ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำพระท่านว่า สุดยอดว่าธะ ใครรักพิทบลูต้องดู
  • http://www.oknation.net/blog/19/2008/09/01/entry-1
  • อเมริกันพิทบูลต่อสู้เพื่อเอาชีวิตรอดและปกป้องชีวิตเจ้านายอันเป็นที่รัก ไม่ใช่เพื่อรักษาอำนาจหรือทรัพย์สินเงินทอง

หากไม่มีความจำเป็นไม่แนะนำให้เลี้ยง เพราะอันตรายมาก...
    คนส่วนใหญ่ที่เลี้ยงอเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย มีจะต้องการการอารักขาเป็นอย่างสูง
    หากไม่มีความเข้าใจพอแล้วนำมาเลี้ยงมักมีโทษมากกว่าคุณ
    ขอเจริญพร

เคยมีหลายตัว ยกให้โยมไปหลายตัว เหลืออยู่ตัวเดียว หากเลี้ยงเกินหนึ่งตัวก็มักเป็นอย่างในคลิป จึงต้องยกให้เขาเหลือไว้แค่ตัวเดียว
    ขอเจริญพร

เหตุผลที่อเมริกันพิทบูลสู้ฟิล่าไม่ได้เพราะฟิล่ามีขนาดและน้ำหนักมากกว่าอเมริกันพิทบูล แต่หากฟิล่าและพิทบูลน้ำหนักเท่ากันจะสู้พิทบูลไม่ได้....
    อเมริกันพิทบูลเทอเรียหากเทียบตามอัตราน้ำหนักอเมริกันพิทบูลเป็นสุนัขที่มีกรามแข็งแรงที่สุดในโลก มีกรามแข็งแกร่งกว่า จระเข้....
    ขอเจริญพร

ความเข้าใจใหม่คือไม่ใช่ปกป้องเจ้านาย แต่เป็นความหวงถิ่นล้วนๆครับ เพราะฉะนั้นใครคิดว่าเป็นเจ้าของสุนัขและเจ้าของบ้าน คิดผิดครับ สุนัขคือเจ้าของตัวจริง...
    พิทบูลน่าจะดุเป็นเอร์สองรองจากบราซิลเลียนฟีล่า แต่ร้ายกว่าร็อตไวเล่อร์ ด้วยแรงกัดของกรามถึง 3000ปอนด์ต่อตารางนิ้ว (เท่าถังเอ็นจีวีเต็มๆ) ซึ่งมากกว่าสุนัขธรรมดาถึง20เท่า งับทีกระดูกแตก น่ากลัวมากๆเลยครับ