ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• คือหมาผมเนี้ยได้9เดือนแล้วครับแต่....พอผมหรือแฟนเนี้ยอุ้มหลาน พอมันเห็นมันเห่าแบบเอาเป็นเอาตายเลยครับ.....
    ผมเล่นกับหลานในบ้านมันไม่เป็นน่ะครับ..แต่พออุ้มหลานข้างบ้านไม้ได้เลย...หรือเห็นผมเล่นกับหมาตัวอื่นเนี้ย....
    ถ้ามันสนิทมันจะไม่มีกิริยาท่าทางเลยน่ะครับ..แต่เป็นหมาแถวๆบ้านไม่ได้เลย..คือพอมันเห็นผมเล่นกับตัวนี้ครั้งเดียว
    มันจำฝังใจเลยครับ..เหมือนกับว่านายข้าใครอย่า..เตะ..(สะกดถูกหรือเปล่านะครับ)
    .......อาการอย่างนี้มันหวงผมกับแฟนเกินไปไหมครับ เพราะจะไปอยู่บ้านที่พระประแดงแล้วครับกลัวมันกัดคนที่ผ่านไปๆมาๆ.......
    ตัวนี้ไม่ได้เป็นจิตประสาทน่ะครับแต่ปัญหามันเยอะมากครับผมเอาไม่อยู่แล้วครับ....แต่ก็รักสุดหัวใจเลย
  • กลัวกัดคนผ่านไปผ่านมา : เลี้ยงหมาต้องอยู่ในรั้วรอบขอบชิด

เอาไม่อยู่ : ก็ต้องยกให้คนอื่น ไม่ก็ต้องฉีดยาให้หลับยาว(สำหรับพันธุ์นี้ ฉีดยาดีกว่าปล่อยให้คนเลี้ยงไม่เป็นเอาไปดูแล)

รักสุดหัวใจ : ก็ต้องเอาไปเข้าโรงเรียนฝึก
  • อย่าไปให้คนอื่นเลยครับ (ถ้าเค้าไม่รักและเข้าใจพฤติกรรมพิทบูลจริง เดี๋ยวพาไปปล่อยแล้วจะเป็นภัยสังคม)