ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวน พี่ ๆ ที่มีประสบการ ช่วยแนะนำที ครับ
  • น้อง หมา ตอนนี้ อายุ 9 เดือนกว่าแล้ว
    บริเวณหน้าท้องของน้องหมา เริ่มมีเผื่อนแดง ๆ
    ขึ้นมากพอสมควร
    อยากทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร ครับ และมีวิธีแก้ หรือ ป้องกันอยา่่งไร ครับ

รบกวน พี่ ๆ ช่วย แนะนำที ครับ
    จะเป็นพระคุณ อย่างสูง

:o040:
  • พื้น สกปรก มีแบคทีเรียเยอะครับ ตรงที่เขา อยู่

รักษา จากพื้นและที่อยู๋ ก่อนแล้ว ไปแก้ไขที่ตัว สุนัขครับ แล้วพาไปหา หมอ
  • ประมาณที่น้าผีแนะนำครับ คือหมาน่าจะนอนพื้นเปียกหรือพื้นที่ไม่สะอาด ให้ทำความสะอาดพื้นให้เรียบร้อย
    หากเป็นไม่มาก อาจหายไปเองในไม่ช้าครับ แต่ถ้าเป็นมาก็หาหมอครับ
  • อยากถามเรื่องใบเพ็ทครับ คือว่า ชื่อตัวพ่อในใบ เขียนว่า sire BOKA
    ตัวแม่ Dam MAD Max of scarface "MANIA"
    ทำไมตัวแม่ชื่อยาวๆ แล้ว ที่ "mania"
  • ขอบคุณ พี่ ๆ ที่ให้คำแนะนำ ครับ
    ผมจะเอาคำแนะนำที่ พี่ ๆ บอก มา ไป ทำตาม ครับ
    ขอบพระคุณอย่างยิ่ง ครับผม

:m032:
  • :013:อยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับสุนัขพันธุ์พิทบูลครับ
    ถ้าพวกพี่ๆมี ช่วยส่งให้ผมทีนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ
  • ส่งทาง mail นะครับ
    sanuk-d@hotmail.com
    ขอบคุณมากๆครับ