ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กระตุ้นกันหน่อย งานปีใหม่ของพวกเรา
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=1676&page=1#Item_25

ใกล้เข้ามาแล้วนะครับ งานมีทติ้งเล็กๆ ของพวกเรา คึกคักกันหน่อย
    เป้าหมายแรก ก็เปิดโอกาสให้ สมาชิกใหม่ๆ มีโอกาสได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆ ทั้งมือใหม่ด้วยกัน และมือเก่ามากประสบการณ์
    เป้าหมายรอง ก็เพื่อแนะนำ วิธีการเลี้ยง การฝึกด้วยคำสั่งขั้นพื้นฐาน และแถมด้วยการเปิดคลีนิคสอนเทคนิคพื้นฐานในการลากน้ำหนัก

ก็หวังว่ากิจกรรมของเราในครั้งนี้ จะก่อให้เกิดผู้เลี้ยงพิทบูล ประเภทคุณภาพและรับผิดชอบ ให้มีมากยิ่งขึ้นนะครับ :005::006::063::039:
    ไฟล์แนบ
    DSC03177_exposure.JPG 85K
  • และขอเรียนให้ทราบอีกเรื่องคือ

เราจะมีงานลากน้ำหนักที่นครปฐม ในวันอาทิตย์ที่ 1 กุมภาพันธ์ 2552
    โดยร่วมกับ ชมรมร๊อตไวเร่อร์ ที่เคยร่วมงานกับเราที่หัวหินนะครับ

เขาขอความร่วมมือมา อยากได้พวกเราไปช่วยกันสร้างสีสัน

ไม่ทราบว่าจะมีใครสนใจลงแข่งหรือเปล่าครับ
    ขอทราบจำนวนนักแข่งแบบคร่าวๆก่อน จะได้แจ้งไปยังเจ้าภาพ

และปีหน้าเราจะจัดแข่งให้มากขึ้น วงการลากจะได้ไม่เงียบเหงา
    เพราะอนาคต เราจะมีสนามแข่งลากอย่างเป็นทางการแล้ว :006::006::006:
  • :018: ว่าไง ว่ากัน ครับพี่

:020::062:
    ไฟล์แนบ
    DSC02228-01.jpg 47K
  • เดอะโอ๊ค เมื่อไรจะมาหมามาแข่งกะเขาบ้างว้า.............. รอกินตังค์อยู่ :030:
  • ให้มันได้อย่างนี้ซิ ๆๆๆๆ กิจกรรมดีๆมีมาอีกแล้ว ๆๆๆๆๆครับพี่น้อง ไปกันเยอะๆๆๆๆ นะครับ ไม่มีพิทบูลก็ไม่เป็นไร ไปเชียร์ไปให้กำลังใจๆๆๆคนจัดงาน ไปดูศักยภาพของพิทบูลให้เห็นกับตาตัวเอง 5555555
    ไฟล์แนบ
    untitled2.JPG 13K
  • ป๋า วันงานปลายปีที่ดีวัน เห็นมีเสียงแฟนๆว่า งานนี้ขอเช้าเลยได้มั้ย นี่ผมเข้านอนเร็วๆทุกวันเลยนะนี่ กะว่าวันนั้นแข็งแรงเต็มที่ ชมรมเราไม่มีงานดีๆ สนุกๆแบบนี้มานานแล้ว เชิญเพื่อนๆทุกๆท่านเลยนะครับ ใครจะเอาหมา มาเข้าคอร์สลองลากน้ำหนักดูได้มั้ยป๋า
    หรือใครจะเอาหมามาเที่ยวมาเล่น มาโชว์ก็ได้ใช่มั้ย

งานลากทางChonburi cool camp ขอส่งเข้างาบรางวัล สองตัว แบบเเบเบอร์ ป๋าจัดงานลากบ่อยๆดีนะ แต่ก่อนหมาผมนี่ ไม่ต้องซื้ออาหารให้ แข่งมะไหร่ ก็ชนะ ได้อาหารมาเลี้ยงตัวเอง ส่วนเดอะเหลือกนี่ ตอนนี้ ผมมีเด็กปั้นอนาคตไกลอยู่ตัว คิดว่เดอะเหลือกก็เป็นได้แค่ไม้ประดับของงานอะนะ
    ไฟล์แนบ
    a4658042.jpg 69K
  • การพนันพอหอมปากหอมคอ หรือจะแก้คอแห้ง(เบียร์เย็นๆ) ทำให้วงการกีฬาพัฒนาฉันใดวงการพิทบูลก็เช่นกัน (ถึงแม้ว่าจะไม่ถึงไปจุดสุดยอดของโลก) ไม่ต้องมาด่าตูๆๆๆ อีกล่ะ ว่าส่งเสริมเล่นการพนันๆๆๆๆ
  • ถ้าจะกินตังค์ผมยากนะพี่ เพราะผมไม่เล่นการพนัน :001: (เล่นทีไรเสียทู๊กที)

* * * คอยเชียร์และซ้ำเติม มันส์ กว่าเยอะ 5555+

:m102:
    ไฟล์แนบ
    pitbullgame.gif 63K
  • ท่านยุทธ เรื่องงานลาก ก็อยากมาลุยแก้เซ็งอีกเหมือนกัน แต่มันก็มีปัจจัยอื่นอีกเยอะ
    แก้ปัญหาระหว่างงานก็หนักพอแล้ว ยังมีพวกเตะตัดขาอีก แทนที่จะหายเซ็งอาจเซ็งหนักกว่าเก่า

ปีหน้า เศรษฐกิจแย่ เวลาว่างเยอะ คงได้จัดงานบ่อยๆ แต่งานอะไรก็ยังไม่รู้นะ :005:
    ส่วนงานลาก ขอดูกระแสก่อน เพราะห่วงเรื่องคนมาร่วมงานมากกว่า ถามไป เงียบ ถามไป เงียบ ๆๆๆๆๆๆๆๆ

ลงเชิญชวนทีไร เสียงตอบรับมา ส่วนมากมีแต่ ขาเมา กะหมาโชว์ ส่วนหมานักกีฬา ไม่มีเลย
    จัดงานลากฯ ทีไรหนักใจ ต้องรอลุ้นจนวินาทีสุดท้ายแทบทุกครั้ง

สรุป จัดงานกินเหล้ามันง่าย แต่จัดงานให้มีหมามาแข่งมันยาก จริงๆ
    ถ้ามีคนเล่นเยอะ จัดให้เดือนละครั้งก็ยังไหว

แต่จัดงานปาร์ตี้มันง่าย ไม่ต้องรับผิดชอบเยอะ แค่มีแก้ว โซดา น้ำแข็ง อยู่ได้ทั้งคืนแล้ว ฮ่าๆๆ

ปีหน้า มีงานเดือนกุมภา อาจจะขอลุยอีกครั้ง กำลังอยู่ระหว่างตัดสินใจ
    ตอนนี้ขอหยั่งกะแสดูก่อน หากไม่มีสัญญานตอบรับ คงถึงเวลาเลิกถาวร
    เปลี่ยนไปดำน้ำกะท่องเทียวอย่างเดียวพอ :005::005::005:

ตรุษจีน เราจะไปสิมิลัน เย้................................... :063::063::063:
  • :o001: โถ่ป๋าเรื่องลากน้ำหนัก หมามันยังเล็กต้องใช้เวลานะป๋า โตก่อนค่อยลากนะป๋า
  • ที่องค์พระหรอคะพี่
  • คงใช่ครับ แต่ผมเองก็ไม่มั่นใจนะ เพราะคุยกันทางโทรศัพท์
    เขาว่าเป็นงานประจำปีอะไรสักอย่างนี่ละครับ
  • เจ้าภาพเขาเตรียมงาน ส่วนผมมีหน้าที่ ระดมคนในฝั่งพิทบูลไปร่วม
    ได้เพื่อน ได้สนุกสนาน ได้ทำประโยชน์ให้สังคม ได้บุญด้วย

อย่าลืมชวนเพื่อนไปเยอะๆนะครับ
  • สวัสดีทุกท่าน ท่านยุทธก็กล่าวเกินไปการที่ท่านยุทธจะงาบ ซะสอง แล้วมันจะเหลืออะไรมาให้ฝั่งพระรามหละท่าน

ในเมื่อหมาท่านและผมก็อยู่ในรุ่นเดียวกัน ทั้งที่พระรามนั้นก็อยากจะด้ายซัก สองเช่นกัน

อย่างนี้เราคงต้องมาเข่นกันให้ถึงที่สุด ส่วนท่านอื่นใดชนะพระรามผมไม่ว่า แต่ทีมชลผมไม่ยอมๆๆๆๆๆๆสู้ๆๆๆโว้ย

ฮ่าๆๆ มันเป็นการตัดไม่ขัมนามไว้ก่อน ฮิฮิฮิ

ว่าแต่ป๋า มาเฟีย รางวัลคงเป็นที่หมายตา เห็นว่าที่ 123 แจกทอง พร้อมสาวสวยอีกด้วย ฮ๋าๆๆๆๆๆฮ่าๆๆๆๆๆๆ

กิจกรรมสังคม ทุกท่านที่มีหมากิจกรรม เรามารวมกันสร้างพลังชาวพิทบูลกันอีกซักหน

รายละเอียดถาม มาเฟียได้ ในวันงานสังสรรค์ ที่มาเฟียสรรค์สร้าง จัดขึ้นมาเป็นงานประจำปีมาตลอด

วันที่20 ธันวาคมนี้ ขอเชิญชวนทุกท่านมาเจอ พบปะ เจรจา พาทีกันที่ สนามฝึก D1 นะครับ
  • หมาลากไม่มีใช้คนแทนได้ไหม
    ผมมีทุกไซส์ ได้ข่าวแว่วๆมาว่าทางพระรามสามกำลังทำBIG BULLY แต่เป็นคนนะคับไม่ใช่สุนัข
    เห็นว่าร้อยขึ้นกันหลายคนแล้ว กลุ่มนี้มาแรงจิงๆ
    อย่างไรทางกลุ่มผมไปร่วมงานเต็มจำนวนแน่นอนคับ
    พร้อมของย่างอีกนิดหน่อย
    ไฟล์แนบ
    IMG_38232.jpg 68K
  • ลากน้ำหนักไม่ยากอย่างที่คิด ขอเพียงเริ่มต้นอย่างถูกต้อง
    ไม่จำเป็นต้องใช้อุปกรณ์เยอะจนเกินความจำเป็น ถึงจะไม่มีรถลากที่บ้านก็ฝึกได้ :005:

บางคนฝึกอย่างเอาเป็นเอาตาย แต่ไม่ถูกวิธี ก็ไม่ได้ผล ไม่ต้องตะบี้ตะบัน บังคับหมา
    การที่หมายืนนิ่งเป็นเสาหิน อย่าโทษนั่นโทษนี่ มันเป็นเพราะฝึกผิดวิธี ฟันธงงงงงงงง
    ขนาดกรรมการช่วยบอกคนดูให้เงียบหมดแล้ว หมายังไม่ขยับเลย ฮา ................ :030:

แต่ถ้าเริ่มต้นอย่างถูกวิธี ไม่ต้องฝึกเยอะ เตรียมตัวแค่สามวัน ก็ชนะได้ครับ
    หมาที่ฝึกอย่างถูกวิธี เมื่อสัญญานเริ่ม ก็จะลากทันที ไม่ต้องล๊อบบี้กรรมการ ไม่ต้องทะเลาะกับคนดู :017:
    ไม่ต้องสวดมนต์ ไม่ต้องปลุกพระ ไม่ต้องเสริมโปรตีน ไม่ต้องกังวลกับเสียงคนเชียร์ ฯลฯ
    ถ้าลากไม่ไหวจริงๆ ก็จะโชว์ความเกมส์ให้เห็น แต่จะไม่ยืนนิ่งมองหน้าเจ้าของแน่นอน :065:

รับรองงานนี้ไม่ใช่เก่งแค่ในกระดาษ ผมจะแนะนำเทคนิคการฝึกด้วยตัวเองด้วย (ขอลบคำสบประมาทของใครบางคนหน่อย)
    และเพื่อจะทำให้สิงห์นักลากฯขี้โม้ หมูสนามจริง สิงห์สนามซ้อม บางท่านนอนตาหลับได้อย่างสนิทใจ :063:
    ต่อไปเวลาแข่งแพ้จะได้ไม่โทษกรรมการ ไม่โวยวาย ไม่อ้างโน่นอ้างนี่ และเลิกแขวะผมเสียที (มีสายรายงานให้ฟังตลอดชักรำคาญว่ะ)
    (เชื่อหรือเปล่า บรรดาเซียนหลายคนในนั้นเคยเป็นศิษย์เก่าผมทั้งนั้น ขนาดหมาตด หมาเรอก็ยังเคยโทรมาถาม ฮ่าๆๆ) :030::030::030:

อยากรู้เทคนิคง่ายๆ เจอกันวันงานมีทติ้ง ที่ดีวันนะครับ
    แล้วท่านจะเห็นความแตกต่าง ระหว่างหมาลากเป็น กับ หมาโดนบังคับลาก :030:

ส่วนการแข่งขันหากจะมีการจัดขึ้นในโอกาสต่อไป มือใหม่ไม่ต้องห่วง เพราะเดอะเหลือกอาจจะลงแค่ลากโชว์เท่านั้น
    ขอทำหน้าที่แค่กรรมการ ไม่เอาหมาลงแข่ง ปล่อยให้นักรบรุ่นใหม่ เขาโชว์พลัง โชว์ศักยภาพกันให้เต็มที่

หมายเหตุ:
    การลงข้อความประชาสัมพันธ์เป้าหมาย ก็เพื่อดึงดูดความสนใจ ผู้ชมโปรดใช้วิจารณ์ญานในการอ่าน
    ขอแนะนำ ผู้มีวุฒิภาวะทางอารมณ์ต่ำ ควรได้รับคำแนะนำหรือมีผู้ปกครองดูแลอย่างใกล้ชิด ฮ่าๆๆๆ :030::030::030:
  • ขอบคุณท่านเคนล่วงหน้า อย่าเอาไปน้อยนะท่าน แค่เห็นจากภาพพี่ยังหิวเลย
  • :o048:งานนี้ไปแน่นอนครับพี่markงานดีๆส่งท้ายปีแห่งความบอบช้ำของประเทศชาติ
    ปีหน้าฟ้าใหม่คงจะดีขึ้น:o029:
  • สวัสดีครับเฮียใหญ่
    งานนี้ผมอาจจะตรงกับเฮียแค่หนึ่งรุ่น อีกรุ่นคงเป็นเจ้าโชกุน ซึ่งหมาเฮียมีแต่บิ๊กๆเท่านั้น โชกุน สุดยอดหมายาม กลางคืนเฝ้าโรงงาน เช้ามาลากน้ำหนัก ไม่ต้องนอนใช้งานได้ตลอด ตกเย็นขึ้นเครื่องวิ่งสองชั่วโมง พิกัดเล็กของผมจอง ส่วนอีกรุ่นขออุบไว้ก่อน เผื่อได้ตังติดกระเป๋ากลับบ้าน ใบ้ให้ว่าตัวนี้ปราบหมามาหมด ดีวันแล้ว รอวันขย้ำเดอะเหลือกให้มาเฟียหงอย อย่างเดียว

เฮียใหญ่ถามจริง งานนี้มีแจกทอง กะ สาวๆด้วยรึ จะได้เริ่มฟิตมันตั้งแต่วันนี้เลย

ส่วนงานที่ ดี วัน นี่ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง งานนี้ด้ทั้งสาระและความบันเทิง กลับบ้านกันถ้วนหน้า ใครมีแผนที่ไปก็ช่วยเอามาลงให้พี่พ้องน้องเพื่อนดูด้วย บางท่านไม่เคยไปจะได้รู้ว่าอยู่ที่ไหน

ป๋า แล้วหมามันตด ป๋าได้บอกไปป่าว ว่า ขี้มันอืด มันเลยตดออกมา :025:
  • :021:อ่าว ใหง๋ มีแจกสาวๆ ด้วยอ่า ....ตายุธ อย่าลืมแบ่งนะ ถ้าชนะ:012:

แหม อย่างงี้มันต้องเสาะหาจี้ดๆ มาปราปเดอะ เหลือกหน่อยแว้ว:030:
  • KEN66 E/S BKK CommentTime1 วันก่อน
    หมาลากไม่มีใช้คนแทนได้ไหม
    ผมมีทุกไซส์ ได้ข่าวแว่วๆมาว่าทางพระรามสามกำลังทำBIG BULLY แต่เป็นคนนะคับไม่ใช่สุนัข
    เห็นว่าร้อยขึ้นกันหลายคนแล้ว กลุ่มนี้มาแรงจิงๆ
    อย่างไรทางกลุ่มผมไปร่วมงานเต็มจำนวนแน่นอนคับ
    พร้อมของย่างอีกนิดหน่อย
  • วันนี้บุกถิ่นพระปะแดง เจอหมาเทพ โชว์ เจ๋งวะ
    ใช้ไปเปิดทีวีเปิดได้ แต่เสียฟอร์ม ดันเปลี่ยนช่องไม่เป็น หมาอะไรโง่ชิผาย
    ไฟล์แนบ
    DSC033882.jpg 47K
    DSC033863.jpg 48K
  • วันนี้ทำไมเงียบจังเว๊ยยยยยยยยยยยยยย
  • สวัสดีพี่หมอ อาจารย์ พี่คาวบอย ท่านรอง น้าดำ ที่เคารพ และพี่ๆน้องๆที่รัก

ขอบคุณพี่คาวบอยสำหรับบทวิเคราะห์ และข้อแนะนำสำหรับน้องๆเพื่อหวังเห็นพัฒนาการที่ดีมากกว่าอื่นใด ที่นี่คือที่แห่งนักกีฬา ไม่ไช่ที่ขายอาหารหมาหรือโฆษณาทางการค้า
    ที่นี่ทุกคนทำกิจกรรมเพราะใจรัก จึงหาเวลามาฝึกหมาแม้งานจะยุ่ง
    ที่นี่ " มิตรภาพ " เป็นของจริงมิได้แฝงไว้ซึ่งธุรกิจและผลประโยชน์ที่เกื้อ
    หนุนกัน
    ที่นี่คือครอบครัวของเรา ไม่มีการแบ่งชนชั้นหรือฐานะ
    ที่นี่ไม่เคยเห็นแชมป์อย่างพี่วิโรจน์ลงกระทู้ยกยอปอปั้นหมาที่ฝึกมากับมือ
    ที่นี่จึงไม่มีคนประเภทอย่างที่นั่น และที่นั่นจึงไม่มีคนแถวนี้ไปแวะเวียน

สุดท้ายที่นี่คือที่ๆผมเลือกที่จะอยู่และร่วมกันพัฒนาให้ก้าวเดินต่อไป

..........โดย นายเก่ง R.B.S.

----------------------------

ชัดเจนครับท่าน ...แต่อย่าไปสนใจมันมาก...

TWPA ....เดินทางมาไกล แล้วครับ...และเราจะร่วมมือ ร่วมแรง ร่วมใจกันพัฒนาต่อไปเรื่อย... (เหลียวหลัง ดูรอยเท้าได้...แต่ไม่มีเวลา ที่จะหันหลังกลับแล้วครับ...)

พวกเราทุกคน ที่นี่... อยู่กันได้ด้วยใจ...ความรัก สามัคคี ความอบอุ่น และความเอื้ออาทร ที่มีต่อกัน เสมอมา...การให้เกียรติซึ่งกันและกัน จึงเป็นเรื่องสำคัญครับผม...

ในขณะที่ตัวมันเอง ได้แต่นั่งอิจฉา ริษยา และสูญเสียผลประโยชน์ในสิ่งที่ตัวเองไม่ได้ลงทุน ดังนั้น...TWPA คือ หนามทิ่มแทงใจ ของคน ทุเรศ ๆ ตอแหล จัญไร...(ขอโทษที ไม่รู้จะใช้คำไหน มันสะอิด สะเอียน จนบอกไม่ถูก..)

ด้วยความเคารพี่ - น้อง ทุกท่าน