ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิธีทำหมาให้กล้ามสวย
  • ขอความอนุเคราะห์ท่านเซียนทั้งหลาย ช่วยบอกวิธีสร้างหมากล้ามสวยด้วยครับ
    เริ่มตั้งแต่
    1..โปรแกรมการออกกำลังกาย...วิธีการออกกำลังกาย
    2..โปรแกรมการให้อาหาร...อาหารและวิธีการให้กิน
    3..โปรแกรมการให้อาหารเสริม..ยี่ห้ออาหารเสริมหรือยากระตุ้น
    4..โปรแกรมการดูแล..การอาบน้ำ..การดูแลคอก
    ฯลฯ....เพื่อให้หมากล้ามบึ๊ก..ดูสุขภาพดีทั้งหมาและเจ้าของ

ไม่เกี่ยวกับฟิตหมาเพื่อเตรียมเอาไปกัดนะครับ
  • ผมดูหัวข้อทางซ้ายมือแล้วยังไม่เห็นใครโพสต์ไว้ เซียนท่านใดต้องการเผยแพร่ก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • ลองกดค้าหาตรงมุมซ้ายบนดูนะครับแล้วพิมคำว่า กล้าม ลองดูนะครับมีเยอะครับจะให้เขียนคงไม่หมดหรอกครับเยอะของแต่ละท่านไม่ค่อยเหมือนกันลองหาก่อนครับไม่เข้าใจค่อยถามพวกเทพๆครับ
  • โปรแกรมนี้ครับ รับรองหมาคุณกล้ามใหญ่แน่

ตื่นตอนเช้าให้กินโปรตีนผง (ซื้อตามร้าน GNC หรือไปถามพวกเล่นกล้ามว่าซื้อที่ไหน) 2 ช้อนตวง + นมหวาน 1 กล่อง

1 ชั่วโมงให้หลังจูงเดินให้ลาก หรือจับลากน้ำหนักเป็นเวลา 30 นาที

1 ชั่วโมงต่อมาให้กินอกไก่ดิบ (รวมหนังและกระดูก) 4 อก + ข้าว 1 ถ้วย

5 ชั่วโมงต่อมาให้กินอกไก่ดิบ (รวมหนังและกระดูก) 2 อก + ข้าว 1 ถ้วย

5 ชั่วโมงต่อมาให้กินอกไก่ดิบ (รวมหนังและกระดูก) 5 อก

1 ชั่วโมงต่อมาพาวิ่งเครื่องวิ่ง 10 นาที (แบบวิ่งเร็ว) หรือ 40 นาที (แบบวิ่งเหยาะ)

30 นาทีหลังจากวิ่งเสร็จให้กินโปรตีนผง 2 ช้อนตวง + นมหวาน 1 กล่อง

ถ้ามีใจอยากให้หมากล้ามใหญ่จริง ใช้แค่นี้ก็ได้ ถ่ายรูป และชั่วน้ำหนักไว้ด้วยนะ แล้วอีก 2 เดือนมาถ่ายและชั่งน้ำหนักเปรียบเทียบใหม่ ไม่ต้องไปซื้อสเตอร์รอยด์ หรือเม็ดแอนนาบอลให้เสียเงินฟรี
  • สูตรขุนลูกหมาพันธุ์พิทบลู

ไข่เจียวใส่น้ำมันเยอะๆ 6 ฟอง ข้าวกล้อง 3 ถ้วย เนื้อหมูต้ม 5 ขีด ผักกาด 5 ใบ นมวัว 2 กล่อง วิตามินรวม 1 เม็ด เอามาใส่เครื่องแล้วปั่นรวมกัน ให้กินวันละ 5 มื้อเช้า สาย บ่าย เย็น ก่อนนอน

พอผ่านไป 2 วัน เปลี่ยนเมนูเป็นนมวัว 2 กล่อง ซีเรียล 2 ถ้วย เนื้อวัวดิบ 5 ขีด แครอท 1 หัว ปลาทูน่า 2 กระป๋อง วิตามินรวม 1 เม็ด ใส่เครื่องแล้วปั่นรวมกัน ให้ 5 มื้อเหมือนกัน

อีก 2 วันก็เป็นสันในไก่ หรืออกไก่ bb 5 ขีด ข้าวโพด 300 กรัม นมหวาน 2 กล่อง กล้วยน้ำว้า 3 ลูก ไข่ต้ม 6 ฟอง ใส่เครื่องแล้วปั่นรวมกัน ให้ 5 มื้อ

1 วันที่เหลือให้อาหารเม็ดสูตรลูกหมา แช่น้ำให้นิ่ม ผสมกับไข่ 2 ฟอง และน้ำมันข้าวโพด 2 ช้อนโต๊ะ และก็นม 2 กล่อง คนให้เข้ากันแล้วเอาไปเข้าเวฟ 5 นาทีครับ แบ่ง 5 ส่วนให้กิน

ปล.ลองดูครับได้ผลๆ
  • ขอบคุณครับที่แนะนำ............

ขอรบกวนถามต่ออีกครับ.............

ผมมีหมาบางตัวมีนิสัยกินอาหารน้อย..กินไม่จุ...แม้ว่าผมจะจัดให้เยอะก็จะเหลือและเสียของ..
    มีสูตรอาหารหรือ...อาหารเสริมหรือ...ยา บ้างไหมที่จะกระตุ้นให้กินได้มากขึ้น..
    ทั้งนี้หมาตัวดังกล่าวเป็นสายพันธุ์พวกอัลเซเชี่ยน มีนิสัยกินน้อยจนทุกวันนี้มองเห็นซี่โครงโผล่ชัดเลย
    ผมพาโหมออกวิ่งออกเดินมากๆก็เหมือนเดิมไม่ดีขึ้นเลย
  • สุดท้ายตั่งหมดเพราะสูตรอาหาร เอาง่ายๆๆกินให้มันอิ่มจนเรารู้สึกว่ามันเริ่มมีเนื้อมีหนังจากนั้นพามันไปวิ่งผสมกับว่ายน้ำบ้างเวลาก็ล่ามโซ่ ถ้าหมาไม่เคยล่ามโซ่ให้เริ่มจากเส้นเล็กจนเส้นใหญ่ขนาดที่เราคิดว่าหมามันเอาไหว แล้วหาอะไรที่คิดว่าลอมันแล้วมันจะเล่นมันจะกัดให้มันดึ้งโซ่เริ่มวันละนิดละน้อยรับประกันกล้ามนี่สวยเลย-ถ้าเป็นไปได้ให้เล่นบนพื้นดินถ้าเป็นปูนเดียวตีนเปิดเพราะมันจะกระชาก
  • กล้ามหมาจะสวย

ไม่ใช่ว่า อัดแต่ ยา โปรตีน วิตตามิน อาหารเสริม นะคับ

ไขมันมากไป โรคผิวหนังอาดกินเอาได้

ยากินหรือฉีด มากไป อาดทำไห้ ไตวายได้ (ยาบ้างตัวนะคับ)

มันยุในหลายๆอย่าง คับ เอาพอสมควรแล้วกัน ผมว่า

วิ่งหรือลาก หนักไปก้อไม่ดี ต้องมีวันพักไปเค้าบ้าง

ใจเย็นๆคับ ไปเรื่อยๆ ..
  • ขอบคุณคำแนะนำทุกท่านคับ
  • ไม่เห็นเอาหมาที่พี่ ที่ ให้ สูตร มาให้ดูเลย ว่าเป็นไง
    ว่ามีกร้าม แค่ไหน เอามาแบ่งกันดูบ้างสิ
    ทุกคนมีความรู้หมดแระ เรื่องอยากมีกร้าม อยากให้หมาตัวเองดูดี ผมว่านะ แต่ว่าจะเอาความรู้มา
    ให้เวลากะหมา ของคุนได้แค่ไหน ( จะหากร้าม ) คุนต้องมีเวลาให้กับหมา คิด ดู ทุกวันนี้มีเวลากะหมาแค่ไหน
    ให้อาหาร เดินขี้ แล้วเข้ากรง จบ จิง ไหม แล้วจะหากร้ามทำไม หรือว่าไม่จิง (ต้องมีเวลาให้กับมันบ้าง )
    แล้วมันจะให้คุนมากกว่า กร้าม
  • kainan
    ข้างบนเค้าก็บอกสุตรไปแล้วนิคับ
    ผมว่าการที่เราจะทำให้มันมีกล้ามได้ ก็ต้องพาออกไปวิ่ง เล่นกิจกรรม ลากน้ำหนัก ว่ายน้ำ และอีกหลายอย่าง
    แล้วนี้ไม่ใช่เหรอคับ คือการให้เวลากับมัน แล้วมันมีอะไรดีกว่านี้อีกมั้ยคับ ระหว่างเจ้าของกับสัตว์เลี้ยง
  • ข้าวโพดสุนัขมันไม่ย่อยไม่ใช่หรอ
  • ถ้าให้หมา กินแบบนี้ทุกมื้อ มีหวัง จนเพราะหมา แต่ลูกขอเงินแค่วันล่ะร้อย
  • วิธีทำกล้ามแบบง่ายที่สุดก็คือพาเดินเยอะๆครับ โดยให้หมามันลากเราไป เราดึงรั้งไว้หน่อยๆ
    และให้กินอาหารที่มีประโยชน์ เราก็สุขภาพดีตามไปด้วย
  • เห็นด้วยกับคุณมาร์คสุดๆ
  • ตามมาเก็บ

ก็เหมือนคนเรา ออกกำลังเยอะๆ สุขภาพก็ดี กร้าม ก็มีมาเอง อิอ+
  • ผมจะเล่าประสบการณ์จริงให้ฟังนะครับ ตอนผมอยู่อเมริกา
    มีฝรั่งท่านหนึ่ง จะพาหมาเดินแทบทุกเย็นประมาณ ช่วงห้าโมงเย็น
    เขาเดินผ่านหน้าบ้านผมทุกวัน โดยหมาเดินนำหน้า กึ่งดึงกึ่งลาก เจ้าของก็เดินตามแบบช้าๆ
    หมาก็ลากไปเรื่อยๆ เดินไปไหนก็ไม่รู้ ประมาณสักชั่วโมงเขาก็เดินกลับมา

ท่านเชื่อไหม แค่สามเดือน มันแทบจะเป็นหมาคนละตัวกับที่ผมเห็น
    กล้ามเนื้อ เส้นเลือด เส้นเอ็น ความคมชัดของกล้ามเนื้อ สวยมากๆ
    มีกล้ามครบทั้ง 9 จุดเลยครับ

หมาที่กล้ามสวยต้องมีกล้ามครบ 9 จุดดังนี้ครับ

กล้ามคอ กล้ามหัวไหล่สองข้าง กล้ามด้านข้างลำตัวสองฝั่ง
    กล้ามตรงบั้นเอวสองก้อนเหนือสะโพก และก็กล้ามขาหลังตรงบริเวณบั้นท้าย

การใช้ปลอกคอเดินจูงก็แทบจะได้กล้ามครบทุกจุดแล้วครับ

ผมอยากให้ทุกท่าน พาหมาท่านเดินเล่นทุกเย็น ท่านไม่ต้องไปหาในฝันที่ไหนอีกแล้ว
    เพราะหมาตัวที่ท่านพาเดินทุกวันตัวนั้น ภายในสามเดือน มันจะกลายเป็นหมาคนละตัว

พิตบูลเป็นสุนัขสายพันธ์เดียว ที่ทำกล้ามได้สวยงามที่สุด ทำได้ง่ายที่สุด
  • พาออกกำลังกายครับ

ขึ้นลู่วิ่ง 30 นาที / วัน หรือ ลากยาง หรือพาเดินจูง

จากนั้นให้กิน เวย์ 2 ช้อนผสมกับนมทุกวัน

หรือไม่ก็ให้กิน Bully Max 2 เม็ด / วัน

( อาหารเสริมทั้ง 2 แบบ ราคา/เดือน เท่าๆกัน แต่ Bully Max สะดวกกว่ายัดเข้าปากได้เลย )

ลองดูครับ ถ้ามีเวลาให้กับหมา..............
  • bully Max ซื้อที่ไหนครับ
  • bully Max ตาม Link ด้านล่าง

http://www.pro-feed.com/

ส่วน เวย์ ก็ตาม Fitnest ต่างๆทั่วไป มีหลายยี่ห้อ ให้หมากินยี่ห้อไหนก็ได้แทบเหมือนกัน

เพราะหมาร่างกาย เล็กกว่าพวกนักกล้าม ให้ยี่ห้อไหนก็เหมือนๆกัน
  • ปล่อยเล่นหรือพาเดินทุกวันกินอาหารคุณภาพดี ทำได้เเบบนี้ทุกวันหนึ่งเดือนเห็นผล โปรตีนเสริม ไม่จำเป็น ที่สำคัญต้องดูโครงสร้างของหมา(กระดูกใหญ่)ยังไงก็มาเเน่ๆๆๆๆ อย่าดูที่ใบเพ็ดหรือพ่อ เเม่หมา กูเห็นใบเพ็ดอย่างสวยลูกเเม่งออกมาสัดหมาวัดดีดี นี่เอง
  • ขอบคุณครับท่าน 2 wheel สงสัยเป็นเพราะแรงเชียร์
    วันนี้คนซื้อยกโหลอีกแล้วครับ