ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbull VS KING COBRA
  • :013: เอามาฝากให้อ่านและเตือนคนที่เลี้ยงสุนัขในบริเวณที่เสี่ยงต่อการพบเจอสัตว์มีพิษ
    สุนัขอาจจะโชคดีหรือโชคไม่ดีทุกครั้งเสมอไป แต่เจ้าของสุนัขสามารถป้องกันได้
    http://www.dogmanclub.com/forums/viewtopic.php?f=1&t=59
    ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ท่านทีเขียน เขียนได้ดีจริงๆครับ :063:
  • :063:สุดยอดเลยคับพี่
  • :o002: หวาดเสียวอ่ะ ผมว่าคุณพี่แกน่าจะย้ายบ้านจะดีกว่ามั้งครับ ถ้ามันมาเป็นคู่ มันจะไม่ใด้เล่นแต่เจ้า BUCK แน่ๆ BUCK(ชื่อแบบเรียนภาษาอังกฤษหรือปล่าวอ่าฮ่ะๆ)
  • :015::015:พิทบูลนี้สุดยอดสุนัขจริงๆครับท่านผมรับประกัน
  • มันคือสุดยอดสุนัข อเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย
  • อ่านดูใน Link กี่รอบ กี่รอบก็เห็นเค้าพิมพ์ว่า Cobra ไม่เห็นว่ามันจะเป็น King Cobra ตรงไหนเลย (-_-') มันต่างกันเยอะเด้อระหว่างงูเห่ากับงูจงอาง กรุณาอย่าโฆษณาเกินจริงไปนักเลยครับเจ้าของเค้าก็บอกเองว่าเป็น Cobra คุณยังไปช่วยเติมให้เค้าอีก ผมก็เลี้ยงพิทเหมือนกันแต่ไม่อยากให้โฆษณากันจนโอเวอร์มากไปกว่านี้ทุกวันนี้ก็มีหลายๆคนผิดหวังกับโฆษณาเกินจริงให้เขาต้องมาเลี้ยงหมาที่ไม่ได้ดั่งใจไม่เห็นมันจะเป็นอย่างที่วาดฝันเอาไว้เลยเพราะว่าไม่มีสิ่งมีชีวิตสายพันธุ์ไหนในโลกที่ออกลูกมากี่ร้อยกี่พันตัวก็สุดยอดไปหมดไม่มีที่ติไม่มีข้อเสียไม่มีข้อด้อยใดๆเลยที่จะถ่ายทอดมาทางสายพันธุ์ พิทบูลที่ผมเลี้ยงมันจะไม่กลัวหมาตัวไหนเลยไม่ว่าจะใหญ่กว่ามันซักเท่าไหร่แต่มันกลัวร่มเวลาที่กางร่มเสียงดังพรึบมันจะวิ่งหางจุกตูดเข้ากรงทันทีไม่ว่าจะพยายามกอด ปลอบ ฝึกยังไงแม่งก็ยังกลัวแต่กับเสียงปิดประตูชัตเตอร์ที่เป็นประตูเหล็กม้วนตอนเด็กๆมันกลัวเพราะเสียดังแต่พอผมกอดและปลอบมันฝึกมันบ่อยๆเดี๋ยวนี้ก็ไม่กลัวแล้วไม่ว่าจะปิดดังแค่ไหนก็ตาม พลุมันจะกลัวมากกลัวจนลนลานพล่านเหมือนหมาบ้าสติแตกถ้าไม่รีบจับเอาไว้มันคงจะหายสาบสูญไปอย่างแน่นอนฝึกยังไงปลอบยัไงก็ไม่หายแต่เสียงฟ้าผ่าดังจนบ้านสะเทือนแม่งเสือ กไม่กลัวคุณลองนึกถึภาพอเมริกันพิทบูลเทอร์เรียที่เป็นโอลด์แฟมิลี่เรดเรดโนสที่พ่อแม่มันโด่งดังมากในเว็บนี้ตัวเบ้อเริ่มเทิ่มพอจูงเดินอยู่มีแต่คนมองมาแล้วถ้าเกิดฝนปรอยลงมาแล้วมีใครมากางร่มข้างๆพรึ่บ....แล้วหมาที่ผมจูงอยู่แม่งสติแตกหางจุกตูดตัวสั่นพล่านจะกลับบ้านท่าเดียวคุณลองนึกดูว่ามันน่าอายแค่ไหน ใครจะบอกว่าเป็นที่การเลี้ยดูผมขอเถียงขาดใจเพราะว่าเลี้ยงหมาหลายตัวแต่ละตัวมันไม่เหมือนกันเลยมันไม่เห็นจี๊ดแบบที่หลายๆคนโฆษณาเลย แต่ผมก็รักมันนะและก็หวังเอาไว้ลึกๆว่าเมื่อมันอายุ 2 ปีขึ้นไปมันน่าจะเป็นผู้ใหญ่เต็มตัวกว่านี้และก็คงจะดีขึ้น ที่เล่าให้ฟังมานี้ก็เพราะไม่อยาจะให้ใครคิดว่าพิทบูลทุกตัวจะต้องจี๊ดห้าวหาญเก่งกล้าสามารถไม่มีอะไรในโลกมาต่อกรด้วยได้เลยเป็นซูปเปอร์หมาโคตรเก่งไร้เทียมทานอะไรประเภทนั้น...ก็แค่นี้แหล่ะครับ