ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากแก๊งค์ สกูบ้า(ปิ) ด้วยครับ
  • ฝากพี่ยุทธ และ แก๊ง สกูบ้าด้วยครับ ผมสอบถามเรื่องภาวะใต้น้ำแล้ว

เนื่องจากช่วงนี้ เป็นโลวซีซั่น หลายๆท่านยังไม่ได้ไปสำรวจ(เนื่องจากไม่มีลูกค้า ฮ่าฮ่า) แต่เท่าที่ไปมา ยังไม่พบปะการังฟอกขาวครับ

หากมีสิ่งใดเพิ่มเติมให้ผมตรวจสอบ หรือสอบถาม โทรแจ้งได้เลยครับ ที่ 084 92929 10

อีกไม่กี่วันต้องลงใต้อีกรอบแล้ว รอบนี้ลงเกาะแล้วอยู่ยาวเลย

มีอะไรคืบหน้าผมจะนำมาบอกครับ

ส่วน เรื่องเรียนดำน้ำที่เกาะหลีเป๊ะ ขอผมเครียตัวเองให้เสร็จสิ้น ช่วงนี้มีบริษัทดำน้ำเกิดและยุบไปหลายราย เนื่องจากปัญหาเรื่องที่ดินบนเกาะ ขอตรวจสอบความลงตัวซักนิด แล้วจะแจ้งข่าวดสำหรับผู้สนใจแน่นอนครับ

ส่วนมะหม๋า มาเกาะนั้น หากใครสนใจจะพามาเที่ยว ถ้าพักที่ผม ไม่ต้องห่วงเรื่องใดๆเลยครับ

พักที่นี่ แถมอาหารหมาสามมื้อเลยอะ 555

แต่หากปิ๊งที่พักไหนบนเกาะ กระซิบบอกผมได้ครับ จะอำนวยความสะดวกให้เช่นเดิม

เอาภาพหน้าหาดหน้ารีสอร์ทมาฝากครับ

ลานกิจกรรมส่วนตัวของเจ้าฮิปโป อิอิ (จาแข่งกับของยีน หุหุหุ)

ส่วนเรื่องเรียนดำน้ำ เราเรียนกันตรงหน้ารีสอร์ทแหละครับ

รอติดตามข่าวดี ขอเวลาซักเดือนสองเดือนนะครับ
    ไฟล์แนบ
    หน้าหาด1.jpg 71K
    หน้าหาดของรีอร์ท.jpg 113K
    DSCF1516.jpg 97K
  • อยากไปนอนเกาะให้สาวๆบีบนวด เมื่อยตัว ปวดหัวใจ
  • Hippo ตัวน้อยเป็นไงบ้างคะ ไม่เห็นมันเลย
  • วู้ๆ ไงพ่อฮิบโป้ มีแต่ลูกหมา ลูกคนอะมียังงงง :019:
  • ขอเลี้ยงหมาก่อนครับ หุหุ ยังไม่มีปัญญาเลี้ยงคน

เดี๋ยวมีลูกเมื่อไหร่ จะถอย เร้ดมาใหม่ซักตัวให้โตไปพร้อมกับลูกเลย 555

คุณ Yolanda คับ ช่วงนี้ ฮิปโปอยู่สงขลา ผมเอาไปไว้ที่บ้านตอนไปกินเจ ตอนนี้แวะมาทำธุระที่กทมสองสัปดาห์ (แทบขาดใจ :026:)

ที่บ้านคงดูแลไม่ดีเท่าที่ควร แต่ไม่เปนไร ถึงเวลา ผมค่อยกลับไปฟิตใหม่

เฮ้ออออ คิดถึงๆๆๆๆๆๆ

เฮียเหลียงครับ หายเมื่อย หรือ เมื่อยหนักกว่าเดิมกระผมไม่มั่นใจ

แต่ปวดใจ พี่ท่านหายแน่นอนครับ :015:
    ไฟล์แนบ
    DSCF7024.jpg 106K
    DSCF7632.jpg 119K
    DSCF7644.jpg 71K
  • ท่านโจ อยากพาลูกไปเที่ยวหลีเป๊ะ ไปช่วงไหนดี แนะนำหน่อย
  • :004: อยากไปจังวุ้ย ท่านโจ เดี๋ยวจะเร่งเคลียร์โปรแกรมให้ว่าง ฮา ฮา :004:
    ไฟล์แนบ
    DSC042822.jpg 117K
  • ใครอยากไปเทียวหลีเป๊ะ เชิญเลยครับ ท่านมาถูกทางแล้ว อิอิ
    หลีเป๊ะบีทรีสอทร์ ของเรายินต้อนรับครับ (น่านมัวเป็นเราเฉยเลย55)
    ผมไปติดเกาะอยุ่กะท่านโจมาร่วม2 อาทิต มันมากขอบอก!!!
    ตอนเช้าๆที่หน้าบ้านของท่าน จะมีชาวเกาะตัวดำๆหัวหยิกๆ ดูแล้วไม่น่าจะพูดกะเรารู้เรื่อง :012:
    เดินผ่านทุกวัน เพื่อลงเรือไปหาปลาทะเล สายๆบ่ายๆหน่อย พวกนี้ก็กลับมา
    พร้อมกับปลาตัวโตๆ สดๆจากทะเล อิอิ โอ้ว คิดถึงบรรยากาศแบบนั้นจัง
    อยากเล่นน้ำทะเลหรอ ฮะฮ่า ลงไปเลย หน้าบ้านท่านนั้นเระ ลงไปไม่กี่ก้าวก้เจอปะการังน้ำตื้นเระ
    มีปลาตัวเล้กตัวน้อยซะด้วย :031: ยังครับยังมีอีกเยอะโม้มากเดี่ยวเขาว่าโม้
    เมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ครับ :062:
  • ขออณุญาตนะครับ "ถ้ากุเดาไม่ผิด ไอ้ตัวบนเนี่ย มันอยู่แถวอยุธยาใช่มั๊ย " หึหึหึ :060:

ตามมาเรื่องหมาอีกแระ จาเลี้ยงไว้กัดแฟนรึงายห๊ะ ..... ไม่มีเวลา อย่าเพิ่งแตะเชียวนะ ตาเฮง :015:

เรียนลุงมาร์คครับ อิอิ ปีนี้ ผมเกรงว่า ฝนมันจะกระเถิบมาตกหนักในเดือนตุลาหนะครับ เพราะ ฝนปีนี้มาช้าเกินเหตุ

เวลาของการเที่ยวเกาะหลีเป๊ะเอาแบบสวยๆนะครับ ต้อง เริ่มตั้งแต่ พย. จนถึง มค. เลยหละครับ

ถ้าเลยเดือนมีนาไปแล้ว ทะแลบอบช้ำเกินไปครับ

เดือน พย ถึง ก่อนปีใหม่ อาจมีฝนตกบ้างบางวันครับ แต่ถ้าฟ้าใสก็จุคุ้มสุดๆ

ส่วนวันที่หลีกเลี่ยงในการมาเกาะเลยก็คือ วันหยุดยาวววววหนะครับ พวกสงกรานต์ ปีใหม่ หรือ หยุดติดๆกันหลายๆวัน

คนเยอะแยะมากมาย การเดินทางลำบาก เราจะหมดแรงไปกับการเดินทางครับ

แต่หากเลี่ยงไม่ได้จริงๆ หากใครมาช่วงหยุดยาว ก้โทรหาผมได้เลยครับ ผมจะช่วยแบ่งเบาอำนวยความสะดวกเรื่องการเดินทางให้อีกเปราะนึงครับ แต่ท่านจำต้องแจ้งล่วงหน้าซักหน่อยนะครับ จะได้ จัดคนช่วยขนช่วยส่งกันแบบไม่งง :015:

เอาภาพปลาที่คนข้างบนโม้ไว้จับสดๆและปล่อยในทะเลหน้ารีสอร์ทมาฝาก

ปล. ไม่ต้องช่วยโม้ละเพื่อน เดี๋ยวเข้าตัว ขออยู่เงียบๆเถ๊อะเพื่อน :025:
    ไฟล์แนบ
    DSC_0123.jpg 98K
    DSC_0124.jpg 97K
  • เฮ้ย....พิททะเล
  • พี่โจ อ้นและภัทรคิดถึง Hippo อย่างแรง เป็นบ้าง อิอิ สบายมั๊ยทั้งคนและหมาเลยยย
    ไฟล์แนบ
    172.jpg 85K
    812.jpg 92K
    1014.jpg 82K
  • อ้นคับ ภัทรคับ ตอนนี้ แม่ผมกำลังสอนเจ้าฮิปโปอยู่ในเชือกที่บ้านสงขลานู่นนนนน

หลังๆติดเล่นไม่ค่อยให้ล่าม อิอิ โทรไปถามข่าวคราว ก็เล่นกับหลานๆที่บ้านซะบ้านแตก

พอซนจัดๆ แม่เอาไปล่าม "มีงอล" คับ ฮะ ฮะ

ตอนนี้เป็นห่วงเรื่องวินัยนิดหน่อย เพราะเราไม่อยู่ใกล้ตัว .....

แหม่ ว่าแต่ คุณสองคน ฟิตเจ้าทิงเกอร์จังเลยนะ หึหึ ตอนนี้ ผมต่อให้ว่ายน้ำล่วงหน้าไปก่อนกี่เดือนแล้วหว่า?

แบบนี้ เนิ่นนานไป เจ้าฮิโปตามไม่ทันแหง๋ม อิอิอิ

ชอบครับ ที่ทั้งคู่ ดูมีความสุขกับการเลี้ยงพิทบูลจริงๆ

:063::063:
  • ทำในสิ่งรักครับ น้องๆมิได้ตามกระแสใครทั้งนั้น ทำแล้วมีความสุขดีพี่ ไงพี่ก็อย่าต่อให้อ้นเยอะนักดิฮ่าๆๆ
    ฮิปโปตามทันอยู่แล้วแหมๆตอนนี้อ้นเรียนหนัก แต่ก็พยายามหาเวลาพาสุดแสบไปออกกำลังกายบ้าง
    ไงพี่โจก็รักษา สุขภาพด้วยนะครับ เดียวป่วยแบบพวกอ้น ฮ่าๆ คิดถึง พี่และฮิปโปครับบบ อย่าลืมเอารูปมาชมบ้างนะอ้นกะภัทรอยากเห็น
    ไฟล์แนบ
    519.jpg 90K
    1214.jpg 100K
  • สวัสดีคับ ท่านโจ
    ช่วงนี้งานรัดตัวสุดๆ มัวแต่ไปยุ่งอยู่กะ กระทู้ปราบผี ของพี่มาร์คเค้า
    ก็อ่านกระทู้นี้แล้วดีใจนะครับ ที่บอกว่าปะการังที่นั่น ยังไม่ฟอกขาว ถ้าเกิดว่าเป็นอย่างนั้นจิงๆ คิดว่าตุลานี้น่าจะได้เจอกันเสียหน่อยละ ที่ถิ่นของท่าน
  • ช่วงนี้น้ามาร์ค กับพวกพี่ เป็นหมอผีไปซะละ 555

เป็นเกียรติอย่างยิ่งคับพี่ยุทธ หากได้มาเยอนเกาะหลีเป๊ะจริงๆ

ส่วนเรื่องปะการัง ผมจะคอยสอบถามให้กว้างกว่านี้อีกครับ จากหลายๆบริษัท

เดือนตุลาคมนี่ ฝนรึเปล่าพี่? เดี๋ยวยังไงผมจะคอยรายงานสภาพอากาศให้นะครับ

ลุ้นอย่างเดียว ขออย่าให้พี่ๆมาตรงช่วงเทศกาลกินเจก็พอแย้วงับ :015:

เอ่อ อ้นคับ ผมว่านะ เอาเจ้าทิงเกอร์มารับจ๊อบว่ายน้ำพาลูกค้าดูปะการังดีกว่าครับ 555
  • 555+ รับคราบบบ พี่โจ ขอลูกค้า สวยๆ+น่ารักด้วยนะพี่55+
  • อ่อ ถ้าสวยๆน่ารัก ไม่ถึงมือเจ้าทิงเกอร์เหรอ อิอิ เดี๋ยวผมลุยเอง หุหุหุ :015:
  • อยากไปหลีเป๊ะว่ะ
  • แป่ว มัวแต่ดุกระทู้น่าปวดหัวด้านบน ไม่ได้มาดูอันนี้เลย

หากมีเวลา มาพักผ่อนบ้างก็ดีครับ

ตอนผมเที่ยวทะเลที่นี่ครั้งแรก ผมนอนหลับอยู่บนหาดเล็กๆของเกาะเล็กๆเกาะนึง

เหมือนมือถือ ถอดแบตออกยังไงยังงั้นเลยครับ

นอนแค่ 15 นาที แต่เหมือนพักไปสองสามวันเลย ตื่นมาลืมโลกแบบ งงๆ

เฮ้ย กุมาทำไรที่นี่วะ เหมือนโดนล้างสมอง ล้างความวุ่นวายในหัวเลยครับ

แล้วมันก็เป็นจุดเริ่มต้นของอาชีพผมในทุกวันนี้.....