ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• คือน้องหมาผมอายุ 3 เดือน ผมลองให้ฝึกลาก แล้วเขาถ่ายเหลว พอพัก 1-2 วันก็กลับมาถ่ายปกติ ที่ถ่ายเหลวมันเกี่ยวกับการลากไหมครับ ขอบคุณครับ
  • คิดว่า น้องยังคงใหม่มากๆ อ่านช้าๆ แลัวคิดตามนะ
    หมา 3 เดือน ฝึกลาก ระวังหมาจะพิการเอานะครับ
    3 เดือนนั้นมันลูกสุนัข ถ้าเป็นคนอายุประมาณ 5 ขวบ
    ปกติเด็กขนาดนี้ ควรให้เค้าทำอะไรบ้าง คิดซิคิด
    กลับไปหาข้อมูลและศึกษาเพิ่มเติมให้มากกว่านี้
    ให้ดูที่กระทู้ คุณถามเราตอบ ด้านซ้ายมือ แล้วรีบอ่านซะ
    ไม่เข้าใจค่อยกลับมาถามใหม่ ก่อนที่น้าๆ ท่านอื่น
    จะมาร่วมสังฆกรรม
    don't talk back เดี๋ยวจะยาว.....................
  • ใจเย็นๆครับ ช่วงนี้บำรุงแล้วพาเดินก็พอละ

ยิ่งหมาสามเดือน ออกนอกบ้านไม่ระวังอาจเป็นเรื่องได้นะครับ

ขุนให้สมบูรณ์ เดินๆ เล่นๆ ฝึกนิสัยนิดหน่อย ก้เพียงพอแล้วครับ

หมาวัยนี้ เป็นเวลาสร้างความคุ้นเคยและรู้จักเจ้าของมากกว่าจะฝึกทหารนะครับท่าน

ใจเย็นๆเน๊อะ
  • ไม่ต้องรีบเลยคับ ตอนนี้ ให้เค้าทาน และก้อวิ่งเล่นตามประสาเค้าจะดีกว่าคับ
  • ใจเย้นค่ะ
    ไม่ต้องรีบร้อนค่ะ
  • :m026::m026::m026::m026::m026:หมาสามเดือนจะเอาไปลากอะไร ดูแลให้พ้นขีดอันตรายก่อนดีกว่าใจเย็นฯรออีกซักสามสี่เดือนก็ยังไม่สาย

รอให้เค้าแข็งแรงมีภูมิต้านทานก็ค่อยเริ่มออกกำลัง หักโหมมากระวังมันเดาะเด้อ แล้วจะเสียใจภายหลัง...:m026::m026::m026:...
  • พาเดิน+วิ่งกินอาหารดีๆ +อาหารเสริม ว่ายน้ำบ้าง แค่นี้ก็แจ่มแล้ววคร้าบบบ รอ5-6เดือนนู้นค่อยฝึกลากยางดู..เด็กมากเดียวกระดูกหลุดแล้วจะ น้ำตาตกนะครับ