ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครรับจับหมาผสมบ้างครับ ที่ชลบุรี
  • มีใครรับจับหมาผสมบ้างครับ อยู่ที่ชลบุรี
  • หมาผมตัวเมียครับ ผมกลัวว่าถ้ามันเจอกันคงกัดกันแน้เลยครับ ขอบคุณครับ
  • ติดต่อปอนโมเดิร์นด๊อกเลยครับ 080 567 1314 โทรไปหลังเที่ยงนะครับ
  • รบกวนด้วยครับ
  • ไม่รับสงสัยไม่ว่างครับ
  • ขอบคุณครับ พี่mafia
  • คุณ P_tum ครับ เห็นคุณถามมานานแล้ว ยังไม่ได้อีกเหรอครับ
    เห็นคุณตั้งกระทู้ถามบ่อยหนะครับ เลยสงสัย
  • จะว่าไป ตั้งบ่อยก็ไม่ดีนะครับ
    ผีดุนะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน
  • ใช่ๆตั้งแต่หมาพ่อพันธ์แล้วลงกี่รอบที่บอกว่าด่วน นี่มาลงหาคนจับอีกแล้ว เกรียนมั้งอย่าไปสนใจไรมากพอๆกะ Black_p
  • ต้องขอโทษทุกคนมากครับ
    คือตอนแรกมันออกอาการ ผมเลยต้องหาก่อนนะครับ เพื่อหาตัวที่ถูกใจน่ะครบ
    แต่ยังไม่เจอน่ะครับ
    ตอนน้เจอแล้วครับ
    และไวลาพอดีครับ
    แต่ไม่มีคนจับน่ะครับ
    ต้องขอโทษด้วยครับ
  • :001::001::001::024::024:ถ้าผสมแล้วผมจะเอารูปมาลงให้ดูครับ
    ต้องขอบคุณพี่ๆ ทุกท่าน
    และก็ต้องขอโทษพี่ๆ ทุกท่านครับ
  • :022::022::022::022:ผสมไม่ได้ จับไม่อยู่คงไม่ได้ ผสมแล้วครับ
    คนมาผสมให้ผมล็อกหมาตัวเองไว้
    แต่มันล็อกไม่อยู่จริงๆ
    จะทำอย่างไรดีนะ
  • น้องเอ๋ย พูดตรงๆอย่าโกรธกันนะ

พี่โคตรเกลียดเลย เกลียดแบบเข้าใส้เลยก็ว่าได้
    คนที่มาเลี้ยงพิตบูลเพียงเพื่อจะหาประโยชน์จากการขายลูกมันกิน
    โดยที่ไม่มีความพร้อม ไม่โชว์ให้เห็นความเป็นมืออาชีพ
    ห่วงแต่จะหาผลประโยชน์จากหมาอย่างเดียว

จับหมาตัวเองยังจับไม่อยู่ แค่นี้ก็บอกอะไรได้หลายๆอย่างแล้ว
    สรุปก็คือ ยังไม่พร้อมนั่นเอง โชคดีแล้วครับที่บรีดไม่สำเร็จ
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

คิดจะบรีดหมา ทั้งที่ยังไม่สามารถควบคุมหมาตัวเองได้ แสดงว่าแค่เลี้ยงและให้ข้าวกินไปวันๆ
    เลี้ยงรอเวลาเพาะลูกขายเท่านั้น หากทุกคนที่เลี้ยงพิตบูลเป็นแบบนี้ จะเกิดอะไรขึ้นกับวงการพิตบูล
    คิดง่ายๆ คนที่ควบคุมหมาตัวเองยังไม่ได้ หากว่ามันไปกัดใครเข้า จะทำอย่างไร จะห้ามหมาตัวเองได้ไหม

และที่สำคัญตอนมันคลอดลูก มันอาจจะดุมาก กัดแหลกเพราะหวงลูก แค่คิดก็สยองแล้ว บรือววววววว
    หากเกิดเหตุฉุกเฉิน รกติด เอาขาออก ไม่มีแรงเบ่ง คลอดไม่ได้ แล้วเจ้าของต้องเข้าไปช่วย
    มั่วเซ่อซ่าส์ กล้ากล้ากลัวๆ อาจจะโดนมันกัดตายคากรงเอาง่ายๆ
  • น้องเขามาทับกับตัวผู้ของผม ผมก็ปล่อยมันเล่นกันเดี๋ยวตัวเมียมันก็ยอมเองคับ มันเป็นธรรมชาติคับไม่เคยเจอน่ากันมาก่อนอยู่ดีจะให้ขึ้นมันไม่ยอมหรอกคับ มาวันแรกจับขึ้นดิ้นหลุดหมดคับ มันอยู่ที่ลีลาตัวผู้คับ เพิ่งเสร็จเมื่อกี้นี้เองคับมีอะไรก็โทรมาถามได้นะคับ0848056364เก่งคับ ผมเลยบอกให้น้องเอาตัวเมียไว้ที่บ้านผมเลยเสร็จยังไงก็เสร็จจจจจจจจ55555555
  • อ้าวคุณเก่ง อยู่เชียงใหม่ แต่ไหงมาผสมได้ถึงชลบุรี เง็ง ปน งง

หมาแดงด้วยหรือครับ ฝากเตือนน้องเขาด้วย หมาแดงบางสาย ตอนมันคลอกลูก โหดดดดดดดดดดด มาก ขอบอก
    ไม่เชื่อถาม เหลียง ยุทธ ปอน ดูก็ได้ โดนมาถ้วนหน้า วิ่งราบทั่งโรงงาน เป็นอาทิตย์ยังเข้าใกล้กรงมันไม่ได้
    เจ้าของเองยังไม่กล้าจับเลย

ขู่ไว้ก่อนเลย ยังพอมีเวลารีบปรับปรุงตัวเองครับ
  • พี่ครับ ทีมงานที่พี่แนะมาพูดตรงๆเหมือนกัน ไม่ได้เรื่อง
    เค้าเคยจับแต่ bully
    ซึงหมาเราตัวใหญ่กว่าแรงมากกว่า
    เค้าให้ผมจับให้ผมล็อกหมดทุกอย่าง
    เค้ามีหน้าที่แค่เอาหมาตัวผู้มาขึ้นและจับให้ตรงจุด
  • :016:แล้วคุณรู้ได้อย่างไรว่าเค้าจะเอาหมาไปขาย
    คุณอย่าเอาความคิดของตัวเอง มาคิดกับคนอื่นซิครับ
    ไม่คิดแง่อื่นบ้าง
  • ความจริงผมก็ไม่น่าจะไปยุ่งตั้งแต่แรก ผมเห็นคุณขอความช่วยเหลือมาก็เลยแนะนำไป และที่ชลบุรี คนที่จับหมาและฝีมือดีที่สุด จับผสมได้เร็วที่สุดที่ผมรู้จักก็คือทีมงานชุดนี้ เขาจับหมาผสมเป็นอาชีพ แต่ผมเพิ่งทราบวันนี้นี่เองว่า ความจริงฝีมือการจับหมาของเขาก็ไม่เท่าไร

ส่วนเรื่องการจับหมาตัวเองไม่อยู่ ผมก็จนปัญญาไม่รู้จะแนะนำอย่างไร เจ้าของยังจับไม่อยู่ แล้วคนอื่นจะจับอยู่ได้อย่างไร

แต่ท้ายสุดก็ขอโทษด้วยที่ผมไปก้าวก่ายนะครับ
  • ป๋านะป๋า ไม่น่าเลย.....555

ต้องเรียกว่าทำคุณบูชาโทษแท้ๆๆ
  • :003:ต้องขอโทษพี่ด้วยครับ อ่านแล้วมันขึ้น
    ไม่ได้ตั้งใจโทษทีคุณพี่
  • :015:ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ
  • พี่ซีเรียสมากๆ ไม่อยากให้คนเพาะหมาพิตบูลโดยไม่จำเป็น โดยเฉพาะคนที่ยังไม่เข้าใจมันดีพอ มันจะก่อปัญหาในระยะยาว
    และพี่ก็ชอบพูดอะไรตรงๆ ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ ดีก็บอกว่าดี อยากเห็นสังคมของเรา เป็นสังคมของคนที่กล้ายอมรับความจริง

และก็ไม่ต้องห่วงนะครับ สำหรับพี่จบคือจบ ไม่มีเก็บเอามาคิด หรือรอจังหวะเอาคืนครับ
  • ที่โรงพยาบาลสัตว์บ้านหมอรักษ์สัตว์ (พัทยา)

มีบริการผสมเทียมหมานะครับ พร้อมตรวจวันตกไข่ให้ด้วย

เผื่อเป็นอีกตัวเลือกนึงที่ทำให้หมาสองตัวไม่ต้องใกล้กัน

โทร.038-414899
  • อ้าว....เฮ้ยยยย

ไหงเป็นอย่างนี้วะ เพื่อนตรูไม่ได้เล่ามาแบบนี้นี่หว่า

คือวันนั้นที่ปอน มันไปจับหมาให้ P_TUM อะ มันโทรมาบอกผมละ
    และฝากให้ดูในบอร์ดด้วยว่า P_TUM จะจัดการยังไงกับเจ้าตัวเมียตัวนี้
    วันนั้นปอนมันไม่ได้จับผสมให้ เพราะเจ้าของตัวเมีย เอาหมาไม่อยู่ ใครจะไปเอาด้วย ขาขาดเอาดื้อๆ
    ปอนมันพูดแค่ว่า ถามเจ้าของตัวผู้ เค้าว่าของเค้า เค้าเอาหมาอยู่สบายๆ
    แต่มาเจอตัวเมียนี่ดิ โคตรดุเลย เจ้าของยังไม่กล้าจับเลย
  • เลี้ยงหมาแล้วคุมหมาตัวเองไม่ได้อย่างนี้จะเลี้ยงไปทำไม
    คิดเอาแต่ได้ คิดเข้าข้างตัวเอง แค่นี้คนในสังคมเค้าก็รู้แล้วว่ามึงมันแย่ขนาดไหน
    คนในสังคมเค้าจะประนาม และจับขับไล่ออกจากสังคม
    โทษตัวเองเถอะว่า ตัวเองมันแย่
    ผมเคยไปดูเค้าจับหมาหลายรอบแล้ว ไม่เคยเห็นมันมีปัญหาอะไร
    แต่ถ้าน้องอยากมีปัญหาเดี่ยวพี่จัดให้ ถึงที่เลย