ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Dolly หมาพิตกับโอกาศชีวิตใหม่
  • Dolly หมาพิตยอดนิยมตัวใหม่บน internet
    พอดีไปเจอมาใน link Facebook "Dont judge me cause Im a Pit Bull, I dont judge you =( By Jennifer Salmon"
    เลยเอามาแบ่งๆกันดูครับ

http://www.youtube.com/watch?v=YvZeRKk0Q6o&feature=player_embedded

แปลแบบลวกๆนะ

Dolly เริ่มจากการเป็นหมาจรจัดที่ทางศูนย์ Central Florida รับเลี้ยง หลังจากนั้นก็ได้จัดให้มีการเปิดให้รับเลี้ยง และ ใน June 2009 ได้มอบ Dolly แก่ครอบครัวๆหนึ่งหลังจากไม่มีใครประกาศตนว่าเป็นเจ้าของ

แต่แล้วใน March 2010 Dolly ก็เดินกลับมาในสภาพที่เห็น (0.33)

เธอได้ถูกใช่เป็นหมา ทดสอบ หรือ หมาคู่ซ้อม ในวงการ Dog Fighting ระดับท้องถิ่น

ฟันบางซี่ก็ร่วง และ ปากบวมจนกินข้าวไม่ได้

หลังจาก Dolly เริ่มหายก็กลายเป็นหนึ่งในหมาตัวโปรถของทางศูนย์

เธอก็รัษาตัวอยู่ที่ศูนย์อยู่ประมาณเดือนหนึ่ง และแล้วก็มีเจ้าหน้าที่ ที่ศูนย์รับเลี้ยงไป

"ฉันเป็นพลเมืองดีที่ถูกรับรองโดย AKC"

"ฉันเป็นฑูตตัวแทนสำหรับหมาพันธ์เดียวกับฉัน"

"ขอบคุณทุกคนที่ทำให้ชีวิตฉันมีค่า - Dolly"
  • เหนแล้วเศร้า
  • เวนกำ ... ตัวที่บ้านผมก็ชื่อ ดอลลี่
    ไฟล์แนบ
    DSC_00232.jpg 56K
  • Dolly Khun Catpit โซ่ Gangster ดีจังเลยครับ =)

Red Red Gangster :015:
  • ...น่าสงสารเด้าจังเลยดูแล้วน้ำตาล่วงเลย...
    ...ซื้งสุด ๆๆ ดีแล้วที่เค้าได้คนดูแลที่รักเค้ามาก...
    ...และทำให้เค้ามีรอยยิ้มอีกครั้ง..
    ไฟล์แนบ
    _DSC0413_resize.JPG 113K
  • :006: Dolly คงจะดีใจและมีความสุขมากนะครับ ที่ได้อยู่กับคนที่เค้ารักมัน ผมขอกล่าวคำว่าขอบคุณ..คนที่นำ Dolly ไปเลี้ยง แทน Dolly ด้วย :063:
  • น่าสงสารครับ...แต่โชคดีที่มีคนดีๆ รับไปเลี้ยง
    ตอนแรกนึกว่า Dolly ของคุณปอซะอีก.....
  • ซึ่งมากเลยครับ:063:
  • :063: ซึ้งครับ ขอบคุณที่หามาให้ดูครับ :063:
  • เธอผ่านความเจ็บปวดมามาก ขอให้ช่วงชีวิตที่เหลือของเธอจงมีแต่ความสุขเถอะ ที่รัก :o040::o040::o040:
  • ดูแล้วน้ำตาไหลพรากเลยคะ เศร้ามาก แต่ดีใจที่สุดท้ายเค้ากลับมามีชีวิตที่ดี ได้เจอเจ้าของดีๆ พอหายดีแล้วสวยมากเลย น่ากอดสุดๆ ^^
    มันสะท้อนอะไรหลายอย่างจิงๆ อย่างข่าวที่ออกมาให้เห็น เรื่องสุนัขกัดคน ขย้ำถึงชีวิต อยากให้มองหลายๆแง่มุม
    ตั้งแต่วันแรกที่รับเค้ามาเลี้ยง คนเลี้ยงเค้าอย่างถูกต้องหรือไม่ ให้ความรัก เช่นการ กอด ลูบหัวหรือพาเค้าเดินเล่นบ้างหรือเปล่า
    หรือต้องการให้เค้าดุ โหดร้าย เพื่อโชว์พาวฯเวลามีแขกมาบ้าน หรือกับคนที่ผ่านไปมา
    ยังไงก็ตาม สุนัขเค้ารู้ ว่าการถูกมอบความรักเป็นยังไง และยินดีตอบแทนให้เราทั้งใจ เชื่อว่าเราเองสัมผัสได้แน่นอน
    อย่าเลี้ยงเพราะเค้าเป็นเพียงยามเฝ้าบ้าน หรือเลี้ยงเพราะธุรกิจเพียงอย่างเดียวเลยนะคะ เพราะเค้าก็มีหัวใจ และให้เราทั้งหมด
    สงสารความรักที่ถูกมองไม่เห็นคุณค่า ขอฝากความในใจไว้นะคะ พอดูคลิปนี้แล้วมันสะท้อนจิงๆ