ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามหน่อค้ะ
  • บลูลี่กินอาหารอะไรแล้วจะทำให้ตัวใหญ่ๆอ่ะคะ
  • กินเยอะๆครับ:019:

ล้อเล่น..

เผ่นก่อนนะ รอผู้รู้มาตอบ อิอิ
  • ใหญ่แบบไหนเอ่ย

ต้องดูโครงส้รางเค้าด้วยนะครับ

หากนำโครงส้รางเตี้ยมา อยากได้สูงก็เป็นไปได้ยาก

ถ้าใหญ่หมายความว่า "บึ๊ก" ก็ หึหึ ทานอาหารเยอะๆครับ

ถ้าเป็นลูกสุนัขกันเน้นอาหารเม็ดที่มีโปรตีนเยอะหน่อย เช่น F1 เป็นต้น

ตรงข้อมูลด้านซ้ายมือ จะมีสูตรอาหารให้คุณได้ศึกษาครับ

แต่บางท่านอาจจะไม่สะดวก เพราะ ยุ่งยากสารพัดที่จะเตรียม

ถ้าอยากให้หมาบึ๊กจริงๆ ใหเค้ากินอาหารเม็ดหมดทุกมื้อ ควบคู่กับนมบ้าง ไข่ขาว(ต้มสุก)บ้าง

กินตับ กินเนื้อ อาหารมีประโยชน์ทั้งหลายหนะครับ ....."ควบคู่ไปกับการออกกำลังกาย"

ถ้ากินอยากเดียวไม่ออกกำลังกาย กินเยอะๆ บูลลี่มักแย่ยามโต

ในส่วนของผมขอแนะนำตรงนี้ละกันครับ

"กินเยอะๆ ควบคู่กับการออกกำลังกาย หมาสมส่วน สุขภาพดีครับ " :015:
  • นิดนึงครับ ด้วยความเป็นห่วง

พิทบูล กับ "นิสัยการกิน" มักมีปัญหานะครับ

คุณต้องฝึกและสร้างนิสัยการกินให้กับสุนัขนะครับ ไม่เช่นนั้น จะปวดหัวเหมือนหลายๆคนในเวปนี้หละ :015:

หากสงสัยอะไร หรือ หาข้อมูลไม่เจอ ถามมาหน้าเวปได้เลยครับ ที่นี่มีทั้งพี่ๆและน้าผีที่มีความรู้ดีๆหลายคน
  • ปีกไก( งบน้อยก็ ตับสลับกับปลาทะเล ) คลุกF1(ขออนุญาตินะครับ GM Turbo ถ้าหมาไม่แพ้ จัดเลย) จัด 2 มื้อ แต่ละมื้อไม่ต้องเยอะมากแล้วแต่หมาต้องกะให้มันกินหมดทั้ง2มื้อ ปล่อยให้มันนอนๆๆๆๆๆๆ ประมาณ 1 อาทิตย์ หลังจากนั้นก็ วิ่งเช้าเย็น ครั้งละ 1 ชม วิ่งตามถนนผมคิดว่าน่าจะดีกว่าเพราะอุปสรรคและสิ่งแวดล้อมไม่น่าเหมือนเครื่องวิ่งแต่ถ้าวิ่งบนเครื่องก็ตามใจ

คิดว่าน่าจะเห็นผลเพราะผมก็ไม่ได้ทำอะไรพิเศษตอนนี้จูง มีแต่คนบอกว่านึกว่าหมู - -"
  • จบไรมาเจ๊ ตกตลอด สอบถามหาหน่อไม้เหรอ
    กระทู้โน้นก็ตก
  • ขอบคุณคะ