ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หัวมันจะโตได้อีกมั๊ย
  • ตอนนี้อายุประมาณ 1ปี 6 เดือน ไม่รู้ว่ามันยังจะโตได้อีกจนถึงอายุเท่าไหร่
    ไฟล์แนบ
    index.jpg 61K
  • คงจะไม่แล้วมั้งคับ เพราะหมาผมเคยได้ยินเขาพูดมามันโต เต็มที่ก็ราวๆๆ นี้แหละคับ
  • ขอดูรูปหลายมุมหน่อยคร้าบ กล้ามสวยแน่เลย
  • เลิกฝันได้เลยครับ

แต่กล้ามมันสวยนะ มาฝันเรื่องกล้ามโตขึ้น มีความเป็นไปได้มากกว่าครับ
  • ผมเคยอ่านเจอในเวปพิทบูลของต่างประเทศ
    เห็นเค้าบอกไว้ว่า หัวของพิทบูลเฉพาะตัวผู้บางตัว
    สามารถขยายได้เต็มที่ในช่วงอายุถึง2ปีครึ่ง
    ส่วนปีครึ่ง เป็นช่วงที่ความสูงของร่างกายเริ่มหยุดการเจริญเติบโต

ผมเลี้ยงแต่ตัวเมียเลยไม่รู้ว่าประสบการณ์จริงเป็นเช่นไรครับ
  • กล้ามสวยจังเลยยยยย สีขาวด้วย =)
  • แหมพี่มาร์ค ฝันผมค้างเลย เห็นพ่อมันหัวโต ถามเจ้าของเค้าก็บอกว่ามันเป็นสายเก่าต้องในเย็นๆ มันยังโตได้อีก ก็เลยสงสัยอิอิ ที่กล้ามมันสวยเพราะมุมกล้อง(มั่วๆ) + แสงแดด + เพิ่งอาบน้ำเสร็จ เลยหลอกตาท่านผู้ชมได้มั้งครับ เจ้าลูกชายผมโตมาด้วย F-1 สีเหลือง ม่วง แดง แล้วก็โครงไก่ต้ม เท่านั้นเอง แล้วอาศัยที่บ้านมีพื้นที่ก็จับมันทำกิจกรรมตอนดึกด้วยกัน(อย่าคิดลึก) เอาแค่พอเหนื่อย ให้มันสมกับที่มันตั้งหน้าตั้งตารอผมมาเล่นกับมันก่อนถึงจะยอมเข้ากรงนอน
    ปล. ว่าจะเอาbully max มาลองอัดดูซะหน่อยครับเผื่อจะเป็นหมาเทพบ้าง อิอิ ล้อเล่น
    ไฟล์แนบ
    big burin.jpg 28K
  • นี่รูปตัวพ่อครับ
  • แค่นี้ก็หล่อมากแล้วครับ
  • หัวสมส่วนดีกว่าครับ สวยจริง
    หัวโตตัวเล็ก มันหมาพิการครับ
  • หัวจะโตกว่านี้ รึไม่โต ผมว่าเท่านี้หมาคุณก็สวยยแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5952.1.jpg 89K
  • เห็นด้วยกับพี่ Mark ครับ...
  • ให้หมาติดคุกสิ จะได้หัวโต (ล้อเล่น ขำๆ น้า ครายเครียด)
  • ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ สงสัยจริง ๆ ก็เลยถาม ยังไงก็รักอยู่แล้วครับหมาผม เท่ห์ไม่ค่อยมีใครเหมือน
  • จะโตจะเล็กเราก็รักของเรา.....ใครจะว่าอย่างไรไม่สนหรอกด้วยว่าเราเลือกมันมาเราก็พร้อมจะรักมัน...กว่าจะบ่มนิสัยได้ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ..