ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หวัดดี...ผมชื่อ SUMO ครับ
  • ตอนผมอายุ 20 กว่าวัน น่ารักป่ะ
    ไฟล์แนบ
    first.jpg 15K
  • ตอนนี้ผมอายุ 60 วันเต็มแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    Image027.jpg 40K
  • ง่ำๆ อา-หย่อย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0305.jpg 65K
  • เอ๊ะ...กลิ่นอะไร แปลกๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0316.jpg 114K
  • สวัสดีครับคุณ KJ. สวยดีครับ ลูกใครครับเนี่ย แล้วเอามา update บ่อยๆนะครับ..:m001:
  • ตรงนี้ก็มี....
    ไฟล์แนบ
    IMG_0318.jpg 81K
  • ง่วงอ่ะ....ปลุกมาทำไมแต่เช้ามืดเนี่ย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0322.jpg 105K
  • ใครแอบถ่ายรูปผมอยู่เนี่ย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0323.jpg 102K
  • เต๊ะท่าซะเลย....เท่ป่าว
    ไฟล์แนบ
    IMG_0324.jpg 103K
  • พ่อกะแม่ผมครับ
    ไฟล์แนบ
    sire-dam.jpg 25K
  • สวัสดีครับคุณ Chopper ยกเว้น 2 รูปแรก ที่เหลือเพิ่งถ่ายเมื่อเช้ามืดนี้เอง อายุ 60 วันเต็มพอดีครับ กว่าจะถ่ายได้แทบแย่ บางรูปต้องใช้ขาหนีบไว้ด้วยไม่งั้นถ่ายไม่ทันซะที
  • เอ๊ะๆ เคเจ อยู่ที่ไหนคับเนี่ย :o018::o018::o018:

ลูกหมาน่ารักมั่กๆๆ กำยำล่ำสัน ได้ใจเย้ๆ :o023::o023::o023:
  • สวัสดีครับคุณ pitbull...uthaitanee ผมอยู่ระยองครับ ผมว่าที่ SUMO ล่ำขนาดนี้ก็เพราะมันปีนบันไดขึ้นไปลากรองเท้าผมมาแทะเล่นทุกวันแน่เลย (จะดีใจรึเสียใจดีเนี่ย) :001:
  • ต้องรีบกำหราบเสียแต่ตอนเล็กๆครับไม่งั้นเดี๋ยวเคยตัว กัดทุกอย่างเลยแล้วจะห้ามยากนะครับ...
  • มันกัดเฉพาะรองเท้าแตะคู่ที่ผมใส่อยู่ประจำครับ เวลาไปทำงานก็ถอดทิ้งไว้บนบ้าน มันก็ปีนขึ้นไปลากมาอยู่กับมันข้างล่าง คู่อื่นมันไม่แตะเลย พอกลับมาก็เลยดุมันไม่ลง....:o008:
  • แสดงว่ามันจำกลิ่นคุณได้ก็เลยอยากใกล้ชิดนะซิ..:o005:ดูแลใกล้ชิดมันหน่อยครับเดี๋ยวกลายเป็นหมาขาดความอบอุ่น..:o028::o028:
  • พยายามอยู่เหมือนกันครับ คุณ chopper แต่เวลาทำงานก็จำเป็นต้องให้เค้าอยู่บ้านตัวเดียว ไม่รู้จะทำยังไง จะหาอีกตัวมาเลี้ยงก็กลัวโตขึ้นจะกัดกัน:o070::o070:
  • แจ่มครับคุณ
    KJ
    งามแท้
  • ขาเบ้อเริ่มเลย :m006:
  • อิจฉาวุ้ย อยากอุ้มไปเลี้ยงดูเจงๆ
  • หมาสวยครับ ที่บ้านก็กว้างขวางแบบนี้ทำกิจกรรมกับมันสบายเลยนะครับ
    เรื่องกัดข้าวของต้องทำใจครับ วัยกะลังอยากรู้อยากเห็น
    บางอย่างตีเท่ารัยก็ไม่จะเผลอเป็นกัด พอโตมาหน่อยเลิกกัดซะยังงั้น
    รถผมทุกวันนี้ต้องจิดนอกบ้านมานานแล้วไม่งั้นเครับ
  • จอดนอกบ้านระวังโจรนะครับ...(โดนหมาดีกว่าโดนขโมยนะครับ) คุณวีโก้
  • ก็มันก็นอนเฝ้ารถอยู่นั่นแหล่ะครับรถหายมันก็ตายด้วยแหล่ะครับ
    จอดไว้3-4 เดือนแล้วครับ ถ้าเอามาจอดในบ้าน 3-4 เดือนที่ผ่านมา
    รถคงเละหมดแน่ เพราะเมื่อวันก่อนลองเอาเข้ามาดูเห็นฟีโร่เริ่มนิ่งขึ้นบ้าง
    เช้ามาเห็นผลครับ รอยข่วนรอบคับเรยคร้าบบบบ พี่น้องงงงงงง
  • ยอด8ริ้ว:

น่ารักดีครับ
  • โอ้โห...มันขวนเลยเหรอครับ..แล้วลึกหรือเปล่าครับ ของผมมันก็มีกัดล้อแม็กเหมือนกันครับแต่ตบกระบาลไปแล้วครับ ตอนนี้ใช้เชือกผูกไว้ให้พอเดินเล่นได้บ้าง รวยขวนใช้น้ำยาขัดหายมั๊ยครับเสียดายรถใหม่ๆแท้
  • ข่วนอย่างลึก
    เอาครับนั่งรวบรวมที่จำได้มาให้ฟังของท่านอื่นหบ่ะครับเล่าให้ฟังกันมั่ง วีรกรรมมันหน่ะ

ช่วงแรกตอนมันกัดรถก็ทั้งตีทั้งตบ แต่หยุดไป2-3 วันก็เผลอก็เอาอีก ตอนนั้นมันก็ประมาณ 5 เดือนได้คงกะลังซน
    ก็เลยจอดหน้าบ้านดีกว่า
    ดีนะที่มันกัดมีเล็กน้อย (เล็กน้อยมากก :m000:) ดังนี้(ตอนนั้นรถยังป้ายแดงด้วย)
    1.บังโคลนหน้า แหว่งไปไม่เยอะ ครึ่งเดียวเอง
    2.สายสัญญาณเบรค ABS ขาดกระจายไปถาม 0 เรื่องเปลี่ยน ราคา 3600.- ไม่รวมค้าแรง
    3.จุ๊บล้อที่เติมลมหน่ะ หายไป 2 ล้อ
    มันก็เลยไม่ไหวเอาจอดหน้าบ้านดีกว่าจนมัน 9 เดือน
    4.ล่าสุดนึกว่าจะนิ่ง มันตะกายข่วนซะรอบคัน

มีแค่นี่เองครับ จะบ้าตายยยยยยยยยย

:o002:

ไม่รวมอย่างอื่นอีกนะครับที่มันโชว์พาว์
    ต้นโมกต้นละ 200 มันซัดเหลือแต่ตอไป 4 ต้น
    กล้วยหอมอีก 2 ต้น ตายสนิท
    สวนครัว มันทั้งขุดทั้งถอน ยกแปลง จนต้องโละออกปูหญ้าแทน
    แคร่ไม้ไผ่ซื้อมานั่งเล่นหลังบ้าน มันก็กัดซะขาโต๊ะขาด
    โต๊ะหินอ่อนหน้าบ้านมันขึ้นลงวันละไม่รู้กี่รอบโยกไปๆมาๆร้าวจะแตกครึ่งอยู่แล้ว
    ลูกบอล ลูกบาส กัดเล่นพังพินาสหมด
    ปั๊มน้ำอัตโนมัติ มันกัดสายไฟ ขาดกระจาย สายดินด้วยไม่เหลือหรอ
    มุ้งลวดมันกระทุ้งซะรูเต็มไปหมด
    ขุดดินเปิดหญ้าสวนหย่อมอีกไม่รู้เท่าไหร่
    เสื่อลืมไว้นอกบ้านคืนเดียวกล้าเป็นเศษขยะ
    รองเท้านี่นับไม่ถ้วนแล้วที่มันเอาไปแทะ
    พาไปหาหมอให้นั่งเบาะหลัง ก็ซัดผ้ายางรองพิ้นซะแหว่ง
    ประตูหลังบ้านไม่อักมาตรฐานบ้านจัดสรร แทะซะกระจาย

เอาแค่นี้ก่อนครับที่คิดออก
    :m026:
  • พระเจ้านี่หมาตัวเดียวเหรอนี่

นึกว่ามากันเป็นฝูง :o029::o029::o029:
  • โอ้โห...คุณวีโก้ครับสุดยอดเลยครับ :o007:ถ้าเป็นผมคงจะฆ่ามันตั้งแต่ข้อแรกแล้วหล่ะครับ ฟังวีรกรรมมันแล้วไม่น่าเชื่อเลย (เสียดายรถใหม่ๆ):o071:ดีที่แฟนคุณไม่ว่าถ้าเป็นแฟนผมละก็เตะกระเด็นครับอยู่ร่วมโลกกันไม่ได้แน่นอน:o015: ทุกวันนี้มันเลิกหรือยังครับเนี่ยถ้ายังไม่เลิกสงสัยจะหมดกับมันอีกเยอะ ต่อไปผมต้องระวังให้มากขึ้นแล้วทุกวันนี้ของผมมันแค่เอารองเท้าลูกผมไปกัดเล่นแต่ผมก็ตบกระบาลจนมันไม่ค่อยจะกล้าแล้ว (แต่ก็ยังไม่เลิกซะทีเดียว) เผลอไม่ได้เหมือนกันครับ ต้นไม้ก็ชอบกัดครับผมปลูกต้นไม้เล็ก(ต้นเทียนทอง)ไว้รอบๆต้นหมากเป็นรูปวงกลมประมาณ30-35 ต้นน่าจะได้ ตอนนี้มันจัดการถอนให้แล้วเหลือประมาณ 4 ต้น (สงสัยมันกลัวว่าแน่นไปจะไม่สวยมั้ง) ตอนนี้มีแค่นี้แหละครับ...เดียวต้องคอยดูมันต่อไป ..:o032:
  • ตัวเดียวเลยครับคุณพิทอุทัย

ทุกอย่างที่มันทำก็ตีนะครับเตะก็ยังมีมันก็ไม่กล้าทำนะ แต่พอเผลอไม่เหลือครับ
    ตอนนี้ก็น้อยลงนะครับต้นไม้นี่ไม่ขุดไม่กัดแล้วหายไปเองครับ
    รองเท้ายังมีบ้าง สรุปเผลอไม่ได้ครับ

ต้องสั่งสอน+ป้องกันไปด้วย
    หวังว่าคนที่เลี้ยงพิทแล้วกะลังท้อเรื่องความซนของมันน่าจะมีกำลังใจขึ้นนะครับ
  • 555+ ของผมมันไม่กัด ไม่แทะ แล้วครับ :o023::o023:

เพราะว่ามันเล่นไปหมดแล้ว ไม่มีเหลือให้แทะแล้วครับ :o014::o014::o014:
  • ต้องดีมันครับ แล้วก็ดุ พี่VIGO ไม่มีกรงหรอคับ
  • ก็บอกแล้วครับทั้งตีทั้งดุ จับทุ่มแบบมวยปล่ำยังมีครับ
    บางครั้งโดนผมเตะนี่มุดอยู่ใต้โต๊ะ 2 ชม.ก้อยังมีครับ
    แต่ถ้าผมอยู่มันจะเรียบร้อยตรวจตราบ้านช่องดีนะเดี๋ยวนี้
    แต่พักหลังนี่ไม่ทำโทษหนักๆ นานแล้วประมาณรู้ใจกันแล้วครับ
    ตอนนี้ดีขึ้นเยอะ (แต่ย่าเผลอมันคงคิดในใจ) 555

กรงไม่มีครับ
  • หมาที่มีพลังในการทำลายแบบเฉพาะตัวสูงสุด

ขอจงภูมิใจ เพราะสุนัขที่ท่านกำลังเลี้ยงอยู่มันคือ
    สุดยอดราชั้นแห่งสุนัข อเมริกันพิทบูล เทอร์เรีย

ไหนๆก็ตัดสินใจมาเลี้ยงแล้วนี่ ทำงัยได้ต้องทนต่อไป
    พิทดื้อดีกว่าพิทหงอยเชื่อผมเถอะ

พิทดื้อ ฝึกง่าย ทำกิจกรรมมันส์
    มีพิทแบบขี้กลัวเซื่องๆ จะยิ่งชีช้ำ
    ฝึกยาก ทำอะไรก็ไม่ค่อยได้เรื่อง :063:
  • ผมถึงมีความสุขกับการเลี้ยงพิทอยู่ทุกวันนี้งัยครับ

เอ้าพี่น้องลองปล่อยหมาของท่านไปพิสูจน์พลังกับข้าวของในบ้านแล้วมารายงานผลกันดีกว่า
    เย้ๆๆๆ :013:
  • แนะนำคับ พี่ๆ ก้อปลูกต้นงิ้วสิคับ มันจะได้มะกล้ากัด...เอิ๊กๆๆๆ:013:
  • กลัวว่านายมันจะปีนซะเองอ่ะดิคร้าบบบบบ
    กร๊ากกกกกกกกกกกกก
  • ผมต้นเดียวคงไม่พอ สำหรับนายมันครับ 555+
  • ไม่เอาอ่ะ...ขืนปล่อยเข้าไปเล่นในบ้านแล้วโดนเมียด่า:m002: ผมก็คงไม่มีความสุขเหมือนคุณวีโก้น่ะซิครับ :m030:
  • อย่างที่พี่ มาร์ค บอก พี่ VIGO น่าจะภูมิใจ หึหึ
  • แล้วเจ้า SUMO จะทำให้ผมภูมิใจอย่างคุณ VIGO บ้างมั๊ยเนี่ย :o012:

วันนี้ผมพา SUMO ไปตัดหูที่ชลบุรีมาครับ ถ้า resize ภาพเสร็จพรุ่งนี้จะลงให้ติชมกัน
  • ภูมิใจหรือป่าวยังไม่รู้แต่ที่รู้ๆ มีความสุขกะการเลี้ยงมันเป็นพอครับ
    ให้มันมาเยอะขนาดนี้แล้ววันนึงที่ต้องการใช้งานมันผมว่ามันก็คงไม่ทำให้ผมผิดหวังเป็นแน่แท้
  • วันนี้ SUMO ไปตัดหูมาแย้วววว :o010:
    ไฟล์แนบ
    IMG_0326.JPG 32K
  • ยังมึนอยู่เลยอ่ะ เดินหัวทิ่มตลอดเลย :o024:
    ไฟล์แนบ
    IMG_0328.JPG 41K
  • :o025:เคยเห็นหมาหงอยป่าว
    ไฟล์แนบ
    IMG_0335.JPG 74K
  • :m006:ว้าว..โหดขึ้น 2 เท่าเป็นเงาตามตัวครับ :m001: แต่ว่าไปตัดมาที่ไหนอ่ะครับไม่เห็นปรึกษาเพื่อนๆสมาชิกบ้างเลย :m016:ดูแลรักษาแผลดีๆนะครับ ระวังมันจะเกาหูด้วยล่ะ:m048:
  • ไปตัดที่สัตวรักษ์ชลบุรีมาครับ แอบศึกษาข้อมูลจากกระทู้อื่นในบอร์ดเก่าเลยไม่ได้ปรึกษาใคร เมื่อวานตอนที่เค้ายังมึนๆ เดินเซอยู่ ผมเครืยดมากเลย :o002: ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือคิดผิดที่พาไปตัด แต่เช้าวันนี้ SUMO ซ่าเหมือนเดิมแล้วครับ :o040:
  • ก็มึนยานิดหน่อยหล่ะครับ
    เดี๋ยวก็ซนเหมือนเดิมแล้ววววววววว

ถ่ายที่บ้านเหรอครับกว้างขาวงดีจริงๆ หาตัวเมียอีกตัวสิครับ
  • จะไหวเหรอครับ..เยอะเหลือเกิน...:o005:
  • หน้าโหดขึ้นเยอะเลยครับ :013:
  • สวยครับ เลี้ยงดีจัง อ้วนเลย...