ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

+++++อยากทราบว่า สุนัขเดือนกว่า อยู่ กับสุนัขโตได้ไหมครับ+++++
  • พิทบูลสายกัดเหมือนกันตัวเล็กเดือนกว่าเป็นตัวผู้ ตัวโตตอนนี้มีลูกเดือนนึงได้ และที่ผ่านมาเคยกัดสุนัขพันธุ์พุดเดิ้นมาสองสามครั้ง
    วันที่มันมาวันแรกลองเอาไปให้ตัวโตรู้จักมันก้อดมๆๆแต่หางยังกระดิ๊ก แต่ไม่มีอาการขู่ แต่ทางกลับกันตัวเล็กนี่ขู่ใส่ก้อเลยเอาตัวเล็กเข้าบ้านและไอ้ตัวใหญ่ก้อตามแต่หางก้อยังคงกระดิ๊กๆ อยากทราบว่ามันจะกัดกันไหมครับมันจะอยู่ด้วยกันได้ไหมครับ รบกวนผู้รู้ที่ครับ ปล. ขอบคุณเจ้าของบ้านครับ
  • "ตัวใหญ่เดินตาม หมายถึง ตัวใหญ่คือตัวเมียมีลูกหนึ่งเดือนแล้วยอมตัวเล็กเมื่อตัวเล็กขู่"

หมายถึงอย่างนี้หรือป่าวครับ?

ถ้าอย่างนั้นเค้าว่าตัวเล็กจะได้เป็นหัวหน้า

อยู่ที่ว่าตัวใหญ่จะยอมได้นานแค่ไหน?

สถานที่และบรรยากาศทำให้หมาเครียดหรือไม่?

ได้ออกกำลังกายเพียงพอหรือเปล่า?

เค้าว่าถ้าเครียดก็มีความเสี่ยงสูง

แต่ถ้าไม่เครียดเค้าว่าหมาจะเคลียร์กันเองได้
  • :063::006::006::006:"ตัวใหญ่เดินตาม หมายถึง ตัวใหญ่คือตัวเมียมีลูกหนึ่งเดือนแล้วยอมตัวเล็กเมื่อตัวเล็กขู่"

หมายถึงอย่างนี้หรือป่าวครับ? ตอบ ใช่ครับ

ถ้าอย่างนั้นเค้าว่าตัวเล็กจะได้เป็นหัวหน้า

อยู่ที่ว่าตัวใหญ่จะยอมได้นานแค่ไหน? ถาม โดยปกติจหมครับะหนีไมพ้นการกัดระหว่างสองตัวนี้ใช่ไ

สถานที่และบรรยากาศทำให้หมาเครียดหรือไม่? ก้อมีบริเวณให้ได้วิ่งเล่นได้

ได้ออกกำลังกายเพียงพอหรือเปล่า? ตอบ ก้อมีบ้างครับ

เค้าว่าถ้าเครียดก็มีความเสี่ยงสูง ถาม ความเสี่ยงเช่น??

แต่ถ้าไม่เครียดเค้าว่าหมาจะเคลียร์กันเองได้ ตอบ ถามเป็นตามนี้ก้ออุ่นใจครับ

ขอบคุณที่ใหคำแนะนำครับ สองตัวสายโชว์ครับ
  • "พิทบูลสายกัดเหมือนกันตัวเล็กเดือนกว่าเป็นตัวผู้ ตัวโตตอนนี้มีลูกเดือนนึงได้"
    พีมีมีสายกัด แม่-ลูก(ตัวผู้) อยู่แล้ว และเอาลูกพิทบูลมาเลี้ยงอีกตัว พี่หมายความว่ายังงี้ใช่ปะครับ
    และตัวเล็กที่มาใหม่ขู่หมาตัวแม่ใช่ปะครับ
    ไม่แน่ครับว่าจะกัดไหม พี่ต้องดูอาการหมาโตของพี่ด้วยว่าโหดปะ (อย่าให้โดนกันนะพี่) ผมไม่เคยเลี้ยงสายกัด
    แล้วลูกหมาตัวเก่ากะตัวใหม่ใครโตกว่ากัน ว่างๆ ลงรูปเห็นดูบ้างนะครับ
  • ผมพิมพ์ผิดครับ สายโชว์ครับ ตัวเมียเคยมีประวัติกัดหมา แล้วตอนนี้ได้ซื้อลูกพิตบลูเดือนกว่ามา อยากทราบว่าจะจะไม่กัดกันใช่ไหม บ้านมีพื้นที่ครับ หมาไม่เครียดครับเล่นเอาใจใส่ทุกวัน ตอนนี้เลี้ยงตัวเล็กบนห้องครับ
  • ตอบเจ้าของลูกหมาครับ ไม่ครับผมมีหนึ่งตัวครับ คือตัวเมียมสายโชว์ ผมเลี้ยงคู่กะพุดเดิ้นครับ และที่มันท้องนี่มันดดนพุดเดิ้นทำครั้บ
  • :022:ผมก็แค่เป็นอดีตของเขาไปแล้ว เขาโตมาคงจะลืมผมแล้ว...
    ลงรูปเขาให้ผมดูบ้างนะ คิดถึงเขา...
  • :065::065:ได้ครับ