ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความช่วยเหลือด่วน! (เลือดสุนัข)
  • ตอนนี้สุนัขผม(พิทบูล) ป่วยเป็นโรคมดลูกอักเสบและค่าเลือดต่ำมากคุณหมอบอกว่าการผ่าตัดเสี่ยงเกินไปต้องนำสุนัขมาให้เลือดด้วย คุณหมอนัดผ่าตัดด่วนพรุ่งนี้ 7.00 เช้ารบกวนท่านเจ้าของสุนัขสุขภาพแข็งแรงน้ำหนักเกิน 20 กิโล ไปให้เลือดที่โรงพยบาลเกษตรหน่อยนะครับ(รบกวนหน่อยนะครับ) ติดต่อที่เบอร์ 08-1113-1509 หรือ 08-9888-8677 ขอคุณล่วงหน้าครับ
  • ใครว่าง ใจบุญเชิญเลยนะครับ เพื่อนช่วยเพื่อนครับผม

ของผม 15 โล เองตอนนี้
  • ไปที่ โรงบาลสัตว์รามอินทรา เลยครับ มีเลือดมากมาย อยู่ใต้สะพานคู้บอน เป็นตึกแถว 2-3 คูหา ที่นี่ก็อีกหนึ่งมืออาชีพ แต่เตรียมเป๋าไปหนักๆนิสนึงนะครับ
    เพื่อลูกๆ
  • น่าจะชื่อ ร.พ.สัตว์ กม.8 ครับ
  • เอาใจช่วยละกันนะคับ....อยู่เชียงใหม่ไม่รู้ไปไงจริงๆ...
  • เอาใขช่วยนะครับ :024::024:
  • เป็นกำลังใจให้ทั้งเจ้าของและสุนัข สู้ๆครับ
  • ใครที่ช่วยใด้ช่วยเถอะครับ
  • ขอให้ผ่าตัดได้โดยดีนะครับ
  • ใครอยู่ใกล้ๆไปช่วยกันด้วยเด้อเพื่อเพื่อนเพื่อสัตว์

ขอให้โชคดีนะผ่าตัดสำเร็จ ปลอดภัยๆๆๆ
  • เอาใจช่วยขอให้น้องเค้าหายโดยไวครับ ท่านใดมีน้องๆแข็งแรงก็ช่วยๆกันน่ะครับ ช่วยพาไปให้เลือดหน่อย
  • พึ่งกลับจากผ่าตัดครับผ่านไปได้แต่ยังต้องลุ้นอาการพรุ่งนี้อีกทีเพราะไปเจอเนื้อหงอกที่ม้ามเพิ่มตอนผ่าตัดเท่ากับว่าตัดทั้งมดลูกทั้งม้าม...มีคุณพี่ที่เป็นเจ้าของหมาชื่อ Taro มาพยายามช่วยครับแต่เชคผลเลือดแล้วไม่ผ่านเลยไม่ได้ให้ยังขอบคุณพี่มากๆนะครับสุดท้ายจนปัญญาคุณหมอเลยแนะนำให้ไปโรงบาลสัตว์ที่ กม. 8 ได้มา 500cc เลยกว่าจะผ่าเสร็จก็ปาไปเกือบ 2 ทุ่ม (ยังไงขอบคุณพื้นที่ดีดีและสังคมพิทบูลที่ดีดีแบบนี้นะครับ):o030: