันไว้ตลอดปัยเรย

รักแฟน ที่สุดเรย

จุ๊ฟ ๆๆ >>"
  • ไม่อยากเสียแฟนคนนี้ให้ไค

รัก รัก รัก Pp.."

ที่สุด
  • ดูแล้วทำให้คิดได้เลย นี่หรอรักคือรัก
    ไฟล์แนบ
    Ball 11.jpg 57K
  • น้ำตาแทบไหล่ ซึ้งๆๆ
  • ให้ทั้งตัว และหัวใจ อเมริกันพิทบูล
  • แม่ลิงงงงงงงงงงงงงง:002::002::002::014::024:
  • :002: พ่อรักลูกนะ turbo
  • :063::063: เยี่ยมครับ
  • :m012:ทุกอิริยา บอกความรู้สึก
    ทุกความรู้สึก บอกความหมาย
    ไฟล์แนบ
    dogwithchild.jpg 36K
    ATT5.jpg 33K
    ATT7.jpg 46K