ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาบ้านพิทบูลถูกทิ้ง
  • คุณ Leo_M (ขออภัยถ้าจำชื่อ log in ผิด)เคยโพสไว้แล้ว
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย0021.jpg 54K
  • ตอนนี้เราให้ที่พักชั่วคราวอยู่ อยากให้เค้ามีบ้านใหม่ที่ถาวร เนื่องจากเราเลี้ยงพันธ์โกลเด้นท์อยู่แล้ว แถมบริเวณบ้านก้อค่อนข้างแคบ
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย0061.jpg 104K
  • เราขอแค่ให้เค้าได้ที่พักพิงอย่างถาวร และมีคนที่รักเค้าจริง ไม่ทิ้งขว้าง
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย0067.jpg 68K
    รูปถ่าย0066.jpg 68K
  • หากท่านใดสนใจติดต่อมาที่ 082 4413889 หรือ ที่ e-mail : jtalk_k@hotmail.com
    ขอขอบคุณทุกท่านไว้ล่วงหน้า
  • ขอชื่นชมคนดีๆอย่างนี้:006::006::006:
  • พิทบูลคือชิวิตและหัวใจผม ใครทำกับมันอย่างนี้ สาธุขออย่าให้มีเหตุการ์ณอย่างนี้เกิดขึ้นอีกเลย
    ใช่ตัวที่อยู่บนสะพานป่าวครับ ผมขอให้ใครรับมันไปเลี้ยง
    โชคดี มีความสุข บุญกุศลนี้จงแผ่ไปถึงท่าน:006:
  • เค้านิสัยยังไงคะ ก้าวร้าวมั้ย อายุกี่ขวบแล้ว
  • คนแบบนี้มีอยู่ไม่มากนักในสังคม ขอชื่นชมจากใจครับ
    แต่คนทิ้งหมามีอยู่มากมาย ขอประณามในการกระทำที่สิ้นคิดแบบนี้
    ขอบคุณที่อุตส่าห์ไปรับมาอุปการะไว้ แม้จะเพียงชั่วคราว แต่ก็ยังดีกว่าปล่อยไปตามยถากรรม

นึกถึงสมัยที่ผมทำโครงการหาบ้านใหม่ให้พิทบูลที่โดนทอดทิ้ง
    มีผู้ขอรับอุปการะหมาหลายท่าน ไม่ยอมรับหมาที่ทำหมันแล้วเพราะทำประโยชน์อะไรไม่ได้
    สรุปก็คือ กรูมาขอรับอุปการะเพื่อไปทำประโยชน์ต่อ

ถ้าหมามันพูดได้ มันคงพูดว่า หมาอาภัพอย่างกรู
    ทำไมแมร่งซวยซ้ำซวยซ้อนจริงๆ เจอนายเก่าทิ้ง แล้วนายใหม่ก็ยังจะมาหาผลประโยชน์จากกรูอีก

คนหนอคน ช่างเห็นแก่ได้จริงๆ จะทำธุรกิจยังไม่กล้าลงทุน แล้วยังจะมาคาดหวังอะไรเอาจากหมาที่โดนทอดทิ้งอีกหนอ

เฮ้อออออ เวรกรรมมมมมมมมมม
  • ขอ นับถือ นํ้าใจ คุณ nichy มากครับ ดีใ จมากครับที่ได้เกิดมาร่วมโลกกับคุณ

ขอบคุณมากครับที่ทำใ้ห้สังคมน่าอยู่ขึ้น
  • ก็แสดงว่าคนยังนี้ก็ไม่ได้เลี้ยงเพราะรักนะดิป๋า
    อะไรคิดว่าเป็นประโยชน์กับตัวเองก็โลภเอาไว้ก่อน
  • :063: คุณเป็นคนดีจริง ๆ นับถือ:006:
    แล้วตอนนี้เค้าอยู่ไหนครับ ถ้าใกล้ ๆผมจะไปรับมาเลี้ยง
  • :063:หมา สวยดีครับ
  • หน้าตาเหมือนตัวที่บ้านเลยค่ะ
    ที่บ้านเป็นตัวเมีย
    น่าสงสารนะคะ หมาที่โดนปล่อยทิ้ง
    ... ไม่รักแล้วเอาเขามาเลี้ยงทำไม
    ที่บ้านมี 3 ตัว เป็นหลังอาน 2 ตัว พิท 1 ตัว
    ทุกตัวจับทำหมันหมด
    เพราะกลัวเวลาเป็นฮีท แล้วจะหนีออกจากบ้านไปสร้างความเดือดร้อนให้ตัวอื่น
    ..เดี๋ยวจะกลายพันธ์ซะหมด
  • :063:ขอบคุณมากคับที่เอาไปดูแลถึงชั่วคราวก็ไม่เป็นไรคับ
  • ขอให้เจริญๆนะคุณ nichy สาธุ :o045::o045::o045: ถ้าเจ้าของเดิมได้ดูอยู่ มึงระอายใจไม๊ไอ กวาง :o019::o019::o019: