ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามเรื่องตัดหูแล้วหมาเกาจน..
  • ขอถามเรื่องตัดหูแล้วหมาเกาจนที่ดามหลุดจะมีปัญหาอะไรไหมคับ
  • ถ้าอยากให้หูตั้งสวยๆก็ควรดามใหม่นะครับ.......
  • -ขึ้นอยู่กับว่าดามนานไม๊ ถ้าไม่นานก็พาไปหาหมอ หมอทำแผลให้และจะดามให้ใหม่ ใส่collar ให้อีกคับ
  • ส่วนปัญหาของผมเรื่องการตัดหูคือ คนที่บ้านไม่ยอมให้ตัด เซ็งจริงๆ
  • แอบไปง่ายนิดเดียว กลับมาหูขาดแล้ว ต่อไม่ได้ 555
  • กลัวว่า หมาหูขาดเจ้าของหัวแบะ 555.
  • ที่บ้านผมก็ไม่อยากให้ตัดครับ แต่ผมก็คงจะพาไปตัด ฮิฮิ
  • ของผมเพิ่งไปตัดหูมาเหมือนกัน แต่ตอนนี้มีปัญหาอยู่คือโคนหูมันอักเสบมีหนองทีแรกมันไม่เกา แต่พอมีหนองมันเลยเกาเหมือนกัน กินยาที่หมอให้มาเช้า-เย็น ควรทำยังงัยบ้างคับ
  • chichi ตัดมากี่ี่วันแล้วครับ
    ให้หมอดูแผลและถ้าตัดไหมได้ก็ตัดไหมเลยครับ
    พอตัดไหมแล้วหนองจะแห้งเร็วขึ้น ถ้ามีไหมอยู่ก็เป็นหนองอยู่อย่างนั้นหล่ะครับ เสร็จแล้วตอนตัดไหม
    หมอที่ตัดเห็นหนองก็จะเอาไฮโดรเย่นเช็ด แล้วหลังจากนั้นก็เบตาดีนทาเช้าเย็นไม่เกินสองวันรับรองแห้งชัวส์
    แต่ถ้ายังไม่ตัดไหมหนองก็จะไม่หายครับ
  • ขอบคุณคับ weaponseaboy เพิ่งตัดมาได้สองวันคับ วันเสาร์นี้ถึงไปตัดไหม โทรปรึกษาหมอ หมอแนะนำเป็นเรื่องปรกติ คนเป็นยังงัยก็ทำอย่างนั้น ผมเลยไปซื้อยาแก้อักเสบ ดำแดง เอาผงมันโรยที่แผลเลยคับ
  • :028::029::030::031::032::027: