ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำใบเพ็ดได้มั๊ย
  • :029::029::029:คือแบบว่า สุนัขของผม ไม่มีใบอ่ะคับ

จะทำได้มั๊ยตอนนี้อายู 1 ปี 6เดือน แล้วคับ:024::024:

ถ้าทำได้จะไปทำที่ไหน(ขอรายละเอียดด้วยคับ)

ขอบคุณคับ........:029::029::029:
  • นี่แหละครับที่ผมอยากรูครับ
    มันคือใบอะไรครับพี่ๆ
    มีประโยชน์อย่างไรครับ
  • ** น่าจะทำได้นะคร๊าบๆๆแต่ไม่แน่ใจต้องไปฟังชิบก่อนเรอะป่าวๆๆ

แต่คงจดได้เป็น no record นะถ้าผมจำไม่ผิด ยังไงถ้าใครรู้มาตอบทีๆๆๆ **
  • ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ น้องเก่งว่ายังสามารถทำได้อยู่รึเปล่า

เคยได้ยินว่า เมื่อก่อนสามารถทำได้โดยการถ่ายรูป หมาเรา หน้าตรง ด้านข้าง และสามารถทำใบของสมาคม ไทยได้ โดยจะขึ้นว่า โนเรคคอร์ด ในส่วนของพ่อและแม่
    *********************************************************************************************************
    ตอบน้อง Rockpit9 ครับ
    มันคือเศษกระดาษ ใบนึงครับ ที่บอกถึงบรรพบุรุษ ว่าพ่อแม่เจ้าคือใคร มาจากไหน แค่นั้นเองครับ

แล้วแต่ คนมองครับ ถามว่ามีก็ดีครับ แต่ไม่มีก็ไม่ได้เสียหายตรงไหน (ในสายตาผมนะครับ )
  • เหมือนบัตรประชาชนหรอครับ
    ขอบคุณครับ พี่tb
  • :015:ขอให้ทำได้ครับคุณ Nano
    เอาใจช่วย