ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมา!!เหยื่อตกปลา
  • ครั้งแรกที่อ่านพบ แทบไม่เชื่อภาพที่ปรากฎต่อสายตาเบื้องหน้าเลยว่า "มนุษย์" ผู้ที่หลงขนานนามตัวเองว่าเป็น "สัตว์ประเสริฐ" จะกระทำสิ่งนี้ได้
    เกาะ Reunion Island ในมหาสมุทรอินเดีย เขตปกครองของฝรั่งเศส คือสถานที่เกิดเหตุการณ์นี้ กลุ่มชาวประมงพื้นบ้าน ได้ใช้วิธีการตกปลาฉลามโดยเอาสุนัขเป็น ๆ มาเกี่ยวเป็นเหยื่อตกปลาฉลาม
    ภาพที่ปรากฎนี้ สุนัขตัวนี้กำลังได้รับการช่วยเหลือจากสัตวแพทย์ จากรูปถ่ายนี้สุดแสนจะบรรยายจริง ๆ ครับ เจ้าสุนัขตัวนี้จะเจ็บปวดและทนทุกข์ทรมานเพียงไร ใครจะบอกได้ แค่เอาเบ็ด (ดูจากรูปต้องเรียกว่า ตะขอ จึงจะถูกต้อง เพราะใช้ตกปลาฉลาม) เกี่ยวกับปากก็เจ็บสุดทนแล้ว ยังเอาเจ้าสุนัขตัวนี้ปล่อยลงน้ำ และลากไปตรงท้ายเรือ เพื่อล่อฉลามมาฮุบกินเหยื่อเป็น ๆ ที่น่าสงสารตัวนี้ สุนัขอีกตัวพบเบ็ดเกี่ยวไว้ที่ขาเช่นกัน
    ไม่ว่า "เหตุ" คือข้อเท็จจริงจะเป็นเช่นไรก็ตาม แต่ "ผล" คือภาพที่ปรากฎออกมานั้น ไม่มีคำแก้ตัว หรือการให้อภัยใด ๆ แก่สัตว์นรกที่ทำกับสุนัขเหล่านี้ได้เลย
    ขอประนามและสาบแช่ง "ผู้กระทำการณ์นี้" ให้ได้รับผลตอบแทนเป็นร้อยเป็นพันเท่าที่กระทำกับสุน ัขที่น่าสงสารเหล่านี้ ขอจงพบแต่ความวิบัติ และจบชีวิตลงด้วยความเจ็บปวดและทนทุกข์ทรมานอย่างที่ สุด
    ขอวิงวอนพี่ๆน้อง ๆ และเยาวชน เห็นภาพนี้แล้ว อย่าทำตามอย่างโดยคิดว่าเป็นเรื่องสนุกนะครับ การรังแกสัตว์ไม่ใช่เป็นเรื่องดีเลย บ้านเราเป็นเมืองพุทธ บาปกรรมมันมีจริงนะครับ ใครรังแกเรา เรายังไม่ชอบเลยใช่ไหมครับ

เหยื่อฉลามจากหนังสือพิมพ์ The Sun

หมาเป็นเพื่อนเรานะครับ ไม่ใช่เครื่องมือทำมาหากิน

:003::003:
    ไฟล์แนบ
    sharkbait[1].jpg 48K
  • เลวแบบไม่มีคำบรรยายครับ ทำไปได้ไง
  • ขอให้มันเกิดกับครอบครัวและคนที่มันรักทุกคนตลอดไป มันทำไปได้ัยังจิตใจมันทำด้วยหเหี๊ยอะไร....ขอพวกมันทุกคนได้รับผลตอบแทนที่สาสม
  • :022:ไม่ กลัว บาป กรรม บ้างหรอค่ะ

ทำเหมือนมันไม่มีชีวิต

คุนลองเกี่ยวปากคุนบ้างซิ

แร้วจารุ้ว่ามันเปนงัย:003:
  • ไอ้เลวชาติ :016::016:
  • สาธุ.....คนที่ทำกับสุนัขแบบนี้ เกิดชาติหน้าขอให้เกิดเป็นหมาทีเถอะ
    :016:
  • อยากให้คนที่ทำกับหมาโดนขอเบ็ดเกี่ยวบ้างจังจะรู้ได้สึกว่าหมามันเป็นยังไง
  • สงสารหมาสุดๆ
  • เวรกรรม

ตามทันคนทำแน่ครับ
  • ให้ผู้เชี่ยวชาญดูแล้วเป็นภาพตัดต่อครับ (ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ ภาวนาให้เป็นแบบนั้น)
    ปล.แผลเนียนสวยไม่มีเลือด เป็นต้นฯลฯ
  • จังไรสุดๆ เเละอีกอย่างผม ว่ามันคงโง่โคตรๆ ด้วย เเละ ถ้า มันมีหัวคิดจิงๆ มันคงไม่ไช้หมามาตกฉลาม ไช้ปลา ห่าไรก็ตกได้ทั้งนั้นแหละ เเม่ง ควาย ทำไห้หมา น่ารักๆ ตัว นึงมีเเค่เป็นเเค่เหยื่อ เเละ ถ้าวันไดวันนึง หมาแถวบ้านมันไม่มี ผม ว่า เเม่ง คงจะเอา ลูกมันเกี่ยว แบบนี้เเละตกฉลาม เเน่นอน เลย

ถึงว่ามันจะไม่ไช่คนประเทศเราก็ ตาม เเต่ ขอด่าหน่อยว่า ไอ้ สาดด จังไร มาก
  • ทำได้ไงนะ
    ดูสิ
    หมาเลี้ยงรึป่าว มีปลอกคอด้วย
    เวนกำน่ะมันตามทันนะ:067:
  • ขออย่าให้เป็นรูปจริงๆเลยมันคิดได้ไงว่ะเนี่ยเอาสมองส่วนไหนคิดว่ะ
  • มั่วกันจริงๆเล๊ยยยยย ความจริงคือมันเป็นหมาของนักตกปลาคนหนึ่งดันวิ่งเล่นซุกซนปากไปเกี่ยวกับเบ็ดเข้า

เขาเลยตัดสายแล้วนำมาหาแพทย์เพื่อผ่าเอาเบ็ดออก เห็นหมอชุดเขียวๆนั่นไหม

ไหนหนังสือพิมพืฉบับไหนเอามาให้ดูหน่อยคร๊าบ
  • ไอ้ผีโง่เอ้ย ไปอ่านใหม่ไป๊
  • ถ้าลองพิจารณาจากองค์ประกอบของภาพและดูรายละเอียดของภาพโดยละเอียด จะพบจุดผิดปรกติค่อนข้างหลายจุดรวมไปถึงความน่าจะเป็นของบาดแผลและลักษณะอาการของแผลด้วยค่ะ

จากความคิดเห็นส่วนตัวจริงๆนะคะ โปรดใช้วิจารณญาณค่ะ

ขอให้มันเป็นภาพที่ถูกทำขึ้นมาอย่างที่นู๋คิดไว้จริงๆเถอะ เพราะถ้ามันเป็นภาพจริง มันน่าเศร้ามากค่ะ..
  • ถึงเป็นรูปที่ถูกทำขึ้น...แต่ผมคิดว่าบนโลกนี้มันมีอะไรแบบนี้อยู่แน่นอน...โลกมันโหดร้ายขึ้นทุกวัน
  • หวัดดีครับ ทุกคน

ผม พอเห็น ก้อเลย เอามาลงดูๆกันไว้เฉยๆ อ่ะคัฟ

แต่ไม่รุ้ว่า มันเรื่องจริง หรือว่า สร้างขึ้นมาเอง

แต่ยังไง ก้อ ขอให้มันไม่เป็นจริง และกันครับ

ไหนจะถูก ตะขอเกี่ยว ไหนจะถูกลากในน้ำ ไหนจะน้ำทะเลเค็มๆ เข้าตาอีก ถ้าโชคไม่ดีก้อถูกฉลาดงับไปกินอีก โห่ว ชีวี๊ด
  • ถ้าเปนเรื่องจริง ก่ถือว่าเลวระยำสัดเปรต คะ
  • คนทำมันคิดได้ไงเนี่ย

สุนัขมันก็มีซีวิต ลองมีคนเราตะขอไปเกี่ยวปากคนตก

มันจาเจ็บจะปวดไหม สมัยนี้เวรกรรมไม่ต้องรอถึงชาติหน้าเเล้ว

ทำอะไรได้อย่างนี้ คนพวกนี้มันพวก บุญไม่ทำ สร้างเเต่กรรม ตกนรกเเน่ๆ