ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครทำกรงเลี้ยงพิตบลูเอง เอารูปมาโชว์กันหน่อยค่ะ
  • อยากขอดูรุป กรงที่ต่อเองอ่ะคะ จะนำไปใช้เป็นไอเดีย ยังไงรบกวนผู้ใจดีด้วยนะคะ และอยากจะทราบว่า ราคาต่อกรงเอง ขนาดเท่าไหร่ และ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ต่อ 1กรงค่ะ
  • ของผมขนาด120x120ค่าใช้จ่ายประมาณ2,000 บาท
    ....ผมคิดว่าราคาเหล็กไม่เท่าไรหรอกส่วนมากจะเเพงที่...ตะข่าย,มุ้งลวด,เเผ่นเเสลท,ล้อ
    ปล.กรงผมเชื่อมเองคับไม่ได้จ้างใคร...
    ....ผมเคยเช็คราคาโดยประมาณนะคับ มุ้งลวดเเบบ pvc เมตรละ 35 บาท
    ..........................................ตะข่าย กว้าง 1 เมตร ยาว 5 เมตร ม้วนละ 750 บาท
    ......................ล้อค่อนข้างเเพง ถ้าเป็นเเบบล็อคได้เเละก็ใหญ่ 4ล้อประมาณ 1,000 -1,500บาท
    .........................ส่วนผมจะใช้ล้อมือ 2 สภาพดี ล็อคได้เเละใหญ่ด้วย 4ล้อประมาณ 500 บาท..
    ...........แผ่นเเสลท เเผ่นละ 180-220บาท..ซื้อที่สวนจตุจักรก็ได้โซน..อาบังขายหมา....จบข่าว..อิ..อิ
    .......................................ปล.ถ้าสงสัยโทรสอบถามได้คับ 081-777-2711..อ๊อดคับ
  • viosvta18 ขอบคุณค่ะ เป็นประโยชน์มากเลย ถ้ามีรูปรบกวนเอามาลงให้ดูหน่อยนะคะ

และมีใคร ต่อเองอีกไหมค่ะ เอาของหลายๆคน มีเทียบๆกันค่ะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ
  • สุดยอดครับ
    ไว้จะโทรไปขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากทำบ้านให้หมา
    แต่กำลังคิดแบบอยู่ ^ ^