ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนถามทุกท่านครับ
  • พอดีหมาที่บ้านก็ดุ พอตัวคับเพศผู้ ครับแล้วผมก็จูง ทันใดนั้นบางแก้วก็เดินเข้ามาด้วยความสงสัย ว่าพิทบูลหน้าตาเป็บแบบนี่หรอ หมาผมก็เลย

ตอบไปด้วย เขี้ยวเล็บเข้าเต็มหน้า 1ดอกแล้วกัดไม่ปล่อยไม้งัดปากก็แล้วตีก็แล้วทั้งผมทั้งเจ้าของบางแก้วก็ช่วยสุดท้ายแยกออกจากกัน ปาก

เต็มไปด้วยเลือดเสื้อขาวก็เต็มไปด้วยเลือดบางแก้วหน้าแล๊ะครับ แล้วเค้าก็มาบอกเรียก7พัน ค่าหมาที่ซื้อมาตอนเด็ก ? นี่คือคำถามครับ

หมาของเราอยู่ในสายจูง แล้วหมาของเค้าปล่อยแล้วเดินมาหาหมาเราหมาเราป้องกันตัวครับ พี่ๆน้องๆ พิทบูลมีความเห็นยังไงบ้างครับ

แต่ผมก็สงสารตัวนั้น โดนหนักเอาเรื่องแต่หมาผมไม่เป็นไรแค่มีลอยถลอกกะไม่จ่าย7พันแต่ขอออก ค่ารักษาไห้ผมทำถูกไหมครับแนะนำด้วย
  • ถะถะถะถูกต้องเเล้วครับ:063:
  • เจ้าของบางแก้วหัวหมอครับ..อย่ายอม
  • คุณทำถูกที่สุดแล้วครับ
  • พามันไปรักษา ทำถูกแล้วครับ อย่ายอมครับ

ขึ้นโรงพัก เสีย 500 เองครับ เคยแล้ว :o022:
  • เป็นผมเรียกค่าเสียหายค่ารักษาพยาบาลหมาผมอีกตะหาก
    ก็เค้าปล่อยหมาออกมาทำไมหล่ะครับ

ถ้าหมาเค้าอยู่ในสายจูงหมาเราหลุดไปกัดก็ยอมจ่ายครับ

ปล.รู้ว่าหัวหมอแบบนี้ไม่ต้องแยกตั้งแต่แรก
  • แต่ถ้ายอมรับผิด ก็จะช่วยค่ารักาบ้างครับ
  • สู้ๆคับ

ปล่อยไปกัดเจ้าของแม่งเรย :o023::o023::o023:
  • มันจะกัดเรอะ 555+
  • มันไม่กัดเรากัดเองเรยค้าบ

:o019::o019::o019:
  • โอ้..โห โหดเป็นบ้าเลยครับคุณพิทบลู...อุทัยธานี
  • โหดมั๊กๆ
  • ปพพ. มาตรา ๔๓๓
    ถ้า ความเสียหาย เกิดขึ้นเพราะ สัตว์ ท่านว่า เจ้าของสัตว์ หรือ บุคคล ผู้รับเลี้ยงรับรักษา ไว้แทนเจ้าของ จำต้องใช้ ค่าสินไหมทดแทน ให้แก่ ฝ่ายที่ต้องเสียหาย เพื่อความเสียหายอย่างใดๆ อันเกิดแต่สัตว์นั้น เว้นแต่ จะพิสูจน์ได้ว่า ตนได้ใช้ ความระมัดระวัง อันสมควรแก่ การเลี้ยงการรักษา ตามชนิด และ วิสัยสัตว์ หรือ ตามพฤติการณ์อย่างอื่น หรือ พิสูจน์ได้ว่า ความเสียหายนั้น ย่อมจะต้องเกิดมีขึ้น ทั้งที่ได้ใช้ ความระมัดระวัง ถึงเพียงนั้น
    อนึ่ง บุคคล ผู้ต้องรับผิดชอบดังกล่าวมา ในวรรคต้นนั้น จะใช้สิทธิไล่เบี้ย เอาแก่บุคคล ผู้เร้า หรือ ยั่ว สัตว์นั้น โดยละเมิด หรือ เอาแก่ เจ้าของสัตว์อื่น อันมาเร้า หรือ ยั่ว สัตว์นั้นๆ ก็ได้

ตีความจากมาตรา 433 ถ้าเป็นไปตามนั้นจริงก็ไม่น่าที่จะต้องรับผิดชอบครับ

หมอ พิทบูล
  • ชัดเจนแจ่มแจ้ง
    แต่ภาษากฎหมายนี่อ่าน+แปลยากจริงๆ
  • ต้องแปลไ ทยเป็นไทยอีกรอบถึงเข้าใจครับ..
  • ประมาณนั้น
  • ออกค่ารักษาให้ก็ถือว่าใจมากๆ แล้วนะคับ...:006:

แต่ถ้าเค้ายังไม่ยอมก็เลือกให้เค้าซักกระบอกคับที่พี่มีอยู่อ่ะ ว่าจะเอาผ่านลำไหนดี...โหดไปป่าวเนี่ย:030:
    ไฟล์แนบ
    200798111841.gif 96K
  • 5555555555555555555+

TOY_Cef-white 55555555

คุยภาษาหมาไม่รู้เรื่องคุยภาษาปืนเลยหรอคับๆๆ555 เดียวผมส่ง ลูกสมุน หมาอีกตัวไปกัด ซั้เลยดีไหม โหดไป๊ๆๆๆ อิอิ
  • ขอบคุณ มากครับ สำหรับ ความรู้ ครับคุณหมอ พิทบูล

เดียว ขึ้นศาลผมจะไห้ คุณหมอ เป็น ทนายไห้ หมาผม อิอิ ^___^:o010:
  • เป็นผมคงหยวนๆครับ(ถ้ามีบุญใด้เลี้ยงพิทบูลของ คุณโรจน์ สาธุ)แบบออกค่ารักษาพยาบาลคนละครึ่ง ถ้ายังดื้อบอกเลยว่าคุณปล่อยหมา(ปกติผมจะพกโทรศัพท์ใว้ถ่ายเหตุการณ์)ออกมาแล้วหมาคุณก็ปลีเข้ามากัดผมไม่รู้ว่าจะกัดหมาผมหรือผม ทั้งหมาและผมก็ต้องป้องกันตัวครับ แต่ที่ฟังมาหมาเราไปกัดเค้าใช่ป่ะ คงต้องออกให้เต็มๆหรือคนละครึ่งล่ะครับทั่น อิอิ
  • ใช้ คับ กัด เค้าก่อนเลยๆ จน แถว นั้นปกติ หมาเต็มถนน ช่วงนี้เป็นที่ลําลือหมา ทุกตัวเก็บเข้ากรุ หมดก็ดีเหมือนกันจะได้ไม่ฉี่ไม่ขี้ ตามถนน^__^ คงช่วยกะเจ้าของคนละคึ่งและครับ
  • พี่หมอนี่เค้าขั้นเทพจิงๆเรย :o010::o010::o010:

ความรู้แน่นมั่กๆ :o034::o034::o034:
  • :o058:=ช่ายๆๆๆๆๆๆๆ ดีและ เป็น ประโยชน์ แก่ ชาวPitbull ทุกท่านไง ครับ ขอ คารวะ